Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanganyika Ikirudi Tutarudisha Mipaka ya 1886 kati ya Zanzibar and Tanganyika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mtumbatu, Jul 7, 2012.

  1. Mtumbatu

    Mtumbatu JF-Expert Member

    #1
    Jul 7, 2012
    Joined: Apr 27, 2012
    Messages: 319
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 45
    [​IMG]


    Kama Tanganyika ikirudi tutarudisha mipaka ya 1886 kati ya Tanganyika na Zanzibar - Tanga,. Pangani, Bagamoyo, Dar es Salaam, Kilwa, Lindi, Mtwara na Mafia zinarudi Zanzibar na hamna ubavu wa kutuzuia, aidha madeni ya iliokuwa Tanzania yatebebwa na Tanganyika maana ndio mliokopa, kwa hiyo Toto Tundu weka akili yako sawa sawa bungeni acha bwabwaja. haya ni maeneo yetu hata Nyerere alikuwa akijua kama hajawaambia bahati mbaya.

    Tunaandaa madocument kupeleka UN likilia bwaaa tu tutakutana UN chini cha kamati ya mipaka ya kimataifa.
     
  2. F

    FJM JF-Expert Member

    #2
    Jul 7, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Let zanzibar go!!!
     
  3. Kimox Kimokole

    Kimox Kimokole Verified User

    #3
    Jul 7, 2012
    Joined: Jun 9, 2010
    Messages: 968
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kwa nini hamtuachii Tanganyika yetu tupumue?
     
  4. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #4
    Jul 7, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Naona sasa watu mnatutafuta KIPIGO chaa mbwa-mwizi kwa kila namna nyie hapo visiwani!

    Kwanza wewe unayeongea hapo unahabari kwamba kwenu ki-uhalisia alikotoka babu yako ni Tabora kabla ya kudakwa kama panzi na kuuzwa sokoni Bagamoyo sawa tu na samaki kaa pale feri.

    Huko unakochokonoa wewe sasa na nyie tutawarudisheni kwanza Tabora kule mlikokua kabla ya 1886 ndipo sasa mazungumzo yaanze huko huko UN Mkuu.

     
  5. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #5
    Jul 7, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,943
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    Nadhani huelewi historia sawasawa kwa sababu mwaka 1886 hakukuwa na nchi inayoitwa Tanganyika. Baada ya mkutano wa Berlin mwaka 1884, sehemu kubwa ya ardhi inayojulikana leo kama Afrika ya Mashariki ilichukuliwa na wajerumani ikawa inajulikana kama Deutsch-Ostafrika; ilienea sehemu yote ya Tanzania ikiwamo na Visiwa vya Zanzibar, hadi Rwanda na Burundi. Mwaka 1890 ndipo ujerumani ilipowagawia wingereza visiwa vya Unguja, Pemba na Wilu kusudi wao wapewe visiwa vya Heligo (Heligoland). Ingawa records za kihistoria zimekuwa zinatofautiana kuhusu mkataba wa Heligoland-Zanzibar, na nafasi ya Zanzibar katika utawala wa wajeurumani kabla ya mkataba huo, zote zimekuwa zinakubaliana kuwa visiwa vya zanazibar vilikuwa chini ya himaya ua ujerumani baada ya Mfalme Bismarck wa ujerumani kutuma manowari za kivita kuvamia visiwa vile baada ya Sultan wake kupinga pwani ya kuanzia Mtwara hadi Lamu kuchukuliwa na wajerumani. Ni baada ya mgongano huo ndipo wajerumani walipojenga makao makuu ya utawala wao pale Bagamoyo.

    Nchi inayoitwa Tanganyika leo ilianza baada ya vita ya kwanza ya dunia kuisha mwaka 1919, na jina hili lilianza kutumika kati ya mwaka 1920 na 1922 hivi. mara tu baada ya vita, eneo lote linaloitwa Tanzania leo lilikuwa linajulikana kama the British Protectorate, na lilikuwa linahusisha Usultani wa Zanzibar na sehemu ambayo baadaye ilikuja julikana kama Tanganyika.

    kwa hiyo ukitaka kurudisha mipaka ya 1889, basi hautakuwa na Zanzibar wala Tanagnyika, nadhani ni vizuri ufikirie mipaka ya kuanzia mwaka 1922 kukiwa na nchi ya Tanganyika na Usultani wa Zanzibar
     
  6. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #6
    Jul 7, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,228
    Likes Received: 1,379
    Trophy Points: 280
    Umefafanua vema sana mpaka nimekosa chakuongeza au kupungu mkuu!
     
  7. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #7
    Jul 7, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    Hiyo ni Mipaka ya Berlin Conference haikuwepo kabla ya hapo

    Yeah, Kama ni Mikopo Tanganyika ndiyo itaibeba lakini na pia Zanzibar ilipe Deni la UMEME ambalo haijalilipa

    Ni hilo Moja tu.

    Kingine ni Viwanda Vya Wazenji Dar Viachwe kama hicho Kizuri cha AZAM; hayo Magorofa huko Kariakoo...

    Wapemba hatuna Ugomvi nao sana Watakaa Waliko hapo Dar; na Unajua

    Mafuta yapo kati ya TANGA na PEMBA na sio ZANZIBAR nyie ni MIDOMO TU; kutukuza Uarabu na Unajua 1963

    Hao Waarabu ndio walioiba Uchaguzi wa Majority African Shiraz.
     
  8. Mtumbatu

    Mtumbatu JF-Expert Member

    #8
    Jul 7, 2012
    Joined: Apr 27, 2012
    Messages: 319
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 45
    Tatizo liliopo kwa wenzetu (Tanganyika) ni kwamba hawajifunzi kwamba muungano ni kitu gani. Muungano ni suala ambalo nchi mbili mnapoungana, nchi zilizokuwa huru ni suala la makubaliano na mtakachokubaliana ndicho ambachi kitakuja katika katiba yenu" Mwanasharia Mkuu wa Zanzibar Othman Masoud - 2012
     
  9. Mtumbatu

    Mtumbatu JF-Expert Member

    #9
    Jul 7, 2012
    Joined: Apr 27, 2012
    Messages: 319
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 45
    Othman ambaye ni mwanasheria aliyewahi kuandika waraka (paper) aliyoipa jina ‘masuala ya yasiokuwa na majibu ndani ya muungano' aliwaambia wawakilishi wa zanzibar kwamba maelezo ya Tundu Lisu yamejaa hadaa na yamejaa upotoshaji tena upotoshaji ambao umepindukia mipaka ya kweli.
     
  10. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #10
    Jul 7, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Mkuu kwa hizo points wakishajitenga mbona vita itatokea,maana kutakuwa na vitu wanavidai Tanganyika kama hivo viwanda
     
  11. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #11
    Jul 8, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Watavibebaje Kuvivusha Bahari; Tutasema hatuvitaki vichukue...
     
  12. J

    JULIUS MBIAJI Member

    #12
    Jul 8, 2012
    Joined: Dec 13, 2011
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuvunja huu Muungano ni sawa na wajukuu kuvunja ndoa ya babu na bibi yao.Kuuchokonoa ni sawa na watoto kuwaambia wazaz wao mkafunge ndoa vizuri achen kuishi kihorera.Kama tuna serikal imalize tatizo hili sisi raia halituhusu ingawa linatuumiza.
     
  13. m

    mkataba Senior Member

    #13
    Jul 8, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 147
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Rudi shule haraka, naona sasa unatuongopea Watanganyika, ktk history tanganayika (Mrima) ilianza mwaka 1886 chini ya mipaka ktk hiyo map, lkini baada ya mkutano wa Heligoland ndio Zanzibar ikapunguzwa na kubakishwa Unguja, Pemba, Mombasa na visiwa vidogodogo.

    Kwa hiyo tokea hapo Z'bar ilibakia chini ya Mfalme Sultan Sayyd akiwa chini ya Uengereza na Tanganyika ilikuwa haina uhusiano kikoloni wa kuwa dola sawa na Z'bar kwani Tanganyika ilikuwa chini ya Ujerumani na ndio maana Z'bar uhuru wao ni 1963 chini ya waziri Mkuu Mohammad Shamte na Tanganyika ni 1961 chini ya Nyerere.
     
  14. Return Of Undertaker

    Return Of Undertaker JF-Expert Member

    #14
    Jul 8, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 1,114
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Hwa Wanaojiita Wanzibat naona kuna kitu wanakitafuta kuna dalili zote za Boko harum na Alshabaab na wanatafuta pa kuanzia dawani kuzamisha kisiwa
     
  15. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #15
    Jul 8, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,943
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    Faida za elimu ya mafungu hizo.

    Nadhani shule yako wewe ndiyo ndogo, na unatakiwa urudi shule thabiti; umekusanya habari vipande vipande na unadhani kuwa ndiyo historia yenyewe. Nitarudia tena kwa kusisistiza kuwa nchi inayojulikana kama Tanganyika haikuwapo mpaka baada ya vita ya kwanza ya dunia ambapo ile nchi iliyokuwa ikiitwa Deutsch Ost-Afrika ilipogawanywa baina ya Uingereza na Ubelgiji. Vipande vilivyochukuliwa na ubeligiji vikaitwa Rwanda na Burundi, halafu lile pande lilichokuliwa na Uingereza likaitwa Tanganyika. Wakati huo Usultani wa Zanzibar ulishagawiwa kwa Uingereza kwa hiyo haukuwa sehemu ya Deutsch Ost-Afrika tena. Uingereza waliamuia kuliita pande hilo kuwa Tanganyika kwa sababu mbili kubwa; nitakuachia kazi hiyo urudi shule kutafuta sababu hizo.
     
  16. f

    fisi 2 JF-Expert Member

    #16
    Jul 8, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,066
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Natamani iwe keeeshooo
     
  17. Mpitagwa

    Mpitagwa JF-Expert Member

    #17
    Jul 8, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,175
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Ama watanzania tunamatatizo kweli yaani tunafikiria kinyumenyume na hatupati jibu. suala hapa ni kufikiria namna ya kuimarisha muungano na si vinginevyo. Tukitaka kutengana sawa lakini suala la mipaka tuanzie ya mwaka gani ni issue nyeti na hakuna mwenye haki ya kutupangia wala kuamua. Tena ningepewa nafasi ningesema tuchukue mipaka ya BC or AD. 1800 ni juzi tu hapo. Hii ardhi yetu ina miaka nenda miaka rudi. Sultan S S aliondoka juzi tu Oman kuja kujitanua huku ndoo ajifanye mmiliki na atutenganishe. Hii hoja ya kutengana ina maslahi binafsi ndani yake na kuna wanaodhani tukitengana basi misosi itakuwa inajipeleka mezani. NO WAY
     
  18. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #18
    Jul 8, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    jana kupitia radio 1 nilisikia kuna kikundi ch uamsho huko iraq ni kajiuliza kumbe uamsho hii ya akina cuf ni tawi tu..
     
  19. 2

    2000yrs Member

    #19
    Jul 8, 2012
    Joined: Jul 2, 2012
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    swadakta mkuu. wazenji weusi wote ni watu wa tabora. walichukuliwa na tiptip hadi bgmy then sagulasagula ikafanyika pale wengine wakaishia unguja.
     
  20. kituma12

    kituma12 Senior Member

    #20
    Jul 8, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 109
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    good bye Zenj
     
Loading...