Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanganyika bado ipo?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Brightman Jr, Jan 29, 2012.

  1. Brightman Jr

    Brightman Jr JF-Expert Member

    #1
    Jan 29, 2012
    Joined: Mar 22, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wakuu naomba nielimishwe kuhusu uwepo au kutokuwepo kwa Tanganyika. Nimemsikia mh. Jussa akilitumia mara kwa mara neno "Watanganyika...."wakati anahojiwa na DW-radio; hii inanipa shida kidogo kufahamu ukweli kuhusu Tanganyika kama ipo ama ilishakufa i mean haipo kabisa. Kwenu wataalam wa masuala ya kisiasa mwasemaje?
     
  2. N

    Nonda JF-Expert Member

    #2
    Jan 29, 2012
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,860
    Likes Received: 1,174
    Trophy Points: 280
    Mkuu Negembo.

    Tanganyika ipo imepewa jina jipya kinyemela tu. Leo inaitwa Tanzania bara au bara. Kama umeyasikia majina haya kutumika basi ndio majina m-badala ya Tanganyika.
    Jina Tanzania pia limehifadhi ndani yake jina Tanganyika... Tan ni kifupi cha Tanganyika.
    Pia ipo hii About Tanganyika Law society

    Pia kuna mambo ambayo si ya Muungano, haya mambo ni mambo ya Tanganyika...Mwalimu na Warioba ndio walikuja na jina la Tanzania bara walipokuja na Katiba ya 1977.

    Kwa kawaida hakuna muungano unaoua washirika wake au kuwabadilisha majina, hii case ya Tanzania ni ya kimaajabu, kiini macho au mazingaombwe.
    Hata ukipitia ile hati inayoitwa.. The article of the Union between Tanganyika and Zanzibar inasema
    (v) The existing laws of Tanganyika and of Zanzibar shall remain in force in their respective territories subject-


    http://dir.groups.yahoo.com/group/Wanazuoni/message/7798
     
  3. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #3
    Jan 30, 2012
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Tanganyika ni Tanzania.

    Na nchi inaitwa JMTz.
     
  4. Brightman Jr

    Brightman Jr JF-Expert Member

    #4
    Jan 30, 2012
    Joined: Mar 22, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nonda nimekupata vizuri kabisa, hapo nimetambua kuwa kumbe Tanganyika ipo ila imefichwa ndani ya Tanzania. Lakini kwanini jina Tanganyika lifichwe, lilikuwa na ubaya gani? I'm still confused hapo....!
     
  5. Brightman Jr

    Brightman Jr JF-Expert Member

    #5
    Jan 30, 2012
    Joined: Mar 22, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    We Barubaru hivi frying pan na chip pan ni majina yenye maana moja? Nafikiri Tanganyika na Tanzania ni majina mawili tofauti. Labda kama una maelezo zaidi nitafahamu vizuri.
     
Loading...