Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanga amkeni

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by chema, Oct 12, 2010.

  1. c

    chema Member

    #1
    Oct 12, 2010
    Joined: Jun 21, 2008
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tanga ya Mjerumani, nimji wakizamani
    kavutiwa mkoloni ,kukaa hapa nchini
    wambali wamikoani,walikuja mashambani
    sikwambii viwandani,napirika bandarini
    unani tanga kunani,akuonae ni nani?

    Umaarufu mwambao,kwenye bahari yahindi
    umeandikwa ubao,kuwa siku hazigandi
    elimu ndio funguo,idai japo hupendi
    jamani muhimu ngao,ndio siri yaushindi
    unani tanga kunani,akuonae ni nani?

    Inakuponza imani ,nahiyo yako subira
    umeanikwa juani ,kwakuipenda hadhara
    Tanga umaskini,nahali wewe nibora
    amka upo vitani,kabla hujawa ngawira
    unani tanga kunani,akuonae ni nani?

    Umekuwa Tanga bora,kwakutaka yakokura
    nawe sifanye papara, ukaipata hasara
    bali uwape harara,natumbo lenye kuhara
    silaha yako nikura,mpe kiongozi bora
    unani tanga kunani,akuonae ni nani?

    Kashindwa kulinda maji,chura nachake kijicho
    amkeni wana mji,fungueni yenu macho
    sasa niwenu mtaji,mtapata mtakacho
    danganya kuitwa jiji, wacheza mwan jificho
    unani tanga kunani,akuonae ni nani?


    Watizame mikoani, watu naheshima zao
    wapewa kitu makini,kuridhi matakwa yao
    ajira za viwanadani,afya navingi vyuo
    wewe upo makwapani,wafanya lako hashuo
    unani tanga kunani,akuonae ni nani?

    Naongea kiswahili,nasio kiingereza
    fungua zako akili,wito kuutekeleza
    usijekuwa dhalili, wenzio watakubeza
    Kura yako ya awali,mazuri kutengeneza.
    unani tanga kunani,akuonae ni nani?
     
  2. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #2
    Oct 13, 2010
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,788
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    umejitahidi, ila watu humu JF wanataka hoja sio mashairi. kipindi hiki cha uchaguzi ndugu, sio rahisi mtu asome mashairi yako yote. nimejitahidi kuyasoma sijayamaliza. sikushauri uandike tena mashairi kwenye uchaguzi 2010.
     
  3. O

    Ogah JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kuna thread ilianzishwa ni mashairi kwa kwenda mbele................inapendeza sana.....Mods ikiwezekana hii iunganisheni na HII HAPA
     
Loading...