Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanesco yailipa REX Attorneys zaidi ya bilioni 7... Wapi sheria ya manunuzi??

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rutashubanyuma, Aug 20, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Aug 20, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,381
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 180
    Nimestushwa na malipo ya tanesco kwa kampuni ya kitapeli ya wanasheria hapa nchini zaidi ya bilioni saba kesi ya DOWANS kesi ambayo tulishindwa............wanadai ni za kukodisha ukumbi, kuwalipa wanasheria wa nje kazi ambazo Tanesco ingeliweza kuzifanya yenyewe moja kwa moja hebu jisomme hii makala Tanesco yalipa mabilioni kesi ya Dowans
     
  2. F

    Froida JF-Expert Member

    #2
    Aug 20, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Yaani haya mambo ya hawa viongozi wezi,majambazi ya CCM ukisoma kila siku unaishia kulia machozi,lini wananchi tuamua tuanze kuwapopotoa mawe hadi wafe
     
  3. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #3
    Aug 20, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ni vema sasa tukanyamaza.Hivi kinachoendelea hasa Tanzania ni nini?
     
  4. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #4
    Aug 20, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,710
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Nchi hii ukiifikiria sana unaweza kuwa mwendawazimu...
     
  5. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #5
    Aug 20, 2011
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,701
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Yaani hizi pesa zilizopitishwa na bunge juzi ndio wameaanza kuzichezea hivi!! ndio maana kuna mgao wa kimya kimya sasa nimeelewaaa..... SHAME ON YOU TANESCO!!!!!!!!!!!!! pesa mnapewa za matumizi mengine nyie mwazigeuzia matumizi mengine lol! kweli ukistaajabu ya...........
     
  6. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #6
    Aug 20, 2011
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,701
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Mkuu sio uwendawazimu utapatwa na kiharusi kabisa!!
     
  7. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #7
    Aug 20, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    kwa kazi gani?

    mwenye kampuni unakula maisha tu ubalozi kwenu NEW YORK ,
    kweli aliyenacho hataongezewa GO kikwete go, lakini segerea inawasubiri #mubarak
     
  8. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #8
    Aug 20, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Ndo maana huku jukwa la siasa huwa sitembelei sana maana unaweza pata ugonjwa wa moyo bure
     
  9. p

    pimbika Member

    #9
    Aug 20, 2011
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 75
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    haya mambo yana mwisho, watalia na kusaga meno..........
     
  10. p

    politiki JF-Expert Member

    #10
    Aug 20, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    sasa naona kampuni ya uwakili ya REX imeamua kuwatumia waingereza kuitafuna TANESCO, Kuna kampuni inaitwa MATRIX ya uingereza imelipwa
    pesa chungu mzima kama sikosei pound laki 5 kusimamia kesi ya DOWANS. Ukumbi wa kempelski zaidi ya milioni 100 kukodi kwa siku kadhaa yaani ni wizi wa wazi kabisa, Tanesco imeguka kuwa shamba la Bibi kila mwenye mkono anakwapua inasikitisha sana.
     
  11. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #11
    Aug 20, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kwa weli hii serikali ya awamu ya nne imetugharimu sana watanzania.

    kuna wakati chadema walikuwa wanaandamana kupinga malipo ya dowans.

    haya sasa ndiyo mambo ya kuandamana!
     
  12. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #12
    Aug 21, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kama walipewa kazi ki halali na wana mikataba ki halali, kwanini wasilipwe? unless kuwa zinalipwa fedha hewa. Kushinda au kshindwa kwa kesi hakumaanishi mawakili wasilipwe.

    Ikiwa unamdhulumu mtu halafu unamuwekea wakili na wakili pengine kisha kuambia toka mwanzo, kuwa hii kesi hatushindi, wewe unamwambia nenda tu kajaribu, akishindwa, usimlipe?
     
  13. n

    niweze JF-Expert Member

    #13
    Aug 21, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Not surprising kwani pesa wanazotumia wizara, ofisi ya raisi, idara za serikali si zinatumika kama funds za familia zao. Hivi sisi watanzania tunafikiri ccm na kiongozi wao ni binadamu hao kama sio wadudu ni nini ...

    This proved long time ago a scheme to milk our government (wananchi wa Tanzania) and its done deal. The question is respond from us continue to be naive and predictable!

    The issue here is why Tanesco is in this situation in the first place? Aliweka wananchi katika haya mazingira ya madeni makubwa ni nani? Ukiuliza majority ya wananchi Tanzania and abroad watakueleza wazi we believe downs deals was illigal, who really signed the deal (we want to see the whole proof of evidences from the beginning). Hakuna ukweli wowote ule kwamba hii kampuni ya dowans waliingia Tanzania kwa good faith, nani ali-push hili kwa Tanesco na kulazimisha kusaini huu mkataba wakati si muda mrefu tulifukuza Richmond? Kwanini Richmond nao hawakwenda ICC? Kwanini hii mikataba ya kihuni haifanyiki kati ya vinyago mtwara na makampuni US na UK? Ni wazi Tanesco na sehemu nyingi za inchi yetu kumeonekana kuna fedha nyingi za kuiba thats why tunaona ccm wana-push wizi kila leo and this isn't the last one tusubiri....

    Hawa ma-lawyers nao ni wezi kama wadudu mchwa wanaweka mbele deals za wizi kabla ya utaifa. Its the same thing watanzania kama hawa ndio moja kwa moja tunawaita 'entourage of ccm' they will do anything to live like Tanzanians millioners without a shame!
     
  14. M

    Mohamed Ngwasu JF-Expert Member

    #14
    Aug 21, 2011
    Joined: May 11, 2011
    Messages: 304
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Receipt sijawapa bado
     
  15. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #15
    Aug 21, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hivi Mkurugenzi Mkuu TANESCO anayo elimu ya darasa la ngapi???

     
  16. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #16
    Aug 22, 2011
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,077
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    Kuna kuibiwa "kisheria"? Ukiweka mkataba ni haki ulipwe hata kama mkataba wenyewe ni wa kuwaibia wananchi?

    Waliozoea kula hii nchi hawaelewi kwanini wananchi wachukizwe wanapoendelea kula. Si wanakula kwa mkataba?

    Zamani nchi ilikuwa inaliwa kimya kimya, ila sasa kila wakitafuna kuna mtu anaona. Na wote tunapata habari. Hii inasaidia. Yaani tunapolizwa angalau tunajua kinachoendelea. Asante JF.


    Kuna anayeuliza Mkurugenzi wa Tanesco ana elimu kiasi gani. Usimwonee. Unadhani anaweza yeye kuidhinisha lundo kubwa hivyo la fedha?

    Be that as it may, but it would be very naïve to expect change without changing the players first. Kuwaambia waliokuwa wanakuibia siku zote (kisheria) waache kufanya hivyo ni kama kumpigia mbuzi gitaa.


     
  17. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #17
    Jul 27, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mnashtuka mazikoni?!
     
  18. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #18
    Jul 27, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,059
    Likes Received: 9,763
    Trophy Points: 280
    Mhhhh!...Na Dowans walilipa kiasi gani katika kugharamia ukodishwaji wa ukumbi? au wao waliosha mikono na kuwaachia gharama zote TANESCO?

     
  19. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #19
    Jul 28, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Hao Rex Attorneys ni kampuni ya kitapeli?
     
  20. H

    Hon.MP Senior Member

    #20
    Jul 28, 2012
    Joined: Jul 15, 2012
    Messages: 142
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    na mwenzake pia ni Mkono& Mkono advovates ambaye akishachota Mabilioni anakwenda na vimilioni na kutoa msaada jimboni kwakwe halafu tunashangilia kuwa huyu ndiye mbunge makini maana haongei Bungeni bali kuwa na vitendo kumbe vitendo vyenyewe ni kutugaiwa kiduchu cha fedha zetu anazotuibia, hivi tumelogwa??
     
Loading...