Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanesco ni wezi au wameniibia mimi tuu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by hapa.mimi, Aug 25, 2010.

  1. h

    hapa.mimi Member

    #1
    Aug 25, 2010
    Joined: Mar 11, 2010
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Wakuu nna hasira na TANESCO

    Jana nilipitia kununua LUKU maala fulani, nilinunua umeme wa 10,000/- lakini ajabu risit ilionesha kuwa nimestahili umeme wa 5,800/- tu ambazo ni kama forty something units hivi. Sikuelewa kabisa nikajaribu kupitia kale ka-riceipt chao ndo lah!! nakutana na Vat 18% EwURA 2%, 1% sijui nini wamekula kama 2,600/- hivi, then another line fixed costs kaa 2000++, line number three imejirudia tena vat blaha blah wakakata kama 500 hivi.
    Ndugu zangu hivi hawa TANESCO wako wako vizuri akilini kweli na huyu JK kweli anastahili kura zetu?
     
  2. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #2
    Aug 25, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    hapo kaka iko na uchangiaji wa kampeni za kikwete so lazima watu tulipie gharama zote...atasema nn sasa?Bongo ya Wadanganyika hiyo mkuu...2010 kikwete oyeeeeeeeeeeeeeeee
     
  3. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #3
    Aug 26, 2010
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Yaani hapo umenigusa mie huwa siwaelewi kabisa tanesco kwenye luku, tena angalia vizuri ukinunua mwisho wa mwezi ndo wanakata na service charge ni kubwa mno mpaka utashangaa. We angalia vizuri kila ukinunu luku ni wezi bwana hawa hawana lolote
     
  4. FIDIVIN

    FIDIVIN Senior Member

    #4
    Aug 26, 2010
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Mkuu hujaibiwa hata senti, nadhani ni kutojua vizuri makato yanavyokwenda, 18% ni VAT, 3% ni REA (Umeme vijijini) na 1% ni EWURA, pia unalipia service charges, kama mwezi uliopita hukununua umeme basi umekatwa service charges ya miezi 2. Hujaibiwa ni makato kisheria. KWA TAARIFA TANESCO WAMEPELEKA OMBI EWURA ILI KUONGEZA UMEME BY 35% tembelea website ya EWURA, download ombi la Tanesco soma na utoe maoni usisubiri wapitishe uje kulalamika JF.
     
  5. h

    hapa.mimi Member

    #5
    Aug 26, 2010
    Joined: Mar 11, 2010
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Sijalalamika hata wakipandisha 50% haina shida . Shida yangu ni haya makato mara umeme kijijini mara ewura mara REA. Hivi tunaposema unalipia kodi maana yake ni nini? Sio ndio za kuchangia umeme kijijini, ewura, service charge, kikwete campaign etc?
     
  6. D

    Dick JF-Expert Member

    #6
    Aug 26, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata mie waniibia vivyo hivyo!
     
  7. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #7
    Aug 26, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Ndiyo mambo ya Ukiritimba hayo - Monopoly
     
  8. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #8
    Aug 26, 2010
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Issue kama hizi ndiyo zinatakiwa kuwa campaign issues. Lakini sisi bongo tunakimbialia kuangalia TOT na Bongo Flava.
     
  9. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #9
    Aug 26, 2010
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
     
Loading...