Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TANESCO kupinga malipo ya DOWANS mahakamani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by TUMBIRI, Oct 11, 2011.

  1. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #1
    Oct 11, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"]Monday, 10 October 2011 20:28
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]Mwandishi Wetu

    SHIRIKA la Umeme Tanzania (Tanesco), leo litawasilisha katika Mahakama Kuu Kanda ya Dar es Salaam, ombi la kutaka kukata rufaa dhidi ya uamuzi wa kuilipa Dowans Holidings.

    Uamuzi wa kuilipa Dowans uliotolewa na Mahakama ya Kimataifa ya Usuluhishi wa Migogoro ya Kibiashara (ICC) na kupata baraka za Mahakama Kuu chini ya Jaji Emilian Mushi.

    Mahakama Kuu iliridhia tuzo ya ICC hivi karibuni ya malipo ya fidia ya fedha kwa Dowans ambayo inaitaka Tanesco kulipa kiasi cha Sh111 bilioni kwa kuvunja mkataba wake na kampuni hiyo. Awali, Tanesco ilikuwa ikidaiwa Sh94 bilioni lakini baada ya kukata rufaa na kushindwa deni hilo liliongezeka riba ya asilimia 7.5.

    ICC iliamuru Tanesco kuilipa Dowans Holdings SA(Costa Rica) na Dowans Tanzania kutokana na kukatisha mkataba wa uzalishaji wa umeme kati ya pande hizo mbili mwaka 2008.

    Mmoja wa kundi la wanasheria wa Serikali anayeshughulikia suala hilo, Dk Eve-Hawa Sinare alisema jana kuwa ombi hilo la kutaka kukata rufaa litafuatana na ombi jingine la rufaa ya kutaka kuzuia uamuzi wa malipo hayo usitekelezwe kwanza kabla ombi hilo kusikilizwa.

    Dk Sinare ambaye pia ni mmoja mawakili katika kampuni ya Rex Attoneys alisema hutua itakayofuata baada ya ombi hilo ni kuomba nakala halisi za mwenendo wa kesi hiyo, hukumu na tuzo iliyotolewa kwa ajili ya kukata rufaa waliyokusudia katika Mahakama ya Rufani.

    Alisema kuwa Tanesco walikata rufaa dhidi ya uamuzi wa Mahakama Kuu kwa sababu waliamini kuwa mahakama hiyo haikuangalia mambo muhimu na yenye utata kisheria katika kesi hiyo yenye manufaa ya umma


    Source:
    http://www.mwananchi.co.tz/habari/4-habari-za-kitaifa/16439-tanesco-kupinga-malipo-ya-dowans-mahakamani
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. A

    Awo JF-Expert Member

    #2
    Oct 11, 2011
    Joined: Apr 12, 2010
    Messages: 771
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Lawyers pay time!!
     
  3. PrN-kazi

    PrN-kazi JF-Expert Member

    #3
    Oct 11, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 2,846
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    dont expect any changes: guyz we should think fully on how we and our gonna survival in this complicated and vagabond contry.
     
  4. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #4
    Oct 11, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    Hawa wote ni wezi tu.
    Mwanzo ilikuwa 94bln sasa imefika 111bln, wamepanga wazidi kuchelewesha malipo ili pesa iongezeke.

    Walipeni, ili tugange yajayo.
     
  5. N

    NDOFU JF-Expert Member

    #5
    Oct 11, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 656
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Rex attoney' hawa si ndiyo walishauri mkataba uvunjwe?
     
  6. HT

    HT JF-Expert Member

    #6
    Oct 11, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    wameshakorogana?
     
  7. D

    Deo JF-Expert Member

    #7
    Oct 11, 2011
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 1,106
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Dowans kutokulipwa ni mpaka jk aache uraisi
     
  8. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #8
    Oct 11, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Itachukua muda mrefu sana hadi sinema ya Dowans ifike mwisho. Mitambo wameuza na bado tutawalipa 111 billions
     
  9. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #9
    Oct 11, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Hii senema hii, ili iishe ni mpaka stelingi auwawe, na stelingi ni ccm. PERIOD!!
     
  10. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #10
    Oct 11, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,901
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    wanaendellea kuwapa pesa hao mafisadi rex attorney??malipo ya dowans hayawezi kusimamishwa mahakamani bali kwa maandamano ya nchi nzima ambayo ofcourse yanaratibiwa na CDM,...maboss wa tanesco,ngeleja,rex attorneys lao moja...kutaka deni lizidi kuwa kubwa..mafisadi
     
  11. F

    FUSO JF-Expert Member

    #11
    Oct 11, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,752
    Likes Received: 307
    Trophy Points: 180
    hili zigo tulilipe tu yaishe, kadri tunavyochelewa ndiyo charges zinapanda - ki-sheria lazima tulipe, tumeshaingizwa mkenge watanzania, we have to pay it now way out.
     
  12. S

    SEAL Team 6 JF-Expert Member

    #12
    Oct 11, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    None sense!! where were they??
     
  13. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #13
    Oct 11, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Haya maigizo sijui yataisha lini!
     
  14. King junior

    King junior Member

    #14
    Oct 11, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ili yote haya yasitokee TZ,inabidi wananchi tujivue gamba, bila hvyo,hawa akina J. K. KIKWETE,ROSTAM,LOWASSA, wataendelea kutupeleka peleka mpaka tuje kujitambua,tutakuwa tumeshafirisiwa kabisaa,heri ya Mkapa mara kumi ingawa nae simuungi mkono kwa kujenga hotel ya nyota 5 south africa, pia kuiba kinyago cha dhahabu ikulu. Kenge hawa wa blue dowans wasilipwe kwa nguvu zote bhana, nao Tanesco wanapinga nini,kwanini walivunja mkataba wakati muda ulikuwa umebaki mdogo kama si kutafutiana michuzi tu. It was planned, peoples let us stop fraud Tz,its possible, it beggin with u.
     
  15. M

    Mgongo wa paka JF-Expert Member

    #15
    Oct 12, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 486
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    lakini jamani mnakumbuka dowans ilikuwa bungeni mnawakumbuka kabisa waliokuwa kipaumbele mkataba uvunjwe kwamba hela wanalipwa bure hatakama umeme auzalishwi nakumbuka wabunge fulani waliongoza kupinga malipo hayo walisifiwa sana kwa kusababisha mkataba kuvunjwa hatima mahakama imeingilia kati walipwe kutokana na kuvunjwa mkataba nahao wabunge kana kwamba si wasomi hawajui sheria za mikataba kama ikivunjwa hasara anabeba mzigo nani, leo wabunge wale waliosababisha mkataba uvunjwe wamegeuka wamekuwa ndio vipaumbele wakupinga malipo ya dowans. Jamani msituyumbishe kana kwamba wa tz mambumbu. Tunakumbuka sana sasa hata tukipinga hatimae deni litaongezeka kumbukeni ile ni mahakama. Basi tuamue kupindisha sheria tutumie nguvu kama madikteta natuseme wazi kwa umoja wa mataifa hatulipi na hatuhitaji kushirikiana na umoja wa mataifa na mahakama yenu kwamba ni onevu inatuonea lifanyike hilo tujue moja basi.
     
  16. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #16
    Oct 12, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,315
    Likes Received: 8,960
    Trophy Points: 280
    Hata wakikata rufaa haimaanishi kuwa deni halitolipwa. Kukata rufaa ya kupitia vipengele vya sheria ambavyo wanahisi havikupitiwa, hakuto "reverse" maamuzi ya ICC. Labda itaamuliwa Serikali ilipe badala ya Tanesco. That's all.

    Ni njia tu za a) kujaribu kurushiana mpira ni nani alipe b) kutafuta kujikosha mawakili.

    Hakuna mahakama duniani ityoamuru Dowans wasilipwe, mitambo walileta na imefungwa na imefanya kazi, na inaendelea kufanya kazi. Kwa nini wasilipwe?

    Watanzania wanaoshikilia kuwa Dowans isilipwe au labda ni wavivu wa kufikiri au ni wezi.
     
  17. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #17
    Oct 12, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    bingwa wa kukurupuka na mtu anayejifanya much-know.
     
  18. G

    Godwine JF-Expert Member

    #18
    Oct 12, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    serikali iwabadili rex au itumie watu wawachunguze kuna mawasiliano ya moja kwa moja kati ya wahindi awa na wamiliki wa dowans wanachofanya ni kula dili na dowans ili kuongeza riba ya deni wahindi ni watu wenye tamaa sana

    kwani serikali imeshindwa kutumia mawakili wengine? cha msingi kiundwe kikosi maalum cha kuwafilisi mali waliohusika ili wawalipe dowans
     
  19. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #19
    Oct 12, 2011
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 7,504
    Likes Received: 1,671
    Trophy Points: 280
    Gov haiwezi kufanya maamuzi magumu walioingia mikataba ndio walipe
     
  20. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #20
    Oct 12, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Lakini mawakili hawa ndiyo waliopinga wanaharakati kuingia kwenye kesi wakidai hawahusiki na kesi kwa hiyo wasiingie katika kesi hiyo.
     
Loading...