Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanesco inaumiza wateja-inatisha

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mkombozi, Apr 9, 2011.

  1. M

    Mkombozi JF-Expert Member

    #1
    Apr 9, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 606
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wakuu,unapofungiwa umeme unalipia kila kitu,nguzo,mita,service line,wire,usafiri,vibarua n.k.Unaponunua umeme kwa sasa ni wastani wa TShs 195 kwa unit moja.Ni garama sana.Mi nauliza kwa wale wanotumia Luku,utakuta kila mwezi wanacharge service charges,pia wamepandisha sana.Je hizi service charge ni za nini kwa mtu wa luku?Ukinunua kwa M-pesa,Zap,tigo pesa kuna charge nyingine.Jamani naomba tujulishane hizi garama ni za nini?Je hamna njia mbadala ili tuachane kabisa na Tanesco?
     
  2. P

    Prime Dynamics JF-Expert Member

    #2
    Apr 9, 2011
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 521
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Mkuu, njia mbadala ni SOLA
     
  3. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #3
    Apr 9, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    umesahau na 1% ya ewura na wakishakusanya hayo wanjilipia gym zao.

    huyu ewura ndiye aliyetakiwa kututetea, lakini naye anachekelea kwani naye ni sehemu ya tatizo na ana maslahi na tatizo, so a conflict of interest=total failure
     
  4. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #4
    Apr 9, 2011
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,774
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Solar naipigia hesabu kuondokana na hawa jamaa wizi mtupu. Wee acha tu! Nguzo ikidondoka basi lazi uwapatie kitu kidogo ili waje. Wakifika wanadai wameileta mpya kumbe wizi mtupu wanarudishia hiyo hiyo mpya yauzwa sehemu nyingine
     
  5. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #5
    Apr 11, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kuhusu Solar inategemea unaishi wapi mkuu. Kama uko mikoa ya Nyanda za juu kusini yaweza kuwa rahisi maana wao wanapata kutoka Malawi huenda na Zambia pia. Kwa Kanda ya Ziwa pia bei si mbaya sana sijajuwa wanapaka kutoka Kenya au wapi. Ila kama uko Dar bei ni mbaya sana sijuwi kwa nini. Kuna jamaa mmoja alitaka kuweka full solar yaani kuendesha kila kitu nyumbani akaamwambiwa gharama yake ni milioni 20, akakata tamaa.
     
Loading...