Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tandale Kwa Mtogole

Discussion in 'Jamii Photos' started by Kakalende, Sep 12, 2009.

  1. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #1
    Sep 12, 2009
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    [​IMG]

    This is life for this resident of Tandale kwa Mtogole in Kinondoni, Dar es Salaam, as he rests outside his house surrounded by perennial sewage discharged from neighbouring houses. The picture is similar in most residences in the area, with few signs that the situation will improve any time soon.

    Picha kwa hisani ya IPPMedia
     
  2. PgSoft2008

    PgSoft2008 JF-Expert Member

    #2
    Sep 12, 2009
    Joined: May 15, 2008
    Messages: 257
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Haya ndo maisha bora kwa kila mtanzania heri yangu sijasema.
     
  3. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #3
    Sep 12, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    hili eneo kama sikosei lipo kiondoni sehemu ambayo inasemekana kila mtu anayematter dar es salaam anatoka. Angalia alivyokaa, mawazo kibao, jinsi anavyofikiria next move mwenyekiti wa kitongoji, then mtaa, then diwani, then mbunge, then waziri then....

    Kila kiongozi anatoka kinondoni kutokana na mawazo kama aliyonayo mtanzania huyu. Watanzania wengine wana matatizo ila hawafikirii sana jinsi ya kuyasolve kama watu wa kinondoni.
     
  4. C

    Choveki JF-Expert Member

    #4
    Sep 12, 2009
    Joined: Apr 16, 2006
    Messages: 448
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    hii ni baada ya miaka karibu 50 ya Uhuru! Na viongozi wanapata usingizi usiku? Shame on! kwani laana mwajiletea wenyewe. Kaangalieni kale ka binti kwa pembeni mbali kidogo, je maisha yake yatakuwaje? Pia nawahakikishia kuwa huyo bwana wala si mkubwa sana kwa umri, bali ni mazingira na mkabala wa dhiki unaomkabili unamzeesha mapema. Je, kipindupindu, maleria et al vitatokomezwa nchini?
     
  5. M

    Magezi JF-Expert Member

    #5
    Sep 12, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,741
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mwashangaa haya nendeni India tena New Delhi muone.
     
  6. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #6
    Sep 12, 2009
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,239
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    all in all lakini wananchi hatupaswi kuacha kufikili na kutatua matatizo yetu. jamani kila kitu serikali? hivi huo hapo si uchafu jamani? nimeona mitaa mingi ni michafu kupita kiasi na watu hawataki kufanya usafi ni kulalama tu. jamani tubadilike kifikra. kuacha uchafu namna hiyo kunaathiri sana afya zetu
     
  7. A

    AmaniGK JF-Expert Member

    #7
    Sep 12, 2009
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hili ni eneo kabla hujafika kwa "Tumbo" ambako ukitaka kufahamu umefika utapokelewa na harufu kali ya mtaro.Kifupi Dar es salaam ni mji ambao haukuwa planned kwa maeneo yake mengi, hiki ndio kinasababisha watu kujenga kwenye maeneo yasiyostahili
     
  8. J

    Jmpambije Member

    #8
    Sep 12, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hata kama utawalaumu wananchi kwa kutofanya usafi mazingira yao lakini ukweli unabaki palepale kuwa unaitaji miundombinu inayokidhi ili nawe huo uchafu utakaosafisha uweze kuwekwa mahala panapositahili.
     
  9. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #9
    Sep 13, 2009
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Baadhi yetu watabisha na kukataa kwamba labda hali haiko hivyo lakini wale wanaokaa 'USWAZI' Dar es Salaam wtakubaliana na mimi kuwa Tandale kwa Mtogole inawakilisha maeneo mengi ya miji yetu ambako hali ya usafi ni msamiati usiojulikana

    [​IMG]

    [​IMG]

    [​IMG]

    [​IMG]

    [​IMG]
     
  10. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #10
    Sep 13, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Hv kumbe ukombozi wa inji hii uko mbali kiasi hiki....!
    Mungu saidia!
     
  11. Njilembera

    Njilembera JF-Expert Member

    #11
    Sep 13, 2009
    Joined: May 10, 2008
    Messages: 1,344
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Magezi, mtizamo wako tofauti kweli. Kwa kuwa India wana hali mbaya zaidi kama unavyoelekea kudai, basi tusijali ya kwetu! Na kura nyingi za CCM zinatoka maeneo haya, maajabu.

    Hivi kweli, ni ghrama kubwa kiasi gani kuboresha maisha ya huyu wa Mtogole; jamani hata nguvu kazi (labour only) tusingeweza tukarekebisha hayo maji machafu yakapita haraka zaidi na kando kando tukaweka uoto wa majani ukawa kama bustani! Mengine ni ule utaratibu wa kusubiri serikali ije ilete maisha bora....na hapa ndio maaana napenda ule ujumbe mzito wa waraka wa Katoliki ; TUSISUBIRI AJE MWINGINE AU SERIKALI atuletee maendeleo
     
  12. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #12
    Sep 13, 2009
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 481
    Trophy Points: 180
    wengine ni uzembe tu wa kufanya usafi. sasa huyu anasubiri diwanni aje,
    watanzania wenge hatuna ile spirit ya uwajibikaji hata kidogo,
    lipo huyu jamaa anasubiri serikali iingilie kati
     
  13. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #13
    Sep 13, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    It is just pathetic
     
  14. M

    Mkubwa Dawa Member

    #14
    Sep 13, 2009
    Joined: Nov 13, 2008
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ni mfumo mbovu wa mipango miji ambao unakwamisha maji taka kuweza kuondoka kwenye hayo maeneo na kupunguza hatari ya magonjwa ya milipuko!
     
  15. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #15
    Sep 13, 2009
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Mabwana afya wapo? kwingine wanapiga fine.. Lakini yote kwa yote ... hakuna mtandao wa kueleweka wa maji machafu Dar
     
  16. w

    wakumbuli Senior Member

    #16
    Sep 14, 2009
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Heee eeee kazi ipo na wananchi nao wanasemaje maana wao ndio wadau wakubwa na waathirika,mbona kama wameridhika vile,walonge na mabwana na bibi afya wako wapi waache kuzunguka na viti vya wachina maofisini
     
  17. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #17
    Sep 14, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Katika wilaya 3 za Dar es salaam inawezekana Kinondoni ndio inaongoza kwa uchafu.Halafu hii tabia ya uchafu inaambukiza.Ukikaa kwenye mtaa wa watu wachafu kuna uwezekano mkubwa na wewe utakuwa unachukulia kila kitu hivyohivyo.Mambo mengine hata hayahitaji serikali,hii ni tabia yetu watanzania wengi.
     
  18. M

    Mary Eric New Member

    #18
    Sep 14, 2009
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Duh! mbunge wa kinondoni anafanya nini sasa? Alafu hapo kwa mtogole ndio kunasifika kwa vibaka,sasa vijana hao wafanye nini kama wametengwa kiasi hiki? Maisha bora wanayoyasema yako wapi?
     
  19. N

    Nasolwa JF-Expert Member

    #19
    Sep 14, 2009
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nini Tandale nendeni mkaone Nairobi Mtaa wa KIBERA
     
  20. N

    Nasolwa JF-Expert Member

    #20
    Sep 14, 2009
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Tandale haifiii mtaa wa KIBERA Mjini Nairobi
     
Loading...