Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tamko la TPN: Ni uzalendo au ukada?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sophist, Feb 2, 2012.

  1. Sophist

    Sophist JF-Expert Member

    #1
    Feb 2, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 1,574
    Likes Received: 622
    Trophy Points: 280
    Tafadhali jisomee mwenyewe msimamo wa TPN kuhusiana na mgomo wa madaktari hapa nchini. Viongozi wa TPN wamesukumwa na uzalendo au ukada?
     
  2. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #2
    Feb 2, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Hili si tamko...Hamna kitu hapo, halina uzito wowote. An Empy Basin
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Feb 2, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Nimesoma na nimekuwa disappointed kwa kiasi. Hawapendi kuudhi.
     
  4. Steven Robert Masatu

    Steven Robert Masatu Verified User

    #4
    Feb 2, 2012
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 2,169
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    again.....
     
  5. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #5
    Feb 2, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    kama haya ndiyo maoni ya wanachama wao basi bado tunayo safari ndefu sana kutoka hapa tulipokwama! mbaya zaidi eti haya ni maoni ya wasomi. kama siyo kutafuta ubunge wa viti maalumu CCM ni nini hii? aibu!
     
  6. m

    mwabaluhi JF-Expert Member

    #6
    Feb 2, 2012
    Joined: Oct 16, 2010
    Messages: 560
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Utumbo mtupu
     
  7. F

    FJM JF-Expert Member

    #7
    Feb 2, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Jukumu la kutoa huduma za afya (kwa watanzania wote) liko kwa serikali. Hilo tuelewe. Madaktari wanafanya kazi kwa makubaliano (contract) na serikali lakini hili halimanishi hata kidogo kuwa madaktari ndio wenye jukumu hilo. Na makubaliano hayo kila mmoja ana wajibu wake: Madaktari watoe ujuzi wao (huduma) na serikali igharamie huduma hapa ikimaanisha vitendea kazi, pamoja na mishahara.

    Je, kila upande umetekeleza wajibu wake kama walivyokubaliana? Hivi ukingia mkataba na mkandarasi akujengee nyumba na ukaahidi kuwa utaleja saruji, matofali, mabati, na ikatokea hukuleta utamlaumu huyo mkandarasi kama hakujenga nyumba? Hospitali hazina dawa, hazina vifaa, wanategemea nini? Yeyote anayebisha kuwa hospitali zetu hazina vifaa aseme ni kwanini wakubwa wanaenda India? Tanzania inaongoza Afrika nzima kwa kupelea wagonjwa India. Kwa utajiri gani tulio nao?

    Hii hadithi kuwa hali mbaya ya uchumi wa dunia inaathiri Tanzania kwangu mimi ni sawa na 'chekundu cheusu'. Ugumu Tanzania? Kwa vipi? posho? mashangingi? ugumu gani wakati matanuzi yako pale pale?

    Tanzania kama kweli tulikuwa na watu makini hatutakiwi kabisa kulia na mambo ya uchumi wa dunia. Tuna madini, na kipindi chote cha mdororo wa uchumi wa dunia bei ya dhahabu imezidi kupanda maana watu wanaona ndio asset isiyopungua thamani. Hivyo sisi kama tulikuwa makini huu ungekuwa msimu wetu wa kuvuna. Australia wanapeta kutokana na mchango wa madini na hawana hata nusu ya rasilimali ya madini tuliyonayo.
     
  8. n

    nndondo JF-Expert Member

    #8
    Feb 2, 2012
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 1,094
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    Ni ujikombi wa mwisho sijawahi kuona, kwanza halijajadiliwa na mtu yoyote ni huyo Phares kaliandikia chumbani anatafuta lcous kwa kuliita la TPN, mimi nilikua active member wa TPN tangu enzi za Mtsimbe lakini sikuwahi kuona uchafu kama huu, tangu leo nimejitoa. Hivi kuna mtu anaweza kujiita professional katika nchi yoyote ikiwemo ndogo kama Gambia akaandika ushuzi kama huo? Phares Magesa ajiuzulu mara moja toka TPN ama sivyo abaki na TPN yake peke yake, hatuwezi kutumiwa na wagombea ubunge wa magamba kusukuma agenda zake, pu pu pu huu ni udhalilishaji wa hali ya juu sikutegemea kuuona katika maisha yangu yote. Sasa hivi tunataka TPN iitishe uchaguzi mara moja kujadili haya huku ni kuwazalilisha madaktari kwa maslahi binafsi, mnafiki mkubwa. Naomba binafsi kutoa pole kwa madaktari waliozalilishwa na kuomba member wote wa JF ambao ni member wa TPN wasiokubaliana na msimamo huu waunge mkono hapa kuonyesha kwamba sisi kwetu uzalendo ndio uko mbele kuliko matumbo yetu.
     
  9. n

    nmiku Member

    #9
    Feb 3, 2012
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi sikubaliani na statement kuwa uchumi wa dunia umedorora kwa hiyo hata sisi hali mbaya tuliyonayo ni katika mwingiliano uliopo! Ni tegemeo langu kungekuwa na management nzuri ya resource tulizonazo tungekuwa tunaandika nne! Tatizo ni mismanagement iliyopo kutoka juu mpaka chini-corruption. Hata mwananchi ukishiriki kwa kujituma kwa nafasi yako uliyonayo katika jamii na unachozalisha kinakuwa-mismanaged tutafika? Kama madaktari wanajituma kwa uwezo wao wote wakiishi maisha magumu wakaona hao waheshimiwa wanajiongezea posho mara 5 kwanini nao wasidai nao waongezewe waweze kujikimu na kufanya kazi kwa ufanisi zaidi?
     
  10. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #10
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sio ukada,ni uoga na kutokujiamini!
     
  11. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #11
    Feb 3, 2012
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,257
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Ulambaji miguu ya watawala; OPPORTUNISM!!!
     
  12. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #12
    Feb 3, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Mimi ndio maana siwezi kujiunga na vikundi vya kipuuzi kama hivi!!!
     
  13. v

    valour Senior Member

    #13
    Feb 3, 2012
    Joined: Aug 3, 2010
    Messages: 163
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Well said!
     
  14. v

    valour Senior Member

    #14
    Feb 3, 2012
    Joined: Aug 3, 2010
    Messages: 163
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    In God's economy...
    - There is NO recession
    - There is NO financial crisis
    - There is NO shortage of jobs.

    Kwa nchi kama hii yenye rasilimali nyingi, tungeweza hata kuwapa allowance wazee. Nani kasema kama kuna shida ya pesa sote lazima tuwe nayo. Kuna watu bongo hii hii hawaibi sio mafisadi wala nini lakini shida hawana kwasababu hawaishi kwa kushindana. Ukitaka kujua nchi hii inafuja pesa angalia mashangingi ya mawaziri, manaibu, wakuu wa idara, wakuu wa mikoa, wakuu wa wilaya, Government agencies. Angalia per diem zao not less than $300 per day. Misafara ya wakuu nje ya nchi. Yaani basi tu. Mkulo anadiriki kusema kuwa serikali inatumia billioni 360 kwa posho kati ya hizo 14 billioni ni kwa wabunge peke yake. Na anaongea bila kumun'gunya. Jamani hawa watu wanalipwa mishahara. Huwa nashindwa kuelewa the so called 'posho' sijui zilianza lini na kwa nini?

    Leo unaombwa pesa kidogo tu tena kwa ajili ya kuwahudumia wapiga kura wako unajibu siasa. Hilo tamko la TPN lilitakiwa liende shule kabisa.
     
  15. bona

    bona JF-Expert Member

    #15
    Feb 3, 2012
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,667
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    he is just another opportunist like kibonde! kwa matamko kama haya unaweza pata picha kwa nini nchi yetu haiendelei hivi huyu anaweza akajibu swali kwa nini nchi hii ina kila kitu ambacho a country would wish to have ili i develop lakini ni sisi tu ndio hatuendelei!
     
  16. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #16
    Feb 3, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,547
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Ndo maana hivi vyama vingine huwa hatuna papara ya kujiunga navyo. Afadhali niwe mwanachama au shabiki wa Akudo au Twangapepeta nijue moja.Havina agenda ya kweli hata kidogo. Ni kula tu na ujanja ujanja wa watu wachache. Ukiona hivyo jua tayari kuna pandikizi....
     
  17. C

    Chibaby Member

    #17
    Feb 3, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Moja kati ya madai ya madaktari ni kumtaka KM kujiuzuru, je mdororo wa uchumi unaingia vipi katika hili? Hata kupatiwa audience na viongozi mnasingizia hali ya uchumi??? Jamani wachumi tunaomba kuelimishwa kidogo hapo.
     
  18. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #18
    Feb 3, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,343
    Likes Received: 1,021
    Trophy Points: 280
    Hawa ni professionals gani? Basketballers?
     
  19. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #19
    Feb 3, 2012
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Si muda tutasikia Bwa Phares Magesa anatangazwa kuwa Katibu Mkuu, ama barozi, ama anateuliwa kuwa mbunge
     
  20. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #20
    Feb 3, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,547
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Night club owners labda!wanaojiita wasomi Tanzania wameiharibu sana nchi hii. Ni wabinafsi mno wasiojari watu wengine wanashida kiasi gani!
     
Loading...