Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tamko la Shighela kwa wabunge wa CCM kuhusu sheria ya mifuko ya hifadhi za jamii

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kupelwa, Aug 5, 2012.

  1. kupelwa

    kupelwa JF-Expert Member

    #1
    Aug 5, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 652
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Nimemwona Shighela wa UVCCM akiwaasa wabunge vijana wa CCM  kushikamana kuipinga sheria kandamizi iliyopitishwa na bunge mwezi april?

    Je, wabunge hao vijana wa CCM wakati inapitishwa hawakuwepo bungeni? Pia je kama walikuwepo, je hawakuisoma na kuielewa kuona kama ina tija kwa manufaa ya wachangiaji? Je shighela haoni kama anapambana na serikali yake ambayo ndo iliyoomba sheria hiyo ibadilishwe kwa usitawi wa mifuko hiyo?

    Na pia je alikuwa wapi muda ule kama mdau kupinga sheria hiyo aanze kulalama sasa? pia je hao wabunge wake wa CCM haoni aningia nao tifu huku wao walionana inaafikiwa wakasema ndiyo!

    CHANZO :ITV taarifa ya saa mbili usiku
     
  2. FDR.Jr

    FDR.Jr JF-Expert Member

    #2
    Aug 5, 2012
    Joined: Jun 17, 2008
    Messages: 1,264
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    ndio kazi walioisahau huko nyuma,wao ndio speaker wa umma
     
  3. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #3
    Aug 5, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,872
    Likes Received: 5,275
    Trophy Points: 280
    Wametao ushauri mzuri!
     
  4. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #4
    Aug 5, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,754
    Likes Received: 366
    Trophy Points: 180
    Hiyo mifuko ni WIZI mtupu hata Startv wametoa taarifa ya Wachimbaji wa Dhahabu wakilalamika mbele ya mbunge wa Kisarawe Mh. Jaffu na nina uhakika hata J. Mnyika Mbunge wa Ubungo naye ameshalitolea tamko hilo linalohusu eti YTALIPWA MAFAO YAKO BAADA YA KUFIKISHA MIAKA 55.

    Hizo hela kwanini wameenda jengea majengo km UKUMBI wa Bunge, UDOM nk Mm ni mwajiriwa wa Shirika ambalo liko ICU na saa yoyote linakufa kwa hiyo sitapewa mafao tena,

    Ila nikatafute kazi kwenye kampuni ingine na mafao yangu yataendelezwa hadi nikifika miaka 55, wapi na wapi km elimu yangu nindogo naomba hela zangu kwani huko hazizai wala kupata riba
     
  5. lara 1

    lara 1 JF-Expert Member

    #5
    Aug 5, 2012
    Joined: Jun 10, 2012
    Messages: 14,801
    Likes Received: 5,360
    Trophy Points: 280
    Namtetea mwanachama mwenzangu wa shighela kwa hoja yake hii. Ukitaka kumfunga simba kengele lazima uwe na vison, mission, plan A na B na kikubwa uzingatie TIME FACTOR! na kubwa kuliko uzingatie ANY RISK SHOULD BE REWARDER (CHEAP PUBLICITY).

    Shinghela anajua kabisa analolifanya na amezingatia hivo vigezo hapo juu, wakati mswada unapita bungeni angeweza kureact ila reaction yake ingemezwa na MAGAMBA, kwa kujua hilo aksubiri fo THE PERFECT TIMING ambayo nia sasa hakuna linalobamba kwenye media, sasa antwist media to ENJOY HIS MOMENT! hapo utakuwa umeelewa why now?

    TIME FACTOR NDO ILIYOMCOST KAFULILA NCCR. Vision yake ilikuwa superb, plan ilikuwa perfect, na power alikuwa nayo alipoteleza ni timing tu! Sasa kijana wetu yupo makini.

    Kuhusu kupambana na serikali hilo jambo dogo sababu siasa za bong hasa chama chetu EVERY BODY FOR HIMSELF GOD FOR US ALL. Kumbuka 2015 inakuja na hajapa publicity toka ameingia so its now or never kujihakikishia kajimbo.
     
  6. Muangila

    Muangila JF-Expert Member

    #6
    Aug 5, 2012
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 1,733
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Binafsi siipendi CCM na naichukia sana lakini sioni tatizo kwa mwana CCM kama Shigella kupinga maamuzi ya wabunge wa chama chake kumbuka Shighela si mbunge,pia kama inavyodaiwa kuwa kipengele cha fao la kujitoa kilichomekwa huenda hata baadhi ya wana CCM walizungukwa.
     
  7. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #7
    Aug 5, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,056
    Likes Received: 560
    Trophy Points: 280
    Kama serikali imeshindwa kulipa fedha za nssf/ppf basi ssra waitishe tenda ya kuuza majengo yote yaliyojengwa na mifuko then hela irudi kwenye hifadhi...

    Pili mtoa mada ebu mfatilie mnyika vizuri kuhusu upitishwaji ya hyo sheria,kumbuka mswada ulivyoletwa hawakuweka hiko kipengele,serikali imekiingiza kijanjajanja tu..
     
  8. kupelwa

    kupelwa JF-Expert Member

    #8
    Aug 5, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 652
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Ndugu yangu mswaada tangu unatayrishwa mpaka kupitisha lazima utausoma tu.Ikumbukwe hata kama walizungukwa kwenye kamati, lakini kwenye kupitisha wabunge hawa wapashwa kwa umoja wao kuukataa, usingepita.

    Nina kumbukumbu kuwa wabunge wa upinzani waliupigia kelele na kuukataa. Lakini kwa sababu kuna syndicate (kamati ya CCM) walielekezwa kupitisha huku wakijua ni sheria kandamizi.

    Ni wakati ule kam kweli sheria zingekuwa zinapitishwa kwa maslahi ya umma usingepita, ila kwa sababu mambo mengi bungeni yanapita kwa wingi wa wabunge wengi wa CCM.Ni vyema kuzingatia maslahi ya umma kuliko kukumbatia chama.

    Kwa mtazamo wangu shighela kama raia wa tanzania ana haki ya kusema, lakini akumbuke CCM ndo iliyopitisha sheria hiyo.bac apingane na chama chake
     
  9. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #9
    Aug 5, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Sometimes naona kama wabunge wa CCM wanataka ku'take advantage ya kujizolea umaarufu katika swala hili.
    Awali walitumia wingi wao kuwakomoa wananchi, leo wamegeuka.
     
  10. kupelwa

    kupelwa JF-Expert Member

    #10
    Aug 5, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 652
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mnyika anaposema bunge dhaifu mnachukia, hata kama kilichomekewa, wakati wa kupitisha wangekikataa ilikuweka schedule of amendment, lakini hapa kilichotumika ni wingi wa wabunge wa CCM kupitisha bila kuchambua na kukataa.

    Tatizo wapinzani wakipinga wanaonekana wanachuki kumbe wanahoja.Udhaifu katika bunge lazima urekebishwe
     
  11. Mpitagwa

    Mpitagwa JF-Expert Member

    #11
    Aug 5, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,179
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Shigela yupo sahihi watupe chetu tusepe
     
  12. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #12
    Aug 5, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 17,382
    Likes Received: 13,339
    Trophy Points: 280
    Hivi nyinyi watanzania mnadhani mna bunge au mfano wa bunge!Lile ni kama kundi la walanchi kila kitu ndio.
     
  13. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #13
    Aug 5, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Katika suala hili Wabunge wooooote; wa CCM na upinzani wameonyesha kuwa si wawakilishi wa wananchi. Tumewatuma watuwakilishe lakini wanaenda kupitisha sheria za kutukandamiza.

    Tunashtuka wanajifanya eti sheria irudishwe ifanyiwe marekebisho utadhani sheria hii ilipitishwa na Bunge la Uingereza. Huu ni ukora tu.

    Wao wanaangalia masilahi yao zaidi; wakati wa sheria ya mchakato wa katiba kwa kuwa iliwahusi basi wabunge wa CDM walionyesha machungu hadi kutoka nje ila kwa hili la wafanyakazi wanyonge jamaa hawakuona kama kuna shida.

    Wabunge wote walikaa kimya. Leo wengine wanaleta usanii tu mbona wakati wa kujadili hii sheria hawakuonyesha uchungu au walikuwa wamelala wote?
     
  14. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #14
    Aug 5, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Wangekataa tungewasikia wakipiga kelele. Kumbuka sheria ya kutunga katiba mpya jamaa walikataa na wakaonyesha kwa vitendo kwa kutoka nje na mwisho wake Rais akawasikikiza na sheria kurekebishwa. Lakini kwa hili hatukusikia wakisema kitu. Wabunge wote hapa wametuangusha.
     
  15. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #15
    Aug 5, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Hii kitu sababu haikugusa maslahi yao , waliona poa tu raiua wa kawaida tufe tuu na njaa wao wakineemeka
     
  16. L

    Laizer Ole Naibio Member

    #16
    Aug 5, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dawa ni kuchagua wabunge wengi wa upinzaniu katika uchaguzi ujao ili sheria za Bunge zibadilike wawe wanapiga kura badala ya kuitikia Ndiooo
     
  17. kupelwa

    kupelwa JF-Expert Member

    #17
    Aug 5, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 652
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35

    hapo ulipo ndo umegonga kiusahihi, sheria hii ni mbovu kuliko, sasa kwa sababu imewakera watanzania walio wengi .sasa kwa sababu wanaona chama chao ndo kilihusika kuwakomoa,wanajikosha mbele ya jamii.tujifunze kutetea masilahi umma, badala ya kusubiri ukakasi mpevu kwenye jamii
     
  18. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #18
    Aug 6, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Mwenye picha ya Shigela atuwekee hapa. Tafadhali
     
  19. T

    TEMILUGODA JF-Expert Member

    #19
    Aug 6, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Binafsi naona 2015 ni mbali sana,nataka nikachukue jimbo la kalenga fasta,mgimwa ni kama karatasi au digdig2[kisimba hela].
     
  20. Mzee Msemakweli

    Mzee Msemakweli Senior Member

    #20
    Aug 6, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 150
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono hoja kiukweli tunahitaji pesa zetu leo. Hatuna uhakika wa kuishi hiyo miaka 60. Time value of Money. Huyu JK vipi?
     
Loading...