Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tamko la Serikali Kuhusu Malalamiko Dhidi ya Matokeo ya Somo la Islamic Knowledge Katika Mtihani wa

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by MashaJF, Jun 8, 2012.

  1. MashaJF

    MashaJF JF-Expert Member

    #1
    Jun 8, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 247
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
  2. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #2
    Jun 8, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,550
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Leadership ni kitu kigumu sana. Dr. Kawamba anajua hilo na namshukuru kwa kuamua kuwa fair badala ya kuchukua upande bila kutenda haki.
     
  3. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #3
    Jun 8, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,995
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 280
  4. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #4
    Jun 8, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ofkozi,,,,,,
     
  5. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #5
    Jun 8, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
  6. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #6
    Jun 8, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mbwembwe na makuu vimeanza. Radhi nayo inaongeza maksi ngapi?

    Mi naona lilikouwa la msingi limefanyiaka, MAKSI zilikuwa muhimu zaidi ya haya mapya
     
  7. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #7
    Jun 8, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,995
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 280
    Naamini ingekuwa ni uungwana zaidi kuomba radhi kwa makosa waliyoyafanya. Ni kweli kuomba radhi hakutaongeza maksi. Ni kama vile kumpa mtu pole kwa matatizo mara zote pole hiyo haipunguzi machungu ya matatizo lakini ndio 'uungwana'! Ni vitu vidogo lakini vina maana kubwa tu kwa mwanadamu.
     
  8. f

    fikirikwanza JF-Expert Member

    #8
    Jun 8, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 5,935
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kimsingi, Baraza la mitihani linaonekana kuwa na udhaifu; Napendekeza Mkuu wa mifumo ya kompyuta ambayo inahusika na matokeo afukuzwe kazi, msimamizi mkuu wa suala la matokeo ya mitihani pia afukuzwe kazi, yaani mkuu wa idara ya matokeo. Kimsingi wanapaswa kufanya system audit kabla ya kuanza kuitumia na baada ya kutoa matokeo kabla ya kuyamwaga hadharani.

    Serikali pia iombe radhi kwa yaliyotokea maana ni senstive sana. Sio tu ufafanuzi wa hatua zilizochukuliwa japo hatua ziko mwake.

    Mama ndalichako apewe onyo; kwa kutimiza suala la uwajibikaji.
     
  9. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #9
    Jun 8, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,706
    Likes Received: 1,837
    Trophy Points: 280
    Niwaambieni tu hili swala haliko ki-bahati mbaya kama mnavyofikiri.

    Staff aliefanya huu uhuni kwa sasa anajiandaa kuondoka pale kwa gia ya kwenda kusoma.

    Barua yake ya kuacha kazi ameshaindika na kukabidhi kwa wahusika.

    Hapa inaleta picha kua labda alijua anaondoka ndio akaamua kufanya uhuni,

    Au baada ya kugundulika uhuni wake ameona aibu ndio anaondoka, au anakwepa soo kuepuka kufukuzwa.

    Ni mtu ambae anajulikana pale Necta (Jina Kapuni), na habari ni kwamba kwa sasa "haziivi" na baadhi ya Staff Waislamu wa pale Necta.
     
  10. Kubwajinga

    Kubwajinga JF-Expert Member

    #10
    Jun 8, 2012
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,188
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Malalamiko haya yanakuja wakati Raisi ni muislamu na waziri wa elimu ni muislamu. Itakuwaje pale watakapokuwa wa dini nyingine? Tuache kulalamika hovyo hovyo wakati tunajua wazi kuwa kuna hali ya kutokuwa na bidii ya shule kwa sehemu kubwa ya waislamu. Tatizo sio usahihishwaji wa mitihani au kutokuwa na akili kwa waislamu, bali ni kasumba iliyojikita ndani ya wengi wa waislamu ya kukosa wa bidii shuleni. Tunachotakiwa ni kuomba utafiti ufanyike kujua tatizo ni nini ili litafutiwe ufumbuzi badala ya kulia-lia kuwa kuna uonevu.
     
  11. S

    Sideeq JF-Expert Member

    #11
    Jun 10, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,417
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wataomba radhi wangapi?! wa mwaka uliopita nao wakitaka matokeo yao yachunguzwe? na kabla ya hapo? na kabla ambao sasa wameishia kutumia madawa ya kulevya, wizi, uchangudoa n.k.
    Nionavyo mimi hili la kuomba radhi wamelibania kwa makusudi ili kupunguza acceleration ya hili jambo.
    ......it hurts!
     
  12. Nyangomboli

    Nyangomboli JF-Expert Member

    #12
    Jun 10, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,651
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Hivi, kama ya waislam yanaonekana kuleta utata wa wazi, hayo mengine tuna uhakika gani kama yako sawa? Inabidi uchunguzi ufanyike vyema. Na inawezekana watoto wanafelishwa makusudi na hii ni pamoja na kina Mwanaasha.
     
  13. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #13
    Jun 10, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Hawajafanya hivyo? wanapaswa kuwaomba radhi wanafunzi wote waliofanya mtihani wa somo hilo,uzembe kama huu ni lazma serikali iwajibike
     
  14. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #14
    Jun 10, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kaaazi KweliKweli....
     
  15. l

    logician mkuu JF-Expert Member

    #15
    Dec 26, 2015
    Joined: Jun 2, 2014
    Messages: 795
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tamko lenyewe la Waziri Kawambwa hili hapa

    [​IMG]
     
  16. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #16
    Dec 26, 2015
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,200
    Likes Received: 487
    Trophy Points: 180
    Does it make the difference?
     
Loading...