Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tamko la serikali dhidi ya kampuni zitakazo sababisha ajali...

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by only83, Sep 14, 2011.

  1. only83

    only83 JF-Expert Member

    #1
    Sep 14, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    .....Serikali imetoa tamko leo asubuhi dhidi ya kampuni zote za usafirishaji wa majini na nchi kavu zitakazo sababisha ajali......akitoa tamko hilo kwa niaba ya serikali waziri Omari Nundu amesema kuanzia leo SUMATRA imepewa agizo kuzifungia au kuzinyang'anya leseni za biashara kampuni zote zitakazo sababisha ajali...

    Waziri akaendelea kusema kuwa kuanzia sasa serikalia haitakua na huruma na kampuni yoyote itakayo sababisha ajali...na kwa maelezo yake,endepo kampuni itasababisha ajali itakuwa ni automatic ban.....

    My opinions:
    Kama hili litatekelezwa ipasavyo litapunguza ajali kwa kiasi kikubwa sana.....
     
  2. Mzozo wa Mizozo

    Mzozo wa Mizozo JF-Expert Member

    #2
    Sep 14, 2011
    Joined: May 26, 2008
    Messages: 427
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo kimsingi waliosababisha ajali kutokana na uzembew wa waziwazi wamesamehewa?
     
  3. Kibaraka

    Kibaraka JF-Expert Member

    #3
    Sep 14, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 245
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pumbavuu!! Yaani hadi ajali zitokee ndo kampuni ifungiwe!!
    Tunapunguza ajali kwa kusubiria kampuni zisababishe ajali ndio hatua zichukuliwe!!
    Bora serikali ikae kimya tu kwani haipo makini.
     
  4. Lily Flower

    Lily Flower JF-Expert Member

    #4
    Sep 14, 2011
    Joined: Oct 16, 2009
    Messages: 2,560
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mark my words in capital letters "HAYATATENDEKA"
     
  5. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #5
    Sep 14, 2011
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ukiona nchi inaongozwa kwa matamko basi ujue muda si mrefu itaparanganyika. nchi huongozwa kwa sheria zinazopitishwa na legislation/bunge period.
     
  6. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #6
    Sep 14, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,964
    Likes Received: 2,421
    Trophy Points: 280
    anajua mtu akifikia uwezo wa kumiliki chombo cha usafiri anakuwa anamiliki makampuni (majina ya kampuni) mangapi!? Waziri na watawala wasijifanye kuelewa mambo maanaa ukweli ni kuwa wananchi wanaelewa zaidi yao!
     
  7. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #7
    Sep 14, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Hiyo SUMATRA iliyopewa agizo hilo inafanya kazi hadi Zenji? Maana siku za nyuma walifukuzwa kule na ofisi zao kufungwa. Kwasasa wana operate huku bara tu.
     
  8. Mkwawa

    Mkwawa JF-Expert Member

    #8
    Sep 14, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Nchi ya kukurupuka utaijua tu. Huwezi kusema kama kasuku eti kampuni itakayosababisha ajali automatic ban. Kuna ajali zisizozuilika na kuna ajali za uzembe wa wazi. Kabla ya kutoa tamko ni lazima watoe safety standards ili atakayezikiuka na kusababisha ajali afungiwe.

    Kwanza hajasema watakaotoa leseni kwa vyombo vibovu, Traffic watakao ruhusu magari yasiyofaa kubeba abiria, watakao beba abiria kwenye malori kama kwenye kampeni watakaojaza abiria wafanyweje tusingojee tufe au tuuwawe ndio awafungiwe mtu.

    Usalama barabarani, majini na angani ni everyday duty sio tamko. Wizara na mamlaka husika zisikimbie wajibu zake. Wenzetu wapo makini sana kwenye kuzia ajali kwa kuangalia maeneo yote ubara wa vyombo, watumiaji, waendeshaji na utunzwaji wa vyombo husika. Kuna mabasi mengi yasiyofaa kwa abiria. Traffic hawafanyi kazi zao za usalama barabarani, meli nyingi na boat ni mbovu. Ndege zetu nyingi chakavu na hazina viwango. Viwanja vyetu havina zimamoto, barabara zetu hazifai sasa tuanze wapi????

    wizara isije na lugha za jumla za kupanic waje na kauli na utendaji wenye kichwa na miguu, haya matamko ya zimamoto yametuchosha na tunakufa kila siku.
     
  9. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #9
    Sep 14, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,732
    Likes Received: 4,468
    Trophy Points: 280
    Hebu waache upuuzi wao hukoo tena wakae kimya waache kupayuka kama wajinga....hebu wasiache nikapata unnecessary Ban bure mie, yaani "kuanzia leo" ina maanisha nini? Uzembe, ujinga, ubedhui, kujisahau, na mengine mabaya kwani mara ngapi maneno hayo yalitolewa na hakuna kilichofanyika? au tuanze kuyakumbusha hapa? Washen......wakubwa hawa, hivi jamaa wanapatikana wapi? ningeweza kuwa-face ningesema haya kwa amcho makavu tena mchana kweupe kuwa wasitufanye wajinga kiasi hiki, pumbavu kabisa.
     
  10. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #10
    Sep 14, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,789
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    matamko kama hayo ni yakupuuzia tu, yameshatolewa mangapi na yanayopingana? watengeneze miundombinu yenye ufanisi na sio kutoa matamko, hata mke wangu nyumbani anatoa matamko.
     
  11. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #11
    Sep 14, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,710
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Matamko hayasaidii kama hakuna sheria kali ambazo pia zitasimamiwa ipasavyo,
    vinginevyo kila mara tutaendelea kuunda tume ambazo hata hivyo zikileta mapendekezo
    hakuna anayeyafanyia kazi: mfano Baada ya ajali ya MV Bukoba ambayo iliwaachia makundi
    ya watu simanzi, mateso, ukiwa, ufukara na kila aina ya dhiki, serikali yetu hii wakati huo
    ikiongozwa na Benjamini Mkapa, kwa kutumia kodi zetu hizi hizi, iliunda Tume kuchunguza
    jambo hilo ikiongozwa na Jaji Robert Kisanga.
    Kabla ya ajali ya juzi ya MV Spice Islander, mtu angeliweza kutabiri kwamba yaliyoibuliwa
    na Tume ya Jaji Kisanga, hayajafanyiwa kazi, yametupwa kwenye makabati na hivyo ajali
    kama ya MV Bukoba inaweza kutokea muda wowote nchini mwetu na mahala popote.
    Tume na matamko ya serikali ni hila za kuwaridhisha tu wananchi baada ya kutokea jambo
    kubwa lililowashitua kwa staili ya kufunika kombe ili mwanaharamu apite...
     
  12. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #12
    Sep 14, 2011
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Ni staili yetu tunaongea ajali inapotokea na baada ya kuwazika marehemu tunarudi kulekule kwenye uzembe na ubabaishaji. Haibkubaliki kuwa kampuni ifutiwe leseni baada ya kusababisha ajali, na sio kwa kuhatarisha maisha ya watu.

    Ingekuwa ni kweli baada ya kutokea kwa jali ya MV Bukoba kusingetokea ajli kubwa kama hiii.

    Pamoja na danganya toto ya kusema ziwekwe speed governors kwenye magari, still bado yanaua na yanaendelea kuua. so, same old story, nakubaliana na Li Flower "HAYATATENDEKA"
     
  13. F

    FJM JF-Expert Member

    #13
    Sep 14, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hiki kitu tumeandika sana hapa Jamvini. I hope serikali itasimamia kauli zake maana haiingii akilini kwa magari ya kampuni moja (kwa mfano) kupata ajali zaidi ya 4 ndani ya miezi 6. Summry, Abood, Hood yamekuwa kama yanashindana kwa kupata ajali.

    Huko nyuma serikali iliwahi kutoa statement kwamba mabasi makubwa hataruhusiwa kuchanganya bodi na engine (fuso vs bus). Lakini nadhani kuna 'lobbying' ilifanyika hivyo nothing happened. Ni matumaini yangu kwamba kama taifa hatutakumbwa na mkasa kama huu wa kuzika watu kwa mamia kwa sababu uzembe.
     
  14. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #14
    Sep 14, 2011
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,779
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Sidhani kama huko serikalini kwenu kuna watu wenye akili timamu. Wanatakiwa wafanye root cause analysis na katika kila area waweke ation plan. sasa hawa wanakuja na hii solusion ambayo haina kichwa wala miguu...stupid.
     
  15. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #15
    Sep 14, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Nafikiri kuna mapungufu makubwa sana katika tamko lake.Alitakiwa awe muwazi zaidi kwa kusema atakaye sababisha ajali kwa uzembe au kwa kutofata sheria ndio wanatakiwa kufungiwa.

    Kwani Hakuna hata siku moja mtu mwenye akili timamu akaamka asubuhi na kusema leo ngoja nikaendeshe gari au chombo chochote kile na nikasababishe ajali. Kila mtu anaomba salama akiwa anaendesha chombo.

    Tunaamini hakuna kampuni inayokusudia kusababisha ajali na kupoteza maisha ya watu. Kwani kitendo hicho kibiashara kinapunguza wateja na kuisababishia kampuni kuyumba na hatimaye kufa kiuchumi.

    Nafikiri Serikali a JMT inawapasa kusimamia vizuri sheria za usalama wa vyombo vyote sio tu vya majini pia vya nchi kavu na abiria. Sheria lazima ziwekwe wazi kuwajuza watumiaji na wamiliki. Hakika kutoa elimu ni muhimu sana kabla abiria kuanza safari na hata wanapofika kama inavyofanyika katika Ndege.

    Lakini vile vile ni muhimu kuvikagua vombo vyote kuhakikisha uzima na usalama wake kabla kuanza safari zake za majini au nchi kavu.

    Kunatakiwa uadilifu mkubwa kwa watendaji wa mamlaka za Serikali katika kusimamia sheria.

    Kila la kheir
     
  16. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #16
    Sep 14, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,732
    Likes Received: 4,468
    Trophy Points: 280
    Hahahhaaaaa Osie baba hata shemeji hua anatoa matamko? kuwa leo "usile tundi" hahahaaaa imekaa vizuri kakaaa, kwa hio hawa jamaa wamezidiwa akili hata na shemeji eeehh??
     
  17. L

    Lua JF-Expert Member

    #17
    Sep 14, 2011
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 705
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hii serikali iache kufikiri kwa kutumia masaburi na lusekelo, badala ya kutuambia hadi sasa imeshawachukulia hatua watumishi wangapi ili iwe fundisho, wao wanakuja na matamko! Haya ndio matatizo ya serikali ya kulindana. Na huyu makamu wa kwanza wa rais wa znz naye amelizka na matamko haya!
     
  18. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #18
    Sep 14, 2011
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Huyu waziri na hiyo serikali yao waanakurupuka tu,hawajui wanachoongea.Haya ndio madhara ya kuwa na serikali yenye hulka ya kufuata upepo na kukuruupukia maamuzi ambayo hayajafanyiwa utafiti wa kina.
    Kama serikali ipo makini na inachokiongea ingewawajibisha maafisa wa serikali waliochangia kutokea kwa ajali ile .Hawa wanataka kutuambia kuwa siku zote ajali zinapotokea ni uzembe wa wamiliki,wakati si kweli.Mbona hajazungumzia ikibainika kuwa waliochangia/sabaisha ajali kutokea ni wasimamizi kwa maana ya maafisa wa serikali!?
    Kwanza wanatupumbaza hawa sana kwa ujinga wao sasa wanataka kila mmoja atembee na kusadiki juu ya maneno yao ili hali inafahamika wazi kuwa wavunjaji wa sheria wakubwa kwenye hivi vyombo vya usafirishaji ni wao.Hii ni kutokana na kwamba wamiliki wengi wa vyombo vya usafiri ndio hao wenye dhamana ya kuvisimamia vyombo hivi(kwa maana ya mawaziri,makamanda wa polisi nk) ama wanaomiliki ni maswaiba wao wakubwa wanaowachangia kwenye kampeni zao za kisiasa .Nawasilisha
     
  19. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #19
    Sep 14, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    kama chenge aliua watu wawili akalipa laki saba
    kwani wenye makampuni yao watashindwa nini kulipa hata wakiua mia.

    tatizo ni kutosimamia na kupindisha pindisha sheria
     
  20. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #20
    Sep 14, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    tamko! tamko! MATAMKO MANGAPI YAMESHATAMKWA NA AJALI MBAYA NA ZINATOKEA KILA KUKICHA, juzi kati hapo morogoro c kulitokea ajali mbaya zaid ya 3 kukatamkwa matamko?? TUNATAKA HATUA ZA KISHERIA NA C MATAMKO YA KIJINGAJINGA.
     
Loading...