Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tamko la Rostam dhidi ya Mengi na yatokanayo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Companero, Apr 30, 2009.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Companero

    Companero Platinum Member

    #1
    Apr 30, 2009
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Mbunge wa Igunga na Mweka hazina wa zamani wa Chama cha Mapinduzi (CCM), Rostam Aziz, hatimaye amejibu rasmi madai mazito yaliyotolewa na Reginald Mengi kuhusu "mafisadi papa". Tamko hilo rasmi linapatikana katika ukurasa wa 6 wa gazeti la 'The Citizen' la leo Alhamisi, tarehe 30 Aprili 2009. Wakati tunamsubiri nakala yake tupate dondoo hii kutoka kwenye hitimisho la tamko hilo:

    "I am therefore calling upon Mr. Mengi to either surrender whatever evidence he has to support his wild accusations and to appoint the appropriate legal bodies or state organs to act accordingly. Alternatively he is it to apologize to me personally within 48 hours, failing all of which, I reserve the right to exercise any appropriate actions in order to expose his wrongdoings"

    Wakati huo huo gazeti hilo linaripoti kuwa mfanyabiashara maarufu, Yusuf Manji, yeye ameshachukua hatua ya kufungua kesi dhidi ya Reginald Mengi ambapo anadai fidia. Maswali ya msingi ya kujiuliza ni : Je, katika mpambano huu ile methali ya "wapiganapo tembo nyasi huumia" itatimia au nyasi ndio zitapata fursa ya kustawi zaidi? Je, mpambano huu utaishia kuwa mchezo wa kuigiza au utazitimizia hizo nyasi methali ya "avumaye baharini papa kumbe wengi wapo"?

    TAMKO LAKE HILI HAPA:

    [​IMG]
     
    Last edited by a moderator: Apr 30, 2009
  2. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #2
    Apr 30, 2009
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Appropriate Actions according to who? MAFIOSO
     
  3. Kikojozi

    Kikojozi JF-Expert Member

    #3
    Apr 30, 2009
    Joined: Mar 24, 2009
    Messages: 331
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    RA, kafungue kesi haraka ili tujue ukweli. Go for the bait.
     
  4. D

    Dina JF-Expert Member

    #4
    Apr 30, 2009
    Joined: Sep 18, 2008
    Messages: 2,739
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Mmh something doesn't click, '...any appropriate actions in order to expose his wrongdoings...' Kwa hiyo malengo siyo kusafishiwa jina bali yanaenda mbele zaidi kuibua na yeye yale yote ayajuayo kuhusu mzee Mengi! Hapa naona ni biashara ya ntaje nkutaje (umemwaga mboga nami namwaga ugali).

    I wish Mzee Mengi awe na bulungutu la ushahidi, aumwage..hapo ndio movie itakuwa worth kutazamika....
     
  5. Mpendanchi-2

    Mpendanchi-2 JF-Expert Member

    #5
    Apr 30, 2009
    Joined: Apr 4, 2009
    Messages: 305
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kwanza wamechelewa kupeleka hata huko mahakamani, mbona Mengi mpiganaji aliwambia wapeleke siku ileile!!! Wanatafuta njia ya kujiosha lakini waangalie mtu mzima hawezi kusema kitu hovyohovyo tu, anajua anachosema na wasije wakaoga maji machafu bila kutegemea!!
     
  6. Ochu

    Ochu JF-Expert Member

    #6
    Apr 30, 2009
    Joined: May 13, 2008
    Messages: 972
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    kwa nini huyu bwana ni muoga sana kuongea hadharani? si bungeni au mbele ya waandishi wa habari....aliongea mara moja tu ile ya mtikila kwa vile alikuwa na ushahidi!!!!!
     
  7. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #7
    Apr 30, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nilichokibaini kwa upande mwingine ni kuwa, kama ukisoma katikati ya mistari hiyo statement ya RA, anamtukana Mengi matusi mabaya sana
     
  8. The Invincible

    The Invincible JF-Expert Member

    #8
    Apr 30, 2009
    Joined: May 6, 2006
    Messages: 3,735
    Likes Received: 437
    Trophy Points: 180
    Naona magazeti mengi ya leo yana hilo tamko la Rostam kwenda kwa Mengi....kichwa chake kwa kiswahili chasema:

    "POROJO ZA MENGI"

    Mmmmhhhhhhh! Naongeza stock yangu ya ze laga.
     
  9. kinepi_nepi

    kinepi_nepi JF-Expert Member

    #9
    Apr 30, 2009
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 870
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nimechoka na kelele nataka vitendo.
     
  10. B

    ByaseL JF-Expert Member

    #10
    Apr 30, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 2,218
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Jana asubui nilifanikiwa kuona interview TBC1 ya Waziri Sophia Simba kuhusu sakata la Mengi na wale aliowaita mafisadi papa. Mambo aliongelea kama waziri ndio msimamo wa serikali. Binafsi naona msimamo huo wa serikali una kasoro.

    1) Kama serikali ilitaka kutoa tamko ingemtafuta waziri ambaye ni "eloquent" wa kuweza kuzungumzia swala nyeti kama hili la ufisadi. With due respect kwa Mheshimiwa Simba alijigonga gonga kuhusu maswali aliyokuwa anaulizwa. Majibu yake hayakuwa "factual" enough na hivyo kuoneka anapwaya! Kwa mfano mdogo, Marin Hassan alimuuliza dhana ya kutengenisha baishara na siasa na yeye akajibu kwamba katika wale watuhumiwa watano hakuna mwana siasa hata mmoja! Duinia nzima inajua kwamba Mhe. Rostam Aziz ni mbunge wa Igunga na mjumbe wa kamati Kuu ya CCM na alikuwa Mweka Hazina wa CCM. Juzi Mama Simba amenukuliwa kwenye gazeti akisema kwamba Kamati ya Maadili ya Viongozi haipaswi kujishugulisha pesa za viongozi zilizoko nje ya nchi! My foot!! Maoni yangu ni kwamba serikali ikiachia watu kama waziri Simba kuelezea msimamo wake katika mambo nyeti kama hili tunaweza tukaishia kama swala la Zitto Kabwe na Buzwagi. That issue was mishandled by the government at a high political cost.

    2) Historia inatukumbusha kwamba mwaka juzi wakati swala la EPA lilipoibuka kwenye mtandao na Dr. Slaa kulileta Bungeni, Waziri Meghji (akiwa waziri-Fedha) na Spika walimbeza (skepticism) wakisema hakuna ushaidi na hayo ni mambo ya mitandao. Waingereza wanasema " It came to pass". Leo hii kesi za EPA zinanguruma mahakamani na waziri Meghji sio waziri tena!

    3) Katika nchi yetu sio mara ya kwanza kutaja wazi wazi majina ya watuhumiwa wa ufisadi. Septemba 2007 Dr. Slaa na wenzake walitaja majina kumi ya watuhumiwa wa ufisadi pale MwembeYanga, Temeke. Baadhi yao walicharuka na kutishia kwenda mahakamani kwa kuchafuliwa na wengine wakasema hakuna ushaidi. Mpaka leo hakuna hata kesi moja ilifunguliwa mahakamani kwa "uzushi" huu! Leo hii Mhe. Lowassa, Karamagi na Chenge wako nje ya Baraza la Mawaziri kwa tuhuma kama walizosema kina Dr, Slaa. Mhe, Mramba, Yona na Mgonja wako mahakamani kwa tuhuma kama hizo. Rais mstaaafu Ben Mkapa halali usingiz mzurii kwa kutuhumiwa na umma kwa kutumia madaraka vibaya. Kinachoshangaza wakati wote huu sijaona serikali ikitoa msimamo wake mkali (kama Mama Simba) kuhusu watuhumiwa wa Dr. Slaa. Kulikoni sasa waziri anakuja mbogo kwa kutajwa mafisadi watano tu? Labda kwa kuwa limeongezeka neno " papa"? Mbona serikali haijatoa tamko kuhusu kutuhumiwa Rais mstaafu?

    4) Mhe. Rostam Aziz amekuwa akitajwa tajwa katika haya mambo ya ovyo. It is not by coincedence, I believe. Alitajwa Mwenbeyanga, anatajwa katika wizi wa EPA, alitajwa na Tume ya Mwakyembe kuhusu Richmond na Dowans na sasa anatuhumiwa na Mengi kuwa ni fisadi "papa" . Huyu ni sawa na "Yuda Iscariot" kwa kuisaliti CCM hapaswi kula meza moja na viongozi wetu labda kama nao ni "birds of the same feathers"? Kwa nini asitolewe kamati kuu CCM hadi hatakapojitakasa? Bila hivyo maswali yataulizwa tu. Wakubwa wapende wasipende.

    5) Tanil Somaiya amefadhili uchaguzi wa juzi wa UV-CCM kwa "mchango" wa shs. 400 milioni. Je waziri Simba hakuona kwamba kwa utetezi wake kwa hawa watuhumiwa kunaweza kukatafusiriwa kwamba serikali ya CCM inalipa fadhila? Je wananchi wakisema CCM imetekwa na matajiri kuna wakubisha?

    6) Mama Simba anasema Mengi kama ana ushahidi aupeleke kwenye vyombo husika hususan TAKUKURU. Tunauliza TAKUKURU ipi? Hii inayoongozwa na Hosea? Kuna azimio la Bunge kuhusu kiongozi huyu kwa kuboronga uchunguzi wa ufisadi Richmond. Mengi kama mtu mwelevu hawezi kupeleka kesi ya nyani kwa ngedere. Na hata wananchi hawana imani na Polisi katika mambo haya. Kama imani ingekuwepo serikali hii isengeitisha kura za maoni kutafuta wauaji wa Maalbino. Watu wangewataja watuhumiwa kwa jeshi la polisi na Polisi wangeisha maliza tatizo hili. Iko wapi ile orodha ya wauza unga aliyotuaaidi Mhe. Mwapachu akiwa waziri wa Usalama wa Taifa?

    7) Sio mara ya kwanza wala haitakuwa ya mwisho kwa Mengi kuzozana hadharani na wafanya biashara wenzake. Walikwaruzana na Yusuf Manji mpaka wakafikishana mahakamani. Mengi alizozana na Rostam kuhusu Rostam kuzindua album katika kanisa moja la Kiluteri mpaka (tunaambiwa) mchungaji akachukuliwa hatua. Hakuna jipya na sisi hatuoni kwa nini serikali inaigilia mzozo huu. Kuna sheria zinazohusu kafsha na kama waliotajwa na Mengi wanafikiri wameonewa Mengi kwa kauli yake atafurahi kukutana nao. Manji ameshatinga mahakani ni Rostam aende huko. Why is the minister poking her nose in the affairs that do not concern her? Ana kihele hele. Kwa hili yeye ndie KACHEMSHA na aambiwe hivyo.

    8) Swala la Ubaguzi wa rangi halina mashiko. Hatuwezi kuogopa kutajana na kusutana eti tutaambiwa ni wabaguzi. Kama Wahaya kumi ni wezi wa mali ya Umma nawatajwe. Mbona wachaga wanasemwa kwa kujazana TRA kwa misingi ya Ukabila na hawajalalama? Lipumba na wenzake walikuwa wapi wakati Salum Mohamed Salum akibaguliwa wazi wazi wakati wa mchakato wa Urais ndani ya CCM 2005 na hakuna aliyenyosha kidole? Rostam should not hide behind racism veil to justify his misdeeds.

    Nimalizie kwa kutoa mfano wa Biblia. Yesu alipowasema sana mafarisayo, mazudakayo na wakuu wa dini ya kiyahudi walipanga njama ya kumuua. Na katika kuhalilisha kifo chake Kuhani Mkuu wa wakati ule jina lake Keyafa aliwashauri kwamba " inabidi mtu mmoja afe kwa ajili ya wengi". Baadhi ya magazeti yamesema Mengi kwa kufanya alichofanya anajitoa mhanga. Inawezekana lile neno likatimia. Hatuwezi kuendelea na uoza huu katika nchi yetu. Tanzania bila Ufisadi inawezekana.
     
  11. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #11
    Apr 30, 2009
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Nimeliambatanisha hapa tamko la Rostam (nimeliweke kwenye 1st post pia):

    [​IMG]
     
  12. E

    Exaud Minja Member

    #12
    Apr 30, 2009
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 84
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Chukua kumi byasel umenikuna sana hapo.

    Asante sana kweli Tanzania bila Ufisadi inawezekana.
     
  13. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #13
    Apr 30, 2009
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,582
    Likes Received: 566
    Trophy Points: 280
    Hii inafurahisha sana, huyu jamaa anaposema ana reserve right ya kutaja maovu ya Mengi anataka kutufikishia ujumbe gani? Huku ndo kupiga mbizi ukiwa umeshika kwenye kingo. Teheee!!!!
     
  14. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #14
    Apr 30, 2009
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Kauli ya Rostam baada ya press conference ya Mengi ilikuwa kwamba kiumri, Mengi ni sawa na mzazi wa Rostam, hivyo isingekuwa busara kujibizana naye. Ni washauri gani waliombadilisha huyu hadi kutoa tamko hilo?
     
  15. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #15
    Apr 30, 2009
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,547
    Likes Received: 2,059
    Trophy Points: 280
    Labda umri umepungua sasa....baada ya maji kuwa shingoni.
     
  16. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #16
    Apr 30, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Kweli hii kali; Sijui hizo rights alipata wapi hakimiliki yake inawezekana hata cosota kawekeza na kuchukua haki zote

    Truely, his statements seems to be cautious and it looks like he is already scared

    Duh!!!
     
  17. F

    Future-Tanzania JF-Expert Member

    #17
    Apr 30, 2009
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu yangu haya mambo ya umri tuyaweke pembeni. Tanzania tumekaa miaka mingi tukifikiria umri mkubwa ndio busara na njia ya kukomboa nchi and what we got from those old people ni baraha tupu.

    Simtetei RA ila anahaki ya kujitetea bila kuangalia umri, umri is nothing coming to ufisadi au biashara. Ila huyu RA ajiangalie asitegemee watanzania tutanunua huu utetezi usio na miguu wala mikono.
     
  18. Dilunga

    Dilunga JF-Expert Member

    #18
    Apr 30, 2009
    Joined: Apr 8, 2009
    Messages: 679
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Rostam nae anachemka. Anasema kama Mengi ana ushahidi basi Mengi ateue chombo cha kisheria au cha serikali kichukue hatua zinazotakiwa. Mengi kawa Director of Public Prosecution? duuu

    Halafu Rostam anasema mtu anae toa opinion kwa kesi ambayo iko mahakamani basi hiyo kisheria ni contempt of court. Rostam anahitaji msaada wa wakili, awali ya yote, kama kaandika mwenyewe hivi vitu.

    Ila Mengi ane alichemka kurudia rudia wimbo wa Manji na Patel, na Mithun Chakraborty na Shashi Kapoor... anauimba toka the 1990s.
     
    Last edited: Apr 30, 2009
  19. Nkamangi

    Nkamangi JF-Expert Member

    #19
    Apr 30, 2009
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 642
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mwanasheria wa Mengi ni nani?
     
  20. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #20
    Apr 30, 2009
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    LOL
    Bwa ha-ha-ha-ha-hah, Bwa ha-ha-ha-ha-hah!


    Mbavu sina!

    [​IMG]
     

    Attached Files:

Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...