Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tamko la Jipya UDOMASA, Mkutano utaendelea kesho

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Colgate, Jan 12, 2011.

  1. Colgate

    Colgate Member

    #1
    Jan 12, 2011
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    *UDOMASA*

    University of Dodoma Academic Staff Association

    University of Dodoma, Chimwaga Complex, P.O. Box 259,Udom,
    Cell +255 755210310 +255 755210310
    + 255 786 336690 + 255 786336690
    Email: udomasa2011@gmail.com

    *MAENDELEO YA MKUTANO WA WAHADHIRI CHUO KIKUU CHA DODOMA*

    Mkutano endelevu wa wadhahiri wa Chuo Kikuu cha Dodoma utaendelea siku
    ya Alhamis, tarehe 13 Januari, 2011 ili kuendelea kusubiri majibu kutoka
    kwa Mheshimiwa Rais Jakaya Mrisho Kikwete.

    Lakini tunasikitika kuwa kumekuwa na upotoshwaji wa matatizo ya msingi
    ya yanayotukabili. Menejimenti ya UDOM imeripotiwa na vyombo vya habari
    imekuwa na mazungumzo na wahadhiri. Tunapenda kuweka wazi kuwa tangu
    tuanze mikutano yetu endelevu hatujafanya mazungumzo yoyote na
    menejimenti ya Chuo.

    Aidha, menejimenti ya Chuo Kikuu cha Dodoma imekuwa ikitoa taarifa za
    uongo juu ya madai ya wahadhiri. Kwa mfano, menejimenti ya chuo
    imeripotiwa ikidai kuwa mishahara iliyoletwa chuoni hapa na Hazina
    imekosewa. Wahadhiri wamesikitishwa sana na taarifa hizi za uongo.

    Tunapenda kuweka wazi kuwa mishahara mipya iliyoletwa chuoni ni sawa na
    ngazi ya mishahara iliyolipwa kwa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (UDSM).
    Kwa mfano /Tutorial Assistant/ (PUTS 12), kwenye vyuo vyote viwili
    imekuwa Tsh 1,248,070/=, lakini UDOM imekatwa. Wahadhiri wamebaini
    nyaraka za ndani ya chuo Kikuu cha Dodoma zikionyesha kuwa mishahara
    mipya imeletwa na kimsingi hazina makosa yoyote kwa wanataaluma.
    Tunasikitika kuwa tatizo hili la udanganyifu linalofanywa na menejimenti
    ya chuo litazidisha mgogoro huu badala ya kuelekea katika utatuzi.

    Wakati huo huo menejimenti ya Chuo Kikuu cha Dodoma, kupitia kwa Makamu
    Mkuu wake Profesa Idrisa Kikula, imeripotiwa ikidai kuwa wahadhiri
    wamekosa uelewa na madai yao si ya msingi. Wadhahiri wanasikitishwa na
    kauli hizi ambazo zinatolewa na menejimenti. Tunapenda kuweka wazi kuwa
    kauli hizi za menejimenti zina lengo la kukwepa uwajibikaji. Tunapenda
    kusisitiza kuwa Makamu Mkuu wa Chuo, Profesa Idrisa Kikula aiombe radhi
    jumuiya hii ya wanataaluma wa Chuo Kikuu cha Dodoma.

    Imeripotiwa na menejimenti ya Chuo Kikuu cha Dodoma kuwa viongozi wa
    wahadhiri walioenda Hazina hawakutoa taarifa sahihi kwa wahadhiri
    wenzao. Tunapenda kuweka wazi kuwa viongozi wa wahadhiri wamekwenda
    Hazina mara mbili na kujiridhisha kuwa mishahara mipya ililipwa kwa Chuo
    Kikuu cha Dodoma mwezi Novemba na Desemba mwaka jana. Viongozi wa
    wahadhiri wametoa taarifa sahihi sana kwa wahadhiri wenzao, na hii ni
    baada ya kufanya mchakato wa ufuatiliaji, Hazina, Utumishi na Wizara ya
    Elimu na Mafunzo ya Ufundi. Mbali na kufuatilia tulikwishaandika barua
    kuwajulisha juu ya hili.

    Mbali na juhudi mbalimbali tunazofanya kuhakikisha tunapata haki zetu,
    ikiwamo kumsubiri Mheshimiwa Raisi wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,
    tumeazimia jana, 11 January 2011 kuanza kufanya mchakato wa kuwafungulia
    kesi ya kugushi /(Fraud)/ salary slip, wizi wa mishahara na riba ya
    fedha zetu zilizochelewa.

    Aidha, kauli ya Makamu Mkuu wa Chuo, Profesa Idrisa Kikula, kuwa
    wahadhiri wana agenda ya siri si sahihi. Tunapenda kuweka wazi kuwa
    madai yetu ni ya msingi sana na pia ni stahiki za msingi za kisheria.
    Makamu Mkuu wa Chuo ajibu hoja na si kueneza propaganda zisizo na msingi
    wowote.

    Mwisho, tunashukuru vyombo vya habari kwa kutusikiliza na kutupa nafasi
    ili kuweza kutoa habari za ukweli kwa jamii.

    Imetolewa na Ofisi ya Katibu – UDOMASA

    12/1/2011

    ..........................

    *Peter, Kokeli*

    *NAIBU KATIBU*

    *UDOMASA*

    Source JIACHIE
     
  2. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #2
    Jan 12, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    thanks for infos
     
  3. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #3
    Jan 12, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,508
    Likes Received: 1,691
    Trophy Points: 280
    Vyema. Moto ule ule. Actions only,no more talking! Kikula na wenzake m**i yanawagonga. Moto wa UDOMASA si wa kuzimwa na propaganda uchwara. This time lazima mkaozee jela,mana lazima mfikishwe mahakamani.
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Jan 12, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    to be honest, sina hamu kabisa na mambo ya UDOM, they are too munch into politics kuanzia pre-election hadi leo
     
  5. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #5
    Jan 12, 2011
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    hongereni kwa kukataa kuendeshwa kama chuo kikuu cha kata. Naona vijana wenu wamewafungulia njia ya namna ya kudai haki.
     
  6. Chloe O'brian

    Chloe O'brian Member

    #6
    Jan 12, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sasa comment za nini kama huna hamu, kaa kimya.
     
  7. M

    Mzalendoo Member

    #7
    Jan 12, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiv hawa viongoz wanatupeleka wap? Kwa nin,inauma sana halafu mbona uongoz wa chuo haujib hoja unaishia tu kuwatishia wahadhir! Hawatachelewa kusema kuna mkono wa CDM.wapen hak zao wafanye kaz.
     
  8. B

    Baba Tina Senior Member

    #8
    Jan 12, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 131
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kikula anazidi kutia petroli kwenye moto anawaona wahadhiri kama watoto wasiojua kudai haki zao. Hao ni watu wazima na akili zao wanajua wanachokifanya madai yote ni ya msingi na yana vithibitisho vya kutosha sasa wao wasubiri watakapopandishwa kisutu ya dodoma ndipo watakapotambua kwamba vijana hawatanii wamedhamiria kudai haki zao.
     
  9. B

    Baba Tina Senior Member

    #9
    Jan 12, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 131
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hata mimi namshangaa kiherehere tu sisi wengine tukiona mada hatuna hamu nazo hatuweki comments.
     
  10. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #10
    Jan 12, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Msilale hadi kieleweke.
    Poleni wahadhiri wote wa udom.
     
  11. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #11
    Jan 12, 2011
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Mbona mnakwepa kumuita Dr? ...you recently controversially awarded this gentleman a UDOM honorary degree. Hatukusikia protest - si kutoka kwa academic staff wala kwa wanafunzi (ikimaanisha mliridhia).
     
  12. m

    mabogini Member

    #12
    Jan 13, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    crap,akili yako ka ya makamba
     
  13. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #13
    Jan 13, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kumbe Prof Shaabani Mlacha alikua akitoa tu taarifa za kudanganya umma wa Tanzania huku akijua ya kwamba yote aliyokua akiyasema ni ya uongu mtupu??
     
  14. B

    Baba Tina Senior Member

    #14
    Jan 13, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 131
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Protest against honorary degree!!?? Bushit. Kwan digrii ya heshima inamuongezea kitu gan had watu protest! Isitoshe alishapata kutoka nnje, sijui umesikia wapi watu wanaandamana kupinga digrii ya heshima ambayo haina tija. Kweli akili yako na ya makamba/chatanda zinafanana.
     
  15. shugri

    shugri Member

    #15
    Jan 13, 2011
    Joined: Mar 22, 2010
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :A S-fire1:

    Nilikuwa nasubiri kwa Hamu nione leo itakuwaje- nafarijika kuwa ndugu zangu hamjaishiwa nguvu- TUKO PAMOJA
    na nna wapongeza kwa juhudi zengu Inshallah Mungu awalipe mara elfu zaidi!

    Aluta Continua
     
  16. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #16
    Jan 13, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    i never know you are moderator... btw, why reading it if it wasnt relevant for you

    wanasema kushauri mtu kukaa kimya kwa kupiga kelele ni sawa na mtu anayejisaidia vichakani.... clueless
     
  17. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #17
    Jan 13, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Wasichoke kudai haki zao,mbaka kieleweke!!
     
  18. m

    mzalendo2 Senior Member

    #18
    Jan 13, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    juu ya hili kuna mengi .........
     
Loading...