Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tamko la Foreign Affairs kuhusu kesi ya Radar

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ngambo Ngali, Dec 23, 2010.

  1. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #1
    Dec 23, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Taarifa kwa vyombo vya Habari

    Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa inafuatilia kwa ukaribu taarifa kuhusu uamuzi wa Mahakama ya Southwark mjini London, Uingereza kuiamuru Kampuni ya BAE Systems ya Uingereza kulipa faini ya Paundi za kiingereza laki tano 500,000 kwa kushindwa kuweka kumbukumbu sahihi za kihasibu kuhusu fedha zilizolipwa na kampuni ya BAE Systems kwa Mfanyabiashara Shailesh Vithlani wa Tanzania miaka mitano iliyopita.

    Serikali ya Tanzania,kupitia Ubalozi wetu nchini Uingereza imeomba taarifa rasmi kutoka Serikali ya Uingereza kuhusu uamuzi huo. Serikali inasubiri kwa hamu kubwa kurejeshwa kwa bakaa ya Dola Milioni 30 za Kimarekani kama ilivyokuwa katika makubaliano kati ya Idara ya Serious Fraud (SFO) na Kampuni ya BAE Systems baada ya kuondoa faini ya kiasi cha Paundi Laki tano za Kiingereza ambazo kampuni ya BAE Systems imeamuriwa kuilipa Mahakama ya Southwark mjini London.

    Mara baada ya kupata taarifa rasmi, Serikali ta Tanzania itachukua hatua muafaka ikiwa ni pamoja ni pamoja na urejeshwaji wa kiasi cha fedha kinachotakiwa kurejeshwa Tanzania kulingana na makubaliano kati ya SFO na Kampuni ya BAE Systems.

    Imetolewa na Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa.

    22 Desemba, 2010

    Source: issamichuzi.blogspot.com

    Taarifa ya foreign affairs kuhusu chenji ya radar, nimependa hapo kwenye red, swali wanasuburi kwa hamu kwa nia njema na manufaa ya walalahoi au zitarudi tena kulekule???????

    Mbona mambo ya ndani wako kimya kuhusu hili pamoja na kuwa BAE wamekiri kosa la Rushwa lilikuwa merinated kutoka kosa la rushwa na kwenda mwenye kosa la kutoweka kumbukumbu sahihi huku kwetu wahusika mustakabali wao unakuwaje????
     
  2. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #2
    Dec 23, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    mkuu, hiyo chenji inarudi kwenye mzunguko wa ufisadi mwingine , si unajua tena 2015 siyo mbali?.......................
     
  3. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #3
    Dec 23, 2010
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    grrrrrr...sometimes hili linchi bana... miviongozi inatupayukia kuhusu rejesho la hela, hali wengi wetu usongo wetu ni kuona wahusika wa huu uhujumu uchumi wanaozea jela!!

    Sijui, labda tusubirie tamko la wizara ya mambo ya ndani na la polisi wetu... ukiachilia huyo Vithlani aliyekimbia, lazima kuna viongozi waliohusika...
     
  4. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #4
    Dec 23, 2010
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    We jamaa yangu wee, hivi unataka serikali yetu ichukue hatua gani tena zaidi ya kutoa tamko kwa vyombo vya habari, na wakubwa kukaa mkao wa kula?
     
  5. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #5
    Dec 23, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo baada ya tamko basi " The End"
     
  6. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #6
    Dec 23, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    hahahahha yaaaaani hawa watu eti inafuatilia kwa karibu.
    Karibu si wanaye chenge mbona wameshamsafisha.

    Hizi sanaa nyingine zinatia kinyaa.
    Na vipi kuhusu Ule UFISADI wa jengo na Ubalozi wa Italy
     
  7. S

    Silas A.K JF-Expert Member

    #7
    Dec 23, 2010
    Joined: Apr 23, 2008
    Messages: 807
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    hivi jamani kuna mtu anajua makadirio ya ujenzi wa daraja la kigamboni? Badala ya serikali kupitisha bakuli kwanini isipeleke pesa hiyo yote either kwenye ujenzi wa daraja la kigamboni au hata kutatua tatizo la umeme Kigoma au pengine pesa hiyo ikatumika kuweka mtandao wa maji toka kimbiji kuja temeke,kitunda,pugu na maeneo mengine ambayo yana uhaba mkubwa wa maji safi na salama?
     
  8. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #8
    Dec 23, 2010
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,033
    Likes Received: 1,330
    Trophy Points: 280
    wizara iseme pia Watanzani waliosababisha aibu hiyo watachukuliwa hatua gani?
     
  9. Kiraka

    Kiraka JF-Expert Member

    #9
    Dec 23, 2010
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 2,121
    Likes Received: 240
    Trophy Points: 160
    Utaambiwa hizi pesa zilishapelekwa kwenye mfuko maalumu tumboni kwa mtu...hakuna mtu/kiongozi mwenye mawazo kama yako...
    sometime nikifikiria hii nchi...ni kama mwanamke kahaba ambaye amekataa tamaa na yeye haangalii nani analala naye na wala hadai pesa wala chochote....
     
  10. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #10
    Dec 23, 2010
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Sisi tunstaka waliohusika huku kwetu wanashughulikiwa ipasavyo si issue ya kudai fidia.
     
  11. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #11
    Dec 23, 2010
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Kweli nchi ya majuha!
     
  12. C

    Chief JF-Expert Member

    #12
    Dec 23, 2010
    Joined: Jun 5, 2006
    Messages: 1,318
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Wa kupitiliza.
     
  13. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #13
    Dec 23, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Kweli nchi hii ina majuha wa kupitiliza. Hivi serikali ya CCM wan akimbilia hizo pesa huku kuna kesi dhidi ya Chenge na wengine ambayo upelelezi wake uliisha na kungojea tu kufika mahakamani kama inavyoeleza dokezo la Wikileaks hapa chini akinukuliwa si mwingione bali Hosea mwenyewe?

    Mimi naona serikali ya UK iweke sharti kwamba isilipe fidia hiyo hadi watuhumiwa wa rada hapa TZ wafikishwe mahakamani na kuhukumiwa, kama vile serikali ya UK ilivyofanya kwa BAE (mtuhumiwa waliotoa rushwa) -- walifikishwa mahakamani na kutozwa faini. Ni lazima serikali yetu huku nayo ionekana inalishughulikia suala hili la radar. Kweli JK na timu yake hawafai kuongoza nchi hii ki-uadilifu.





    PCB: Ready to Prosecute the BAE Radar Deal
    ------------------------------------------
    ¶2. (C) Edward Hoseah, Director General of the Prevention of
    Corruption Bureau (PCB) told the DCM that the PCB was almost
    finished with its investigation of the U.K.- Tanzanian BAE
    radar deal and that it intended to prosecute the case. "We
    are focused on the 31 percent commission paid to BAE. We
    understand that businessmen need commissions but the question
    is whether 31 percent is lawful or not," Hoseah said. He
    called the deal "dirty" and said it involved officials from
    the Ministry of Defence and at least one or two senior level
    military officers.

    ¶3. (C) Hoseah said that the two primary suspects, XXXXXXXXXXXX and Shailesh Vithlani, CEO of
    Merlin International, were currently out of the country but
    that when they returned the GOT would begin to prosecute. "I
    have obtained President Kikwete's support to prosecute the
    culprits once they return to Tanzania," he said, stressing
    that prosecution of the case would mark an important
    milestone in the PCB's struggle. "The real signal of the
    GOT's political commitment will be when we take this radar
    case to court," Hoseah said.

    ¶4. (C) Note: Shailesh Vithlani is a British citizen who
    reportedly grew up in Tanzania. He heads Merlin
    International, a Dar es Salaam based company. Merlin
    International has been implicated as the agent for Britain's
    BAE Systems which sold a USD 40 million military radar system
    to the GOT in 2002. Beyond the BAE radar deal, Merlin has
    been linked in the media to a range of other high profile
    government deals including the sale of a Gulfstream
    presidential jet to former President Benjamin Mkapa.
    According to a July 13 report in This Day, a local newspaper,
    at the time of the BAE deal, Vithlani's local partner was
    Tanil Somaiya of Shivacom Tanzania Ltd.
     
  14. Ba Martha

    Ba Martha JF-Expert Member

    #14
    Dec 23, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 338
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35





    Mi naona viongozi wetu wanalaaana...Ishu kama hii haiitaji mjadala....shame on them.
     
  15. nginda

    nginda JF-Expert Member

    #15
    Dec 23, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 745
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    haya mafisi na mabweha yanasubiri pesa irudi! yani hayana muda wa kuzitafuta ila wakichakarika wengine wao wanatoa macho kama manguruwe. Hawa uingereza wangeingiza hizo pesa kwenye taasisi zao za maendeleo ka ilivyo USAID- Danida Nk. kuliko kuwarudishia haya majambazi. Kwani zilizorudi BOT kwa msaada wa Dr,. Slaa kufichu wakasingizia zinapelekwa Rukwa kwa ajili ya kilimo kwanza si wamezitafuna. Tunaongozwa na mafisi. shiit.
     
  16. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #16
    Dec 23, 2010
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,711
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Hatua gani zaidi ichukuliwe kwenye nchi ya walaji?
     
  17. n

    ngoko JF-Expert Member

    #17
    Dec 23, 2010
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 574
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwa mwendo huu jamaa wanajipongeza na kujiona wajanja, pesa uweke mfukoni, halafu wazungu wanakulipa tena kama zawadi ya matendo yako machafu!!!, hizi dili chafu hazitaisha inji hii.
     
  18. Drifter

    Drifter JF-Expert Member

    #18
    Dec 23, 2010
    Joined: Jan 4, 2010
    Messages: 1,602
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    Good idea! Lakini serikali ikubali waingereza wenyewe ndio watekeleze na kuisimamia miradi hiyo nchini mwetu kwa kutumia wananchi wetu wanaowaamini. Nisiulizwe kuhusu sovereignty au kama nao (waingereza) hawatakula. Hadi hapo tumeshapoteza uhuru wa kusimamia maslahi yetu na hata kama wakijimegea kiasi sio tatizo; kwani sie tulidai tumeibiwa? Kuna chochote tulichotegemea zaidi ya kuwatetemekea na kuwaenzi wezi wetu?
     
  19. Drifter

    Drifter JF-Expert Member

    #19
    Dec 23, 2010
    Joined: Jan 4, 2010
    Messages: 1,602
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180


    Bila shaka kuwa kiongozi serikalini inabidi usiwe na soni wala haya!
     
  20. LoyalTzCitizen

    LoyalTzCitizen JF-Expert Member

    #20
    Dec 23, 2010
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,750
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Nimechoka na hili linchi! tuandamane!!
     
Loading...