Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tamko la Chadema: Rais asiteue wajumbe hadi sheria irekebishwe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EasyFit, Nov 30, 2011.

  1. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #1
    Nov 30, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Akiongea na waandishi wa habari leo John Mnyika amemshauri rais asianze kuitumia hiyo sheria hadi sheria hiyo ibadilishwe.
     
  2. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #2
    Nov 30, 2011
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Hivi kama asingesaini na badala yake akasubiri kufanya marekebisho ni maslahi gani ya Taifa ambayo yangehatarishwa? Tuna imani gani na Rais(mwenye rekodi ya kutoaminika hata ndani ya chama chake wakiwamo washirika wake wa karibu) juu ya kutounda tume au kufanya ghiliba baada ya kusaini sheria hii?
     
  3. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #3
    Nov 30, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nyie Mgwanda msituletee sarakasi zenu za kikatuni hapa. Hivi kulikuwa na ugumu gani ya kutoa haya madukuduku yenu pale kwenye sebule za magogoni? Au mlilewa zile kahawa za Brazil na kashata za Kuwait mlizokunywa na mkulu? Hapo hesabuni imeshakula kwenu na hakuna chochote mtakachoongea kitakachosikilizwa na Magamba.
     
  4. U

    Umsolopogas JF-Expert Member

    #4
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 256
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama hilo ndilo tamko kali tulilolisubilia, basi CDM imeshindwa katika medani za siasa za nchi hii. CCM imeshinda vita bila hata kutupa risasi moja.
     
  5. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #5
    Nov 30, 2011
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    Nadhani ni rahisi kuifanyia marekebisho sheria kuliko mswada. Mara nyingi "option" ya pili ya kutosaini mswada huwa haitumiki sana na watawala walio wengi.
     
  6. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #6
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    chadema ni wasanii sasa ikulu hamkukumbuka kutoa hoja hiyo, mlikwenda kuchekacheka tu.
     
  7. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #7
    Nov 30, 2011
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    Unaweza kufafanua zaidi kauli yako? Kwani wewe ulitaka watoe tamko lipi? Nakushauri usome vizuri nini kiliwapeleka CDM ikulu.
     
  8. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #8
    Nov 30, 2011
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,239
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    mnataka kibadilishwe kitu gani?
    hilo suala si rahisi namna hiyo, kubadili lazima mrudi bungeni na mtu wa CDM atoe hilo pendekezo. Je kwa uwingi wenu litapitishwa?
    mf. mdogo ni huo kwamba Rais asishiriki, na pia uwingi wa CCM bungeni utaathiri mwenendo wa maandalizi ya katiba hivi mnategemea JK atakubali? au CCM watakubali maana mnaongelea kwamba wawaachie dola nyie.
     
  9. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #9
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    kwa mantiki nyepesi tu nilitegemea John Mnyika angemuuliza Mheshimiwa Rais kwamba nini kitafuata endapo atasaini sheria na chadema wangepata jibu palepale Ikulu. Huku ni kutafuta tu umaarufu wakati chadema ilikwenda Ikulu na timu nzito wakiwemo maprofesa wawili.
     
  10. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #10
    Nov 30, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,997
    Likes Received: 1,921
    Trophy Points: 280
    Mkuu Ben shauriana na viongozi wa CDM watafakari kwa umakini kinachotokea,haya matamko si makubaliano waliyosaini! Mpaka sasa sijielewi kabisa! tumeanguka vibaya ingawa vyombo vingi vya habari vimetusaidia kutosemea sana aina ya makubaliano tuliyosaini! Tumelikoroga sasa tulinywe.nakuhakikishia kuchomoka hapa hadi kueleweka inahitajika siasa ya kipekee sana.mpaka leo na hilo tamko la CDM ndio wanazidi kuchanganya watu.mimi mwenyewe nimemsia mheshimiwa Mbowe akihojiwa na BBC mara baada ya kikao hakusema wamekubaliana asisaini ule muswada! Naona kama mnasita kusema ukweli mkuu tumedharirika vibaya mno na vile viji paragraph viwili vya kihuni! Mkuu ile aibu ya mwaka!
     
  11. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #11
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    tukiwaambia ugonjwa wa kulalamika ni wa viongozi wote mtasema ni wa ccm tu. Mnyika analalamika mtaani wakati alipata fursa ya kuonana na rais mwenye majibu hayo kisha tutaambiwa JK hapokei ushauri wakati hakushauriwa kuhusu kusaini au kutosaini muswada kuwa sheria
     
  12. Daniel Anderson

    Daniel Anderson JF-Expert Member

    #12
    Nov 30, 2011
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 879
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tusitoane povu hapa bure. Mleta mada mwenyewe anataka tujadili kana kwamba tulikuwa sote wakati tamko linatolewa
     
  13. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #13
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hili sio tamko la chadema ni tamko la Mnyika. tamko la chadema ni lile alitamka Mbowe leo
     
  14. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #14
    Nov 30, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,265
    Likes Received: 8,889
    Trophy Points: 280
    Hapo ni ingekuwa ni kulivunjia heshima Bunge lilimpokelea huo mswada au saini na lilimuwekeakea muda maalum wa kuwa amesha usaini. Kumbuka kuwa Bunge ni Mhimili wa Serikali kama Ilivyo Rais na Mahakama.
     
  15. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #15
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    pengine kusaini au kutosaini haikuwa moja ya agenda iliyowapeleka akina Mnyika Ikulu ndio maana Rais kasaini
     
  16. D

    Dume la kuku New Member

    #16
    Nov 30, 2011
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mnaoshangilia kusainiwa kwa mswada huu,subiri tena usainiwe wa david cameroon muone tutakacho wafanyia
     
  17. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #17
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    hoja za chadema hazikuwa za kuzuia sheria hoja ilikuwa kupata maoni baada ya sheria kwa sababu hiyo maoni yao yatajumuishwa wakati wa mchakato wa kutoa maoni
     
  18. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #18
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    hakuna anayeshangilia kusainiwa kwa sheria hiyo bali tunakataa kutuletea maswali mepesi hapa kwa majibu magumu ambayo chadema wangeyapata Ikulu
     
  19. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #19
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    chadema walikwenda kufunga ndoa na ccm ili wawe ccm-c
     
  20. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #20
    Nov 30, 2011
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,239
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    maoni gani hayo?
     
Loading...