Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tamaduni zetu zinasemaje, matendo haya ni sahihi kufanyika TZ?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kaitaba, Mar 9, 2010.

  1. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #1
    Mar 9, 2010
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    [​IMG]






    Mimi katika mtazamo wangu tamaduni kama hizi, watoto wa watu kuwaweka nusu uchi, wanaoangalia ni wananume siuafiki, sielewi ni ushamba umenizidi au ni ulimbukeni. nisaidieni
     
  2. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #2
    Mar 9, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Mkuu kaitaba, kweli sasa hivi kuvaa nusu uchi si sahihi lkn utamaduni wetu ni kukaa km hivyo. wamasai si unawaona wanavyovyaa? huo ndo utamaduni wetu sasa kwa taarifa yako. Umewaona wale wasandawe? ule ndo utamaduni wa mwafrika mkuu. Nina picha ambazo wajerumani walipiga enzi hizo Moshi huko wakati wanaingia TZ kuna mama na watoto wawili wa kike palipofichwa ni kiunoni tuu lkn matiti yote yako nje yaani asilimia 95 ni uchi wa mnyama. hatukuwa na NGUO, bali magome ya miti tu. Na ndio maana kwenye festival zote zinazohusu utamaduni utaona mwafrika anavaa nguo za kiasili takribani asilimia tisini inakuwa yuko nusu uchi. Uliona picha za sherehe ya Jacob Zuma? alivaa kitamaduni na harusi ilikuwa ya kitamaduni na ule ndo UTAMADUNI wa mwafrika- ni kiuno ndo kilikuwa kimefunikwa lkn sehemu nyingine zilikuwa wazi. so huo ndo utamaduni wetu lkn sasa hivi tumestaarabika tunajisitiri na NGUO
     
  3. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #3
    Mar 9, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hili la Miss Tnzania nadhani anko Lundenga angetujibu.
    i
     
  4. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #4
    Mar 9, 2010
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Hapo kwenye RED... Understood!!

    Ingine mi bado elewa
     
  5. mnyikungu

    mnyikungu JF-Expert Member

    #5
    Mar 9, 2010
    Joined: Jul 26, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    mwanamke daima aliubwa kumfurahisha mwanaume hivyo hapo walipo wanatimiza jukumu lao,wacha wasifu uumbaji
     
  6. Sonara

    Sonara JF-Expert Member

    #6
    Mar 9, 2010
    Joined: Oct 2, 2008
    Messages: 730
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ama kweli !!!!Kambarage aliweza kuwakantroli Watanganyika, leo wapi ?watu wanakwenda utupu kama ndio kwanza wapo katika wodi ya wazazi .
     
  7. M

    Magehema JF-Expert Member

    #7
    Mar 9, 2010
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 446
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Labda tusadiane, utamaduni wa mtanzania ni upi hasa????? Yapo makabila ambayo ni afadhali hao mamiss walivyovaa, wenyewe ni 3/4 uchi afadhali hiyo nusu uchi. Utamaduni wetu kama waTZ ni upi katika mavazi????????????????????
     
  8. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #8
    Mar 9, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Nadhani ile falsafa ya utandawazi ndio inayopelekea haya yote. Jamii inalazimishwa kuamini kuwa watu hawatakiwi kuishi kama kisiwa eti lazima waendane na upepo wa kidunia. Kiukweli kabisa si jambo jema kwa mfano kwa baba kumuangalia binti yake yuko mwili wazi kwa 80% eti urembo....na huu ujasiliamali nao umechangia hili tatizo pia. Watu wanatengeneza pesa kwa kuwaanika watoto wa wenzao uchi hadharani...Leo mwambie Lundenga avue shati tu akasimame kifua wazi mbele ya kadamnasi uone kama atakubali....Tunapenda ku-copy na ku-paste mno!!!
     
  9. bht

    bht JF-Expert Member

    #9
    Mar 9, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    authority yako ni ipi kwenye hilo??
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Mar 9, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,959
    Trophy Points: 280
    Loh! watoto wazuri hawa nashindwa hata nichague yupi niache yupi...hebu weka picha zaidi bana
     
  11. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #11
    Mar 9, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Nguo tumeletewa na hao hao wazungu na wauza watu(waarabu) sisi enzi zetu ahaa twatembea tuyu bila nguo bila tatizo, sasa twataka kujifanya kujua ustaarabu wa kigeni kuliko waliotuletea ni NOMAAAAAAAAAAA
     
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #12
    Mar 9, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,959
    Trophy Points: 280
    Tatizo liko wapi hapo na nyinyi bana aaah...mbona hamsemagi kitu kuhusu wale wasichana wa Mfalme Mswati....
     
  13. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #13
    Mar 9, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,564
    Likes Received: 5,444
    Trophy Points: 280
    kwa kweli utamaduni wetu sijui ni kuvaa baibui,gauni,suruali au whatever,but personally napenda kuwaona mabinti wakivaa hivi hasa wakiwa warembo wa surana maumbile kama hawa,napenda wakionyesha walichopewa na muumba
     
  14. Sonara

    Sonara JF-Expert Member

    #14
    Mar 10, 2010
    Joined: Oct 2, 2008
    Messages: 730
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Jalia ni ndugu yako wa kike baba moja mama moja anakupitia kama hivyo nusu uchi mbele uso wako ukiwa na marafiki zako au peke yako(wati wili goingi baki ini yowa maindi?)
     
  15. b

    blackpepper JF-Expert Member

    #15
    Mar 10, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 382
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ndo maana yakaitwa mashindano ya urembo....urembo sio sura tu ni muhimu pia kuonyesha maeneo flan flan ili watazamaji washuhudie yalivyorembeka.Kama vile miguu,mapaja,tumbo,eneo la nyonga maumbile kwa ujumla.Kama yataendelea kuitwa mashindano ya urembo yes ni sahihi kufanya hivyo.Hayo si mashindano ya kuuenzi utamaduni wetu
     
  16. Iteitei Lya Kitee

    Iteitei Lya Kitee JF-Expert Member

    #16
    Mar 10, 2010
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 589
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Tuache utani,hivi vifaa sana
     
  17. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #17
    Mar 10, 2010
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    NGABU....!Hebu weka dhana kuwa huyo ni binti yako wa kumzaa mwenyewe,ambaye ametoroka na kwenda kushiriki hayo mashindano..pasipo wewe kujua kuwa ni bintiyo....ONA MATE YA UCHU WA MAUNGO YA BINTI YAKO YANAVYOKUTOKA....!siku za nyuma nilifurahi sana pale wazazi wa binti mmoja wa KIISLAMU walipokataa binti yao kuwa kati ya wanawake wanaowavutia wanaaume kingono....!
     
  18. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #18
    Mar 11, 2010
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hapa kinachotafutwa ni pesa tu, ndio maana kuna muigizaji mmoja alisema kama atapewa pesa anaweza kujifungua mbele ya camera akirekodiwa live.
     
  19. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #19
    Mar 11, 2010
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Ukijichafua je,
     
  20. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #20
    Mar 11, 2010
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kama ndio mila zetu,
    mbona wanaoangalia wamevaa vizuri? na je
    ni kwa nini wote wasiwe kama hawa watoto?, na
    haya mashindano yana faida gani zaidi ya kuhamashisha hisia za ngono?,
    hivi yakifutiliwa mbali tutapata hasara gani?
     
Loading...