Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tamaa ya Madaraka iliyovuka mipaka anayoiongelea Kikwete ni ipi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kibunda, Oct 1, 2011.

  1. k

    kibunda JF-Expert Member

    #1
    Oct 1, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 399
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wana JF,

    Jana Mkulu alipokuwa anaongea na sisi aliibua tahadhari kwa wananchi wa Igunga kutotumiwa na Wanasiasa kufanikisha maslahi binafsi na tamaa ya madaraka iliyovuka mipaka. Nimekuwa najiuliza, hao ni wanasiasa gani? Je, alikuwa akiwasema Magamba au Magwanda? Na kwamba, mipaka ya tamaa ya madaraka ni ipi ili yeye apime tamaa iliyovuka mipaka? Je, mipaka ni zile juhudu za chama kung'ang'ania madaraka hata kwa gilba, wizi na kuchakachua?
     
  2. j

    juni Member

    #2
    Oct 1, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 87
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    katika sifa nadra alizonazo jk ambayo hata wanaomkosoa walikuwa wakiikubali ni uvumilivu na kuonekana muungwana. sijui imekuwaje sasa ameanza kukosa sifa hizo na pengine wanaomshauri wanampeleka kubaya. katika hotuba yake ya mwsho wa mwez anawaita wapinzan wake wanye tamaa ya madaraka. hii si kaul inayotarajiwa kwa kiongoz kama yeye. alikuwa anatarajia nn ulipotangazwa uchaguz igunga. au alitaka vyama vinine visishrik ndiyo aone kwamba hawana tamaa ya madaraka
     
  3. Mchizi

    Mchizi JF-Expert Member

    #3
    Oct 1, 2011
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 304
    Likes Received: 97
    Trophy Points: 45
    Nimemsikiliza, sasa kama yeye hana uchu wa madaraka mbona alitumia familia nzima kukampeni mwaka jana, na usalama wa taifa juu
     
  4. k

    kibunda JF-Expert Member

    #4
    Oct 1, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 399
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Naona ni kama kauli za kukata tamaa hivi. Ni kweli ameishiwa na uvumilivu. Anaona joto linazidi kupanda.
     
  5. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #5
    Oct 1, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Mpe pole huyo Mzee hajui alisemalo
     
  6. k

    kibunda JF-Expert Member

    #6
    Oct 1, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 399
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ni kweli Arafat, wakati wao unahesabika. Kwa vyovyote vile wamejua kuwa mwana si wao tena. Ndiyo maana kiwewe kinazidi.



     
  7. iron finger

    iron finger JF-Expert Member

    #7
    Oct 1, 2011
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 300
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Anaongelea wanasiasa wahuni kama wa cdm ambao wapo tayari kuingia ikulu hata kwa kumwaga damu kama walivyoleta mungiki igunga!
     
  8. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #8
    Oct 1, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,708
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    M.kwere siku zote ni mtu wa matukio mepesi mepesi tu
     
  9. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #9
    Oct 1, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Yule jamaa rarely knows what he is talking!
    Angalia anavyokuwa anaropoka mambo yanayo backfire mbay.
    ....list ya wauza unga
    .....viongozi wa dini ni wauza unga
    .....sihitaji kura za wafanyakazi
    .....kuna udini
    yote haya anayaongea kama amerekodia hivi!!
     
  10. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #10
    Oct 1, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    mwenye tamaa ya madaraka ni yeye aliyetumia mbinu chafu tangu mchakato wa ndani ya chama 1995-2005 na kwenye uchaguzi mkuu wa 2010. Leo anapata wapi uwezo wa kuwaita wenzie wanatamaa iliyozidi au kijembe kwa magamba wenzie maana wanatumia njia isiyo sahihi
     
  11. k

    kibunda JF-Expert Member

    #11
    Oct 1, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 399
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Iron finger, ukiangalia siasa zetu na kuchambua vizuri utangudua ni nani aliye na tamaa ilivyovuka mipaka kati ya CDM na CCM? Ni kweli CDM wanatumia gia kubwa. Lakini ifahamike kuwa kwa gilba na ubabe wa CCM chama bila kuwa Ngangari hawawezi kupata kitu. CCM bila kutokwa damu hawaachii madaraka. Watafanya kila ufisadi. Si unaona hata kule Zanzibar, wamesalimu Amri tu baada ya CUF kuamua kumwaga damu.

     
  12. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #12
    Oct 1, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Naona kifo cha ccm kinakaribia.
    Mungu ailaze roho ya ccm, mahali pa ajabu.
     
  13. k

    kibunda JF-Expert Member

    #13
    Oct 1, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 399
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Na ndiyo maana ukiangalia matendo yake na kauli zake unaweza kupata unafiki mkubwa.

     
  14. k

    kibunda JF-Expert Member

    #14
    Oct 1, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 399
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Its a challenging comment
     
  15. z

    zamlock JF-Expert Member

    #15
    Oct 1, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    jaman hata mimi nilimshanga sana uenda ajajua mpaka saizi watanzania wa sasa siyo wale wa zamani
     
  16. k

    kibunda JF-Expert Member

    #16
    Oct 1, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 399
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Anafikiri TZ ya leo ndiyo ile ya mwaka 1961. Lakini nashangaa leo ujasiri wa kufoka amepata wapi? Hatujasahau ile hotuba ya mwaka mpya pale Mkulu alipoongea kinyonge dhidi ya maandamano kama vile mtu anaomba kazi. Lakini ni katika hotuba hiyo ndipo aliposurrender suala la katiba kwamba serikali imekubali iandikwe upya.

     
  17. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #17
    Oct 1, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    nina mashaka na uwezo wako wa kufikiri na kutafakari.fanya utafiti kabla ya kuja hapa mkuu...
     
  18. D

    Dec Member

    #18
    Oct 1, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watanzania wanaelewa siku hizi. Jk akajipange upya.
     
  19. k

    kibunda JF-Expert Member

    #19
    Oct 1, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 399
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kiukweli kwa moto ulivyo sasa kazi anayo. Ngoja tuone vugu vugu la mabadiliko. Siku moja litazaa matunda tu.


     
  20. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #20
    Oct 1, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    utafiti kuhusu kikwete??....really???
    ana lipi la kufanyia utafiti?
     
Loading...