Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Talaka!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Jpinduzi, Nov 19, 2011.

  1. Jpinduzi

    Jpinduzi Senior Member

    #1
    Nov 19, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 136
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hati ya talaka ni kweli ilikuweko katika jamii ya kiisraeli mwanamume aliweza kutoa hati ya talaka lakini sio kwa kila jambo hasa ni katika uzinzi ambao tutauongelea zaidi katika agano jipya Yesu anaposema Musa aliwaruhusu kutoa haki ya talaka kwa sababa ya ugumu wa mioyo yenu lakini mambo hayakuwa hivyo tangu mwanzo, Injili ya Mtakatifu Mt. 19:3-12.
    Wangapi leo wanakwenda kwa padree au mchungaji na kusema padre\mchungaji mimi leo nimetereza, nimeshindwa mji au ndoa imevunjika. Ni kweli Padre anaweza kushuhudia ndoa na kuitakatifunza lakini hana madaraka ya kusema sakramenti iliyokuwa halali imeisha nadhani watalaamu washeria za kanisa watatusaidia sana hapa. Je hata tunapoamua kuachana kwa nguvu ni kiasi gani cha madhara tunayashuhudia katika familia na jamii nzima?

    Kwa ujumla katika Agano la Kale watoto ni wenye thamani kubwa (Zab 127:4-5). Ndiyo maana katika utasa ruksa ya kuoa mwingine ilitolewa kwa ridhaa ya wana ndoa wote na ndiyo maana iliruhusiwa kumridhi ndugu yako endapo amekufa na kumzalia ndugu yako watoto Kumb 25:5-10, na kijana aliyeoa karibuni hakuruhusiwa kwenda vitani kabla hajazaa watoto kumb 20;7 watototo ilikuwa ni dawa ya kifo kwamba hata wazazi wakifa wanaishi kwa njia ya watoto.

    Dhamani ya watoto sio katika agano la kale tu ila ni katika kila jamii ulimwenguni, ni bahati mbaya kwamba baadhi ya nchi zilizoendelea na zinazoendelea zimekuwa na utamaduni wa kukataa uzazi kwa hofu ya hali mbaya ya uchumi lakini dawa ya hali mbaya ya uchumi haina maana tupunguze watu kwani chakula kinapopungua mezani dawa sio kupunguza watu ila kuongeza chakula tujenge mazingira ya kuzisaidia familia kubeba majukumu yake.
    Huyo uliyenaye ndie huyo wa kufa na kuzikana acha tamaa na anasa za maisha!!!!!!
     
  2. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #2
    Nov 19, 2011
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145

    ...umeoa?
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Nov 19, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Talaka tatu au talaka rejea?
     
  4. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #4
    Nov 19, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    namrudia mke wangu talaka hiyo siitambui.Nalog off
     
  5. data

    data JF-Expert Member

    #5
    Nov 19, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,726
    Likes Received: 1,607
    Trophy Points: 280
    cjasoma
     
  6. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #6
    Nov 19, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Paulo alisema kama mwanamke asiyeamini akiondoka,mwanamume hafungwi,anaweza kuoa tena.The question is,asiyeamini ni nani?LAKINI PIA KAMA IKIGUNDULIKA KWAMBA MWANA NDOA MMOJA ALIINGIZWA KWENYE NDOA BILA RIDHAA YAKE,KWA HILA NK.NDOA HIYO NI BATILI,KWA HIYO INAWEZA KUVUNJWA.
     
  7. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #7
    Nov 19, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Sijajua unataka nini! Unaongelea 3 things:
    1 padri kutaitakatifunza ndoa lakini ashindwe kuruhusu kuvunjika kwa ndoa hii
    2 umuhimu wa watoto ktk ndoa (biblically) na umuhimu wa kuzaa kuijaza dunia (bila kujali chakula hakitoshi)
    3 unaasa tuache tamaa manake tulie nao ni wa kufa na kuzikana
    La kwanza umejijibu mwenyewe kuwa ilikatazwa na Yesu mwenyewe,coz mitume waliruhusu shauri ya ugumu wa mioyo ya watu which is still valid I would say, how do hold on a serial cheater!!
    2 tunalazimika kulimit namba ya watoto kutokana na uwezo wa mazingira (resources). Chakula kina limit kwani kinategemea hali ya hewa, wadudu washambulizi na wanyama, rutuba etc. So kama unaweza kulisha watu 30 wewe waweke nyumbani kwako (nna wasiwasi ww msukuma,lol)
    3 naona unakinzana na mtazamo wako wa #1. Sasa kuna situation zingine inabidi uruhusu tu kuachana,it takes two to tangle dude!
     
  8. ram

    ram JF-Expert Member

    #8
    Nov 19, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 5,711
    Likes Received: 403
    Trophy Points: 180
    Mambo ya agano la kale na agano jipya yanakinzana sana binafsi huwa yananichanganya, kwenye suala la ndoa ni bora tungebase kwenye agano moja, ukitafakari sana hata ndoa ya mke zaid ya mmoja ingeruhusiwa tu. Wapi Mpatanishi nasubiri mawazo yako kwenye hili
     
Loading...