Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Takwimu ya bodi ya mikopo mwaka huu hii hapa

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Apollo, Sep 2, 2011.

  1. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #1
    Sep 2, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    Hii ndio takwimu iliyopo. Wanafunzi 23,340 sawa na
    asilimia 70 ya watakaojiunga na
    vyuo vikuu nchini kwa mwaka
    wa masomo wa 2011/12
    watapata mikopo kutoka Bodi ya
    Mikopo kwa Wanafunzi wa Elimu
    ya Juu (HESLB).
    Hatua hiyo ilitangazwa jana jijini
    Dar es Salaam na Kaimu
    Mkurugenzi Mtendaji wa HESLB,
    Lubambula Machunda,
    alipozungumza na waandishi wa
    habari.
    Machunda alisema kuwa
    wanafunzi walioomba kujiunga
    na vyuo vikuu kwa mwaka huu
    wa masomo kupitia Tume ya
    Vyuo Vikuu (TCU) ni 48,477, lakini
    baada ya kupitiwa majina hayo,
    waliopata udahili ni wanafunzi
    37,924 sawa na asilimia 78.
    Alisema kuwa wanafunzi 33,692
    walifikiriwa na HESLB kwa ajili ya
    kupewa mikopo. Hata hivyo,
    alisema kati ya hao wanafunzi
    23,340 ndio waliokidhi vigezo
    vya kupewa mikopo hiyo.
    Machunda alisema kuwa HESLB
    imetoa mikopo hiyo kwa
    kutumia vigezo kadhaa na kutaja
    baadhi yake kuwa ni uwezo wa
    bajeti, uhitaji wa mwombaji,
    programu za vipaumbele,
    uwasilishaji wa nyaraka sahihi
    na waliowasilisha mikataba kati
    ya HESLB na madhamini wa
    mwombaji.
    Alisema wanafunzi 1,995
    wamekosa mikopo kutokana na
    sababu mbalimbali. Wanafunzi
    138 majina yao ya kuomba
    mikopo yalitofautiana na majina
    ya waliodahiriwa; 823
    walibainika kuwa wanaendelea
    kunufaika kwa mikopo; 213
    maombi yao
    hayakushughulikiwa kutokana
    na kubainika kuwa na matatizo
    wakati 821 hawakusaini na
    kukubaliana na masharti ya
    mikopo.
    Mwaka huu
    wanafunzi waliopewa mikopo ni
    wachache kulinganisha na
    mwaka jana ambao walikuwa
    25,000.
    Alisema kuwa sababu
    zilizochangia ni kuwepo kwa
    waombaji wengi zaidi kuliko
    vipaumbele na kwamba mwaka
    huu kulikuwepo na kigezo cha
    uwazi na usawa.
    Kuhusu malalamiko
    yanayotolewa na wanafunzi
    kuwa utaratibu mpya wa kutoa
    mikopo ya wanafunzi wapya
    kwa kupelekewa fedha zao
    katika vyuo vyao badala ya benki
    katika akaunti binafsi, Machunda
    alisema kuwa hawapaswi
    kulalamika kwa sababu
    utawasaidia.
    Alisema kuwa utaratibu wa
    kupelekewa fedha vyuoni ni
    kuisogeza bodi mahali walipo
    badala ya kulazimika kila wakati
    kwenda kufuatilia fedha zao
    HESLB.
    Alisema chini ya utaratibu huo
    mpya menejimenti za vyuo
    zitawajibika kwenda kufuatilia
    fedha za wanafunzi badala ya
    kazi hiyo kufanya na wanafunzi.
    Aidha, Machunda alisema kuwa
    kupelekwa kwa fedha hizo
    vyuoni kutasaidia kuepusha
    uwezekano wa kuwekea fedha
    kwenye akaunti ya mwanafunzi
    ambaye ameacha masomo ama
    kufariki dunia.
    Vile vile, alisema kupelekwa kwa
    fedha hizo vyuoni
    kutaviharakishia vyuo kukata
    fedha zao kwa huduma
    zilizotolewa kwa wanafunzi.
    Alifafanua kuwa kuna wanafunzi
    wanaopata huduma za vyuo na
    kuahidi kuzilipia baada ya
    kupelekewa fedha zao na HESLB,
    lakini hawatekelezi ahadi hizo
    baada ya kupelekewa fedha na
    bodi.
    Alisema kuwa hali hiyo imekuwa
    ikivilazimisha vyuo kuchukua
    hatua mbalimbali, ikiwemo ya
    kuzuia matokeo yao.
    Katika Bajeti ya mwaka huu wa
    fedha 2011/12 HESLB
    imetengewa Sh. bilioni 317.8
    kwa ajili ya mikopo kwa
    wanafunzi wa elimu ya juu
    ikilinganisha na mwaka 2010/11
    ambao zilitengwa Sh. bilioni
    237.8. Source ipp! Nimewakilisha..
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    Sep 2, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Hao 823 wanao endelea kunufaika na mkopo,wananufaika kivip,au ndo sound?
     
  3. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #3
    Sep 2, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    Nilijua tu member mwenye akili ya kufikiria angeuliza hili swali. Yaani hata mimi sielewi ni changa la macho au?
     
  4. V

    Villneth Member

    #4
    Sep 2, 2011
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa mkuu, inamaana hata tuki appeal kuomba tena mambo hayabadilik! Manake wengne tuna sifa zote bt tumekosa mikopo
     
  5. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #5
    Sep 2, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    kwa kweli sina cha kukujibu kwa kuwa hata mimi nimelishangaa hilo.
     
  6. V

    Villneth Member

    #6
    Sep 2, 2011
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    duh 2naumia vbaya mno jaman, waki2fkiria ntashukur mungu
     
  7. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #7
    Sep 2, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    usiwe na shaka ndugu yangu. Naamini watawafikiria vyema. Makesure unakata rufaa, usikubali haki yako ipotee.
     
  8. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #8
    Sep 2, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    majina waliyoyatoa hayafk hata 18000 so stl kuna mengne watatoa nxt wk nadhan.
     
  9. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #9
    Sep 2, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Huyu Lubambula Machunda kumbe bado yupo? aisee huyu mkulu niligombana nae sana miaka ile bado wizara ya elimu ya juu inashughulika na mikopo moja kwa moja kabla ya kuwepo loan board, alikuwa mnoko na mbabaishaji, sishangai hata huko loan board efficincy yao ni zero kwa kuwa na watu kama huyu.

    Ningependa kufahamu utaratibu wa kupata mikopo kwa wale waliochaguliwa kwa "equivalent" entry nao wamepata mikopo na majina yao yametoka ama bado "michakato" inaendelea??
     
  10. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #10
    Sep 2, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    mkuu inaonekana umepitia historia ndefu ya maisha. Mpaka huyu jamaa unamjua! Sorry bado sijajua mchakato huo unaendeleaje.
     
  11. Eshacky

    Eshacky JF-Expert Member

    #11
    Sep 2, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 967
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Asilete porojo! Tuliokosa n weng kuliko waliopata!
     
  12. V

    Villneth Member

    #12
    Sep 2, 2011
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    ofcoz ntajtahd nfanye hvo ndg yng, thanx
     
  13. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #13
    Sep 2, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    ure welcome mkuu. Kila la kheri.
     
  14. V

    Villneth Member

    #14
    Sep 2, 2011
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    jaman napga magot kwa my God angalau iwe hvo. Maisha magum hme duh
     
  15. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #15
    Sep 2, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    usiwe na shaka. Mungu hamtupi mja wake.
     
  16. Baba Collin

    Baba Collin JF-Expert Member

    #16
    Sep 2, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Apollo unafanya vzuri kuwapa moyo hawa wandugu.kama ulifatilia vzur tbc1 leo asubuhi jamaa walikuwepo pale na walisema tayari wametoa 79.5bil.kwa mwaka wa kwanza ambazo ndo zilitengwa.hvyo ukichukua idad ya pesa yote iliyotolewa utagundua kua kwel imefika 79.5 bil.
    Hvyo kuhusu mikopo game is over.
     
  17. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #17
    Sep 2, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    duh kama game over kuna watu wengi nawaonea huruma sana ndugu yangu.
     
  18. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #18
    Sep 3, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,854
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    Hebu tupige mahesabu tuangalie kuna wangapi wamepata ktk matokeo yaliyotoka ktk web yao then tutoe na hiyo idadi tuone kama kuna matokeo mengine yamebanwa au yatatolewa nxt week.
     
  19. d

    dy/dx JF-Expert Member

    #19
    Sep 3, 2011
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 610
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />
    Sidhani kama kuna mengine sababu mimi niko kwenye S afu namba yangu iko kwenye elfu ishirini,hivyo hesabu zao zitakuwa sawa.
     
  20. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #20
    Sep 3, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    acha kuvunja wenzio moyo dogo.
     
Loading...