Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Takwimu Hizi zinashangaza

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bundewe, Apr 3, 2012.

  1. Bundewe

    Bundewe JF-Expert Member

    #1
    Apr 3, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 401
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Katika uchaguzi wowote, ni jambo la kawaida kuwa na kura chache zinazoharibika, hii inatokana na mambo mengi ikiwa ni pamoja na uelewa mdogo wa baadhi ya wapiga kura, maelekezo kuwa na utata au hata wapiga kura kupiga "kura za maruhani" kama ilivyotokea miaka ya nyuma huko Pemba.

    Takwimu za uchaguzi wa ubunge katika jimbo la Bariadi Magharibi 2010 hata hivyo zinashangaza ambapo inaonesha kwamba Chenge amepata kura 50,107 = 30%, Isaac Cheyo kura 34,298 = 20% kura zilizoharibika ni 78,171 = 46%. Inawezekanaje kura zilizoharibika kuwa nyingi kiasi hiki? Nyingi kuliko kura alizopata mshindi??? Hii sio namna nyingine ya kuchakachua matokeo.....?

    Katika jimbo hilo hilo, kura za urais zilizo haribika ni 3,047 sawa na 3.3%.
     
  2. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #2
    Apr 3, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Hao ndio wanatakwimu wetu
     
  3. Fabolous

    Fabolous JF-Expert Member

    #3
    Apr 3, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 1,120
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Ni kweli hizo ni takwimu za ajabu sana. Ila usukumani watu wengi sana hawajui kusoma na kuandika inaweza kua imechangia kuharibika kwa kura.!
     
  4. k

    kubenafrank Member

    #4
    Apr 3, 2012
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwisho wa dhuluma unakaribia na ccm watajuta kama kanu huko kenya
     
  5. v

    vngenge JF-Expert Member

    #5
    Apr 3, 2012
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 353
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    sasa kw kza urais zihhribike 3pc tu tungetegeme iwe bt 30 na 40 at least
     
  6. l

    lubeja New Member

    #6
    Apr 3, 2012
    Joined: Jun 4, 2009
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama usukumani watu hawajui kusoma na kuandika ref. Maswa, Mwanza yote, Geita mbona hazikuharibika?
     
  7. Ngorunde

    Ngorunde JF-Expert Member

    #7
    Apr 3, 2012
    Joined: Nov 17, 2006
    Messages: 811
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 60
    Huo ndio mtaji ambao CCM wanautumia kuendelea kutawala.
     
  8. CHIHAYA

    CHIHAYA Senior Member

    #8
    Apr 3, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Watakwimu wa tume walihitimu mafunzo ya hisabati na takwimu toka chuo cha Ihemi-Iringa. Wehu kweli hao wanatuchefua watalaamu.
     
  9. M

    Msendekwa JF-Expert Member

    #9
    Apr 3, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kama hawajui kusoma na kuandika,jambo ambalo ni kweli kwa kiasi fulani,why basi waharibu 48% za ubunge,wakati kwenye urais wameharibu 3%? Na kumbukeni wagombea urais walikuwa wengi zaidi kuliko ubunge,hivyo tulitarajia hao wasiojua kusoma wajichanganye zaidi kwenye kura za urais na kuziharibu
     
  10. S

    Sheshejr JF-Expert Member

    #10
    Apr 3, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 435
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kiini macho, hzo takwim ni za kupikwa, wasukuma si wajinga wa kariba hiyo, ushahd angalia kura za urais kwanin asilimia ile ile ya watu wasiojua kusoma na kuandika isjtokeze hapo kwenye urais? Chezea chenge wewe...
     
  11. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #11
    Apr 3, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Chezea Chenge wewe!
     
Loading...