Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TAKUKURU kuwasafisha akina-MKULLO?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by VUTA-NKUVUTE, May 21, 2012.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    May 21, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,465
    Likes Received: 2,666
    Trophy Points: 280
    'Ziara' zangu ofisi za Serikali zinaelekea kubaya.Leo nilikuwa TAKUKURU ambapo mteja wangu mmoja anahojiwa akidaiwa kula rushwa ya shilingi laki tatu ili amwamishie mwanafunzi wake shuleni mwake.Nikawakuta maofisa wa TAKUKURU wametingwa na shughuli zao.Uchokonozi wangu ukaiponza.Nikamtwanga swali Afisa mmoja juu ya kuhojiwa na kupepelezwa kwa akina-MKULLO na TAKUKURU.

    'Hao jamaa(Mkullo na wenzie) hawana tatizo lolote.Ni wasafi hadi tutakapopokea maelekezo mengine toka kwa wakuu wetu.Hadi sasa hatujaanza kuwapeleleza Waheshimiwa hao' alisema Afisa huyo. Wameanza taratibu za kuripoti kwao kila siku? nikamuuliza. 'Waripoti ili iweje? Wakuu hawajawapa amri hiyo.Mbona maswali yamekuwa mengi Wakili,unataka kuwatetea nini?' alisema akiniuliza swali la kichefuchefu Afisa huyo.

    Nikatamani niingie Ofisi ya Mwalimu wangu(wakati ule pale UDSM),Dr.Edward Hossea,Mkurugenzi Mkuu wa TAKUKURU hata nikapigane naye.Kiukweli,nikaogopa kesi.Hadi sasa,sijui nichukue hatua gani baada ya kukasirishwa na TAKUKURU...
     
  2. NDAMANDOO

    NDAMANDOO JF-Expert Member

    #2
    May 21, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 249
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    PCCB hawana lolote hao kazi yao kubwa ni kuwahoji watoa rushwa ndogondogo kama vile ya driver daladala kumpa traffic police elfu mbili.......... kuna haja ya kuivunja na kuunda tume huru ya kupambana na kuzibithi rushwa. lakini pia sheria itoe muongozo kuhusu ipi rushwa ya TA--KUKU--RU na ipi TAKUKURU.
     
  3. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #3
    May 21, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wakili kichwa na maelezo yako mie mh!
     
  4. Mundali

    Mundali JF-Expert Member

    #4
    May 21, 2012
    Joined: Sep 16, 2010
    Messages: 749
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    TA - Taasisi ya
    KU - Kuboresha na
    KU - Kustawisha
    RU - Rushwa Tanzania.
     
  5. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #5
    May 21, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,179
    Likes Received: 1,206
    Trophy Points: 280
    Mkuu si unakumbuka yale ya Richmond? Takukuru ni sabuni ya kuwasafisha viongozi wanaokabiliwa na tuhuma za rushwa.
     
  6. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #6
    May 21, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Hivi kwa mujibu wa profession ya sheria, si haitakiwi kutoa siri za mteja wako?
     
  7. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #7
    May 21, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hii ndio Bongo bana. Labda ungemchunguza vizuri huyo Afisa ungeweza kukuta huenda nae ni miongoni mwa wale Wanaoendelea kufichuliwa na NIDA ( Wakala wa Vitambulisho vya Uraia). Atakuwa nae anatumia jina la Marehemu kaka yake hapo.
     
  8. F

    FJM JF-Expert Member

    #8
    May 21, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Naona wamechelewa sana! Watanzania wengi walitarajia kuisiki hii TAKUKURU ikiwasafisha siku ile ile ya mjadala bungeni!
     
  9. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #9
    May 21, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    kwahiyo unataka kusema mkullo ni mteja wake?
     
  10. M

    Mgosingwa Member

    #10
    May 21, 2012
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nafikiri umefika wakati sasa watanzania tuamue kupitia bunge letu kuifuta Taasisi hii ambayo haina faida yoyote kwa Mtanzania zaidi ya kutuongezea gharama tu, tukiangalia tangu ilipoanzishwa rushwa imeendelea kuongezeka tu na imekuwa ndiyo kichaka cha wala rushwa wakubwa.
     
  11. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #11
    May 21, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,706
    Likes Received: 405
    Trophy Points: 180
    Siri ni ipi hapo? Kusema mteja wake anatuhumiwa kupokea rushwa ya laki tatu ni siri nayo? Mahakamani kesi hiyo inatajwa vipi?
     
  12. j

    jovitha mussa Member

    #12
    May 21, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 69
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 15
    Natafuta nchi ya kuhami
     
  13. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #13
    May 21, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    Takukuru ni toothless dog
     
  14. Jumboplate

    Jumboplate Senior Member

    #14
    May 21, 2012
    Joined: Jul 29, 2008
    Messages: 133
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huyo afisa wa takukuru atakuwa alikuona we kichwa maji! Sasa hayo ni maswali ya kumuuliza mchunguzi halafu akujibu kirahisi tu?
     
  15. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #15
    May 21, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,331
    Likes Received: 1,011
    Trophy Points: 280
    Mkuu kumbe wewe mwanasheria!! Piganeni tupate private investigators and prosecutors. Hayo yote yataisha
     
  16. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #16
    May 21, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    alaahh kumbe TAKUKURU wao wanasubiri amri kutoka kwa wakuu wao?? nilifikiri wanachunguza kesi kutokana na ushahidi walionao....SI MCHEZO...IT CAN ONLY HAPPEN IN BONGO
     
  17. M

    MTK JF-Expert Member

    #17
    May 21, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 5,815
    Likes Received: 1,542
    Trophy Points: 280
    Hivi wewe umesahau threads za Julian Assange na weakleaks yake kuhusu "Kideri" cha Takukuru ?!
     
  18. s

    sexon2000 JF-Expert Member

    #18
    May 21, 2012
    Joined: Apr 18, 2010
    Messages: 307
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    It is not a dog at all, may be a goat!!!!
     
  19. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #19
    May 21, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hivi kuna mtu aliamini kuwa takukuru kweli inawachunguza akina Mkulo? Yangekuwa ni maajabu ya nane ya dunia
     
  20. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #20
    May 21, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mbwa huwa hamng'ati boss wake
     
Loading...