Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TAKUKURU, Je inatimiza wajibu wake?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Juaangavu, Nov 12, 2009.

  1. Juaangavu

    Juaangavu JF-Expert Member

    #1
    Nov 12, 2009
    Joined: Nov 3, 2009
    Messages: 884
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Jamani hii taasisi inatimiza wajibu wake kama ilivyo kusidiwa; au imegeuka kuwa ni sehemu ya polisi wa upelelezi. Ninaitafakari na kujiuliza maswali mengi ya kiuchokonozi mara zote ninajikuta nipo kizani. Nilifikiri lengo la hii taasisi ni kuangalia ‘loop holes’ zilizopo ndani ya mashirika ya umma na serikali zinazosababisha rushwa –kubwa na ndogo ndogo, kisha ku-design mifumo/taratibu zitakazoziba hiyo mianya; na pia kuhakisha kuna-ufuatiliaji wa kina ambao hautatoa mwanya wa rushwa. Lakini hali ninayoina inaelekea kuwa kinyume kabis, taasisi ipo ili isubiri taarifa za nani kadokoa wapi; na cha kusikitisha zaidi ni pale unapoina taasisi hiyo iko ‘busy’ na virushwa vidogo vidogo (dhambi ni dhambi tu haijalishi ni kubwa au ndogo) ili hali wale wanaokimbia na vijisenti vyetu wakiabudiwa badala ya kushughulikiwa ipasavyo. Je, taasisi haina wataalamu wa kutosha ili kutimiza lengo la kuwepo kwake; au sheria iliyoiweka madarakani haikuipa meno ya kuweza kutimiza kile ilichoundiwa? Je haina maono ya kuiwezesha kutimiza wajibu wake? Je, sisi watanzania tunapata thamani halisi ya kodi yetu (value for money) kwa fedha zinazotumika kuwalipa mishahara, malupulupu, na gharama za mjengo wao walioamua kujijengea? Tutafakari.
     
  2. Ulimbo

    Ulimbo JF-Expert Member

    #2
    Nov 12, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kw upand mmoja inatimiza, na kwa upande mwingine haitimizi.
    Nasema hivyo kwa sababu TAKUKURU imekuwa ni chombo cha kutimiza matakwa ya baadhi ya watu fulani na si kutimiza matakwa yaliyosababisha chombo hicho kiundwe kisheria.
    Viongozi wa ngazi za juu serikalini wamekinyima haki yake ya kufanya kazi husika na hivyokinawakumbatia tu wakubwa.
     
  3. Juaangavu

    Juaangavu JF-Expert Member

    #3
    Nov 12, 2009
    Joined: Nov 3, 2009
    Messages: 884
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Jamani tufanye nini ili tukinasue ktk mtego huu wa viongozi wa ngazi za juu? Manake wasio waadirifu ndo wataendelea kula rushwa bila hata soni, wakijua jinsi walivyokiteka chombo chenyewe.
     
  4. D

    Dalilah Member

    #4
    Nov 12, 2009
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 46
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Imesikitisha kuona kwamba Takukuru iko chini ya uongozi wake wa sasa! Hakuna chochote kitakacho fanyika bila ya kuisafisha yenyewe kwanza! Kuna mambo ya kutisha yanayoendelea pale, na kubwa ni wao kujilimbikizia ulaji kwa ahadi ya kukulinda!Ole wako usitoee, utakoma!
     
Loading...