Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tajiri no. 1 Tanzania ni nani?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by kavulata, Aug 18, 2012.

  1. kavulata

    kavulata JF-Expert Member

    #1
    Aug 18, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 1,653
    Likes Received: 365
    Trophy Points: 180
    Hebu wakuu niambieni nani ndo bilionea (mtu binafsi ama taasisi binafsi) wetu number one Tanzania?
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Aug 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 547
    Trophy Points: 280
    Said Bakhresa!
     
  3. M

    Moony JF-Expert Member

    #3
    Aug 18, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Nadhani RIZ 1
     
  4. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #4
    Aug 18, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Davis Mosha ni billionaire namba moja bongo mbantu . Asset yake moja tu -ile Lamborghini - kwa maneno yake mwenyewe ni Tshs 1bn. acha zile garina zenye personalized IDs sijui davina?1-5
     
  5. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #5
    Aug 18, 2012
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Joseph Mushumbusi
     
  6. Brakelyn

    Brakelyn JF-Expert Member

    #6
    Aug 18, 2012
    Joined: Oct 6, 2009
    Messages: 1,200
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    wakuu maana ya 'Billionaire' mnaijua lakini??au mnamaanisha Billionaire in Tsh!,,Billionaire ni mtu yeyote mwenye net worth ya at least a Billion 'Dollars',,walio na na mabilioni ya kitanzania hao sio mabilionaire, ni millionaires!! tuangalie kwenye Majarida ya kichumi kwa info zaidi,,
     
  7. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #7
    Aug 19, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,057
    Likes Received: 361
    Trophy Points: 180
    Rostam Aziz alisema kupitia gazeti wakati wa kashfa ya kuilipa Dowans,kampuni zake ninaingiza zaidi ya dola 140 kwa miezi minne.

    Kama ni ubillionaire wa mali na roho ni mzee Mengi
     
  8. m

    markj JF-Expert Member

    #8
    Aug 19, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 1,485
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    umesoma wapi mkuu? lamborgin ni asset? au ushabiki tu, je unajua asset ni kitu gani? embu soma vitabu kama RICH DAD POOR DAD uongeze weledi mkuu, au wewe ni msanii wa bongo fleva ambaye vipodozi,gari na kiatu ndo asset kwako! ukishajua wat is an asset ndo urudi jamvini maana utajua je huyu jamaa yako ni tajiri au lah! SOMA acha kucheza cheza na shule, nyie ndo mnatuangusha kwenye hii nchi
     
  9. kazikubwa

    kazikubwa JF-Expert Member

    #9
    Aug 19, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 598
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mnataka nimtaje ili mkamkwapulie? Haya sasa ni SELEMANI MSINDI a.k.a AFANDE SELE
     
  10. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #10
    Aug 19, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,060
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
  11. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #11
    Aug 19, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Utakuwa ulichangia baadae ukapigwa chini,maana wewe bila kutaja hilo jina huwa hutulii
     
  12. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #12
    Aug 19, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Tajiri halisi ambaye hata mwenyezi Mungu anamkubali ni yule anayelipa kodi ya serikali kihalali, anawalipa wafanyakazi wake kihalali, anatoa dhaka kihalali na anasaidia masikini na wajane ipasavyo. Katika hao mliowataja wametimiza haya? Kinyume na hapo ni wachumia tumbo binafsi na mali zako zitawaacha kabla hawajaziacha.
     
  13. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #13
    Aug 19, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    nimeishia la saba tu mkuu. hebu nipe shule kidogo maana ya asset. naamini nyie cashier wa benki mnayajua sana haya mambo
     
  14. m

    markj JF-Expert Member

    #14
    Aug 19, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 1,485
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    chukua vitabu usome!
     
  15. New2JF

    New2JF Senior Member

    #15
    Aug 19, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We kweli huna info. Hiyo gari kwa taarifa yako aliuziwa na mtoto wa bahresa- yusuph!

     
  16. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #16
    Aug 19, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,536
    Likes Received: 6,137
    Trophy Points: 280
    Kama utajiri unapimwa kwa fixed assets. bussiness empire na banking transactions. then tajiri No.1 Tanzania ni mhindi mmoja wa Mtwara anayekwenda kwa jina la Yogesh Manek naomba nisiziseme assets zake humu.

    Kama utajiri unapimwa kwa kuwa Philantropists, then Tajiri No. 1 ni Mhindi mwingine kwa jina la Mustapha Sabodo akifuatiwa na Mzee wetu Reginald Mengi.

    Kama utajiri unapimwa kwa Chain of Industries, then tajiri mkubwa Tanzania ni Mhindi mmoja mwenye Sumaria Group of companies akifuatiwa na S.S. Bahressa.

    Kama utajiri utapimwa kwa fleet ya expensive cars, then tajiri mkubwa Tanzania ni mhindi mmoja kwa jina la Fidda Hussein.

    Kama utajiri unapimwa kwa fleet ya real estates hapa mjini, then Mwenye ABLA Appartments etc.

    Ukiondoa hawa matajiri wa mali, pia Tanzania tunao matajiri kibao wa mafanikio na fani mfano

    Reginald Mengi ndie tajiri mkuu wa media akifuatiwa Akimiliki IPP Media na Media Solutions akifuatiwa na Rostam Aziz akimilika African Media Group na New Habari ambayo pia amelinunua Jambo Leo!.

    Tukija matajiri wa fani kuna Nimrod Mkono anaerun most successiful law firm.

    Utajiri wa kumiliki yard ya makonteiner unashikiliwa na Dioniz Malinzi wa campuni ya Cargostars.

    Utajiri wa vituo vya mafuta unashikiliwa na Oil Com.

    Utajiri wa real estate investments unashikiliwa na Yusuph Manji.

    Tuna matajiri wengi sana wa Tanzania katika kila fani mfano JF ndio mtandao tajiri kabisa Tanzania unaoongoza kwa wanachama!.

    Kwenye fani ya utangazaji kuna kijikampuni fulani cha matangazo kinaitwa PPR, huwa kina rusha vipindi vyake kwenye TV zote na redio zote wakati wa maonyesho mbalimbali hivyo kinahodhi utajiri mkubwa wa watazamaji na sio utajiri wa pesa.

    NB. Data hizi ni kutumia visibility tuu na sio quontified!. Hii inamaana kuna matajiri kibao wenye utajiri wa kutisha ambao sio visible openly wamejikalia kimya kwa ku lay low profile na kuishi down to earth lives ila bank statements zao ndizo usipime!.

    Nashauri tuanzishe kiji forbes magazine chetu.

    Pasco.
     
  17. Mwanahisa

    Mwanahisa JF-Expert Member

    #17
    Aug 19, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 1,396
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Forbes 2012, wamemtangaza Bw, Mafuruki kama nyota inayochipukia Tanzania.
    Mmiliki wa maduka ya Woolworth hapa Tanzania na Uganda, akiwa na gawio la asilimia 45% woolworth Africa. Muaanzilishi na mmiliki wa infotech, na sasa mmiliki wa digital satelite tv (ZUKU).

    Source: www.forbes.com
     
  18. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #18
    Aug 19, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Mwili na roho?
    Sina uhakika kama kuwapa walemavu kula ya siku moja na kisha kuwarusha kwenye televisheni kwa muda wa lisaa lizima wakifakamia msosi na kucheza muziki ndio utajiri wa roho ulioumaanisha...
     
  19. Elijah

    Elijah JF-Expert Member

    #19
    Aug 19, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 1,672
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 160
    Shubash patel na gilly
     
  20. saragossa

    saragossa JF-Expert Member

    #20
    Aug 19, 2012
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 2,093
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Cashier au Teller?
     
Loading...