Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Taifa linapoteza zaidi ya shs bil 64.8 kwenye ukwepaji wa kodi wa wahindi kupitia jeshi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by king11, Nov 25, 2011.

  1. k

    king11 JF-Expert Member

    #1
    Nov 25, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tanzania ni nchi iliyoanzisha mfumo wa kusamehe baadhi ya kodi wanazotozwa wanajeshi wa jeshi la Tanzania, kupitia msamaha huu wa kodi maduka na kampuni zinazotoa huduma ya bidhaa katika maduka ya jeshi yanaonyesha kila siku takribani msamaha wa kodi ukitolewa na TRA wa bidhaa mbali mbali zinazofikia shs bil 2 lakini katika mauzo yao ni bidhaa za thamani ya bil 1 ndio zinaonyeshwa zimeuzwa katika maduka haya ya jeshi.



    maesabu(kwa mwaka yani siku 360) kwa kodi ya VAT

    punguzo wanaloomba TRA

    360*bil 2 *18%=bil 129.6

    punguza halisi linalotakiwa

    360*bil1*18%=bil 64.8

    Faida wanayoipata kwa kukwepa kodi

    bil 129.6-bil 64.8=bil 64.8
     
  2. G

    Godwine JF-Expert Member

    #2
    Nov 25, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    ​kawaida kwa serikali kuibiwa na wahindi
     
  3. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #3
    Nov 25, 2011
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,564
    Likes Received: 2,072
    Trophy Points: 280
    Wanawafundisha kuiba wanagawana nao kitaani!!
     
  4. Possibles

    Possibles JF-Expert Member

    #4
    Nov 26, 2011
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 1,216
    Likes Received: 322
    Trophy Points: 180
    Laiti kila aliyepo mjini angekuwa na tabia ya kuwakumbuka ndugu zao vijijini basi kungekuwa na ongezeko kubwa la ukusanyaji wa kodi na matumizi mazuri ya tukipatacho.
     
  5. Escobar

    Escobar JF-Expert Member

    #5
    Nov 26, 2011
    Joined: Sep 16, 2011
    Messages: 365
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hawa jamaa niwachangiaji wazuri sana wa ustawi na chama cha magamba. Last year kuna mmoja wa hawa maponjoro aliniuliza eti itakuwaje endapo CDM itachukua nchi, mimi nikamwambia itakuwa poa tu hasa kwa watu wema ila kwa waovu nadhani haitakuwa nzuri sana kwao. Aliniuliza tena, kwani sera yao ikoje juu ya watanzania wenye asili ya asia? Nikamwambia hawajasema lolote isipokuwa ninachojua ni kwamba hawatakubali kuwaona waasia wakihamisha utajiri wetu kwenda Canada na nchi zingine huku wakiwa wamejimilikisha nyumba zetu kati kati ya jiji tena kwa kubanana huku wakilipa kodi kidogo kama maskini wakati wanmiliki mahotel, viwanda, apartments, viwanda na makampuni ya utalii. The guy was little cunfused maana ndio anamalizia kujenga kiwanda na aliniambia huwa wanachangia chama tena kwa utaratibu maalumu!
     
  6. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #6
    Nov 26, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Hujaona kuwa kila mara wakuu wa majeshi wanakuwa ma-bilionea?, unafikiri zinatoka wapi?.
     
  7. S

    STIDE JF-Expert Member

    #7
    Nov 26, 2011
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Jamani naomba kujuzwa kwa sasa USD 1 ni sawa TSH ngapi? Please mwenye kujua "asante" naitanguliza.
     
  8. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #8
    Nov 26, 2011
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    1 USD = 1730 Tsh kwa CRDB, expect kuwa chini kwa bank nyingine.
     
  9. S

    STIDE JF-Expert Member

    #9
    Nov 26, 2011
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Ubarikiwe mkuu!
     
  10. m

    mharakati JF-Expert Member

    #10
    Nov 26, 2011
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 1,229
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Nikiwa Rais hapo 2035 nadili na hawa jamaa 1st...hii lax culture ya wahindi ndiyo chachu kuu ya mfumo wa kifisadi na umaskini wa watz kwa kudumaza maendeleo na kutufanya tuendelee kuwa ombaomba kwenye jumuia ya kimataifa
     
  11. G

    Godwine JF-Expert Member

    #11
    Nov 28, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    ch msingi tuanze kutoza kodi sawa kwenye maduka haya ya jeshi ila kodi hii inayotokana na wao kununua bidhaa katika maduka haya wapewe wanajeshi kama posho. la sivyo wanajeshi wetu watakuwa kama ni watumwa wa waindi na wanawatumia tu kukwepa kodi
     
  12. k

    king11 JF-Expert Member

    #12
    Nov 28, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yaani inauma sama wakati nikiendelea kufuatilia habari hii nimepewa taarifa kwamba waindi awa wemepewa vibari vingine vya kukwepa kodi kwa jeshi la Polisi na magereza pia


    Inauma kupita kiasi kuona jinsi tulivyokuwa malimbukeni na tunatumia vyombo vyetu vya ulinzi ili kufanikisha ukwepaji kodi wa waindi
     
Loading...