Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Taifa halina akiba ya kutosha kujiendesha kwa miezi mitatu ijayo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nyafuru, May 18, 2012.

  1. nyafuru

    nyafuru Member

    #1
    May 18, 2012
    Joined: Mar 29, 2012
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waziri wa fedha amenukuliwa akidhibitisha kuwa taifa lina akiba ya kutosha ya dola za kimelekani kuweza kuendesha nchi kwa miezi mitatu swali ni je,kwa nini bajeti ya mwaka wa fedha 2011/2012/ haijatekelezwa hata theluthi moja?kwa nini miradi ya barabara imekwama na wahandisi wanaendelea kulipwa hela za adhabu ya kucheleweshwa hela zao?Je kama kweli nchi inahela za kutosha kwa nini deni la taifa lina kuwa na kila siku mfumuko wa bei unapanda kila kikicha?na je kwa nini watumishi wa serikali wamekuwa ndio tegemezi pekee la serikali kukusanya kodi.Kimsingi mawziri wetu hasa huyu mteule mpya awe wazi.CCM NCHI IMEWASHINDA WAISALIMISHE KWA CDM(NJOONI BAHI MAKAMANDA TUJENGE CHAMA WATU WAKO TAYARI KUKIPOKEA CHAMA.:hat:
     
  2. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Japo habari ni kishabiki,kama mambo ya ko hivyo bundi anawasumbua ugiriki anatunyemelea.
     
  3. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,564
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    Nimesikia kuwa wanafunzi wa elimu ya juu kutoka vyuo mbali mbali wanaanda maandamano kudai mikopo au vyuo vifungwe.
     
  4. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #4
    May 18, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    ukweli ni kama maji huwezi kuuzuia.
     
  5. james chapacha

    james chapacha JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 927
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Msiwe nawasiwasi baba nani............ameenda KUEMEA anaweza kurudi na madolali yakutosha!
     
  6. T

    TEGEMEA JF-Expert Member

    #6
    May 18, 2012
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tuliwaambia sikunyingi.mkabisha sasa mwaona.Zito kabwe amekuwa akieza kuwa hazina hakuna fedha tangu mwaka 2010(baada ya uchaguzi).sasa ukweli umedhihili.
     
  7. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #7
    May 18, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,647
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Kwani serikali imesimamisha ukusanyaji wa kodi?
     
  8. F

    Froida JF-Expert Member

    #8
    May 18, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,995
    Likes Received: 600
    Trophy Points: 280
    Baba Mwanaasha amepeleka wapi mabikioni ya dola aliyoaacha Mkapa inamaana hakuweza kuweka akiba kabisa katika utawala wake wa miaka saba ila nikuchezea akiba kwa kwenda kubembe kwenye visiwa vya Jamaica sasa hivi tukijua anasafiri ni kwenda pale airport kumpopotoa na manyanya tu basi ndio kilichobaki
     
  9. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #9
    May 19, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Huu ni upepo tu, utapita.
     
  10. Lyceum

    Lyceum JF-Expert Member

    #10
    May 19, 2012
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 733
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    Alipokuwa anaingia madarakani alimsifia Nkapa kwa maneno haya: "Mzee ameacha hazina hela ya kutosha kuliwa kwa miaka miwili". Bila shaka ile miaka miwili imeisha na hela ilishaisha siku mingi
     
  11. Lyceum

    Lyceum JF-Expert Member

    #11
    May 19, 2012
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 733
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    Alipokuwa anaingia madarakani alimsifia Nkapa kwa maneno haya: "Mzee ameacha hazina hela ya kutosha kuliwa kwa miaka miwili". Bila shaka ile miaka miwili imeisha na hela ilishaisha siku mingi
     
  12. m

    mharakati JF-Expert Member

    #12
    May 19, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 1,225
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    CDM wakipewa dola, wana mikakati gani ya kukuza pato la taifa? naomba nielimishe
     
  13. IKHOIKHOI

    IKHOIKHOI JF-Expert Member

    #13
    May 19, 2012
    Joined: Jan 30, 2012
    Messages: 366
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Magamba ni magamba tu nimekubali. Mimi ni ccm ila nimeshawapiga chini bila wao kujua, nitajitoa taratibu kwa vile upepo nauona si vizuri nikajitoa kwa haraka kwa nafasi niliyo nayo, itahatarisha maisha na mipango yangu yua baadaye. BUT ALL IN ALL CCM WAMENIKATISHA TAMAA, WALA SI CHAMA CHA WALALAHOI TENA , BALI CHA MAFISADI
     
  14. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #14
    May 19, 2012
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hakika sijapata kuona mtu mbumbumbu wa masuala ya kiuchumi kama wewe. Waziri amezungumzia akiba ya fedha za kigeni ambayo ina uwezo wa kutufanya tuagize mahitaji yetu nje kwa miezi minne bila ya kutetereka. Siyo kama ulivyoelewa wewe kwamba brother. Fuatilia takwimu na maana ya foreign exchange reserves utaelewa maana yake.
     
  15. O

    OgwaluMapesa JF-Expert Member

    #15
    May 19, 2012
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 10,949
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Taasisi nyeti za serikali kukosa posho zao mwez huu,hali ni tete kwa kweli.
     
  16. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #16
    May 19, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,476
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    nyasi zenyewe tunazo bado za kutosha kwa viongozi wetu kuendelea kuishi maisha ya kifahari na sisi kuzila.
     
Loading...