Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tahadhari ya utapeli: Wizi wa fedha kupitia "mobile banking"

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by engmtolera, Feb 10, 2012.

  1. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #1
    Feb 10, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,059
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Leo yamenifika, na ninapenda kutoa tahadhari hii kama hili halijawahi kukumba. Leo asubuhi kuna jamaa alinipigia simu akidai kuwa anatoka kitengo cha NMB mobile banking akaniambia kuwa airtel wanatoa bonus kwa wateja wazuri wanaotumia service hiyo. Sasa bila kujua hili wala lile nikatoa taarifa za simu yangu na hata za account yangu.

    Guess what?

    Baada ya muda nikarealise kuwa line yangu imekuwa blocked na ndipo niliposhtuka na kujua kuwa nimeliwa!

    Nilipiga simu kwa Bank Manager na kumweleza suala hilo na baadaye alinidhhirishia kuwa account yangu imekombwa yote. Hivyo nikamwambia wai-block, kitu ambacho pia kilikuwa kinawapa shida kwa sababu line ilikuwa imeshachakachuliwa. Kama isitoshe, wakaanza kupiga simu kwa watu ambao awali walitaka niwape namba tano za watu ninaowapigia simu mara kwa mara, wakiwataka hao watu wanitumie pesa na kwa sababu simu ilionyesha kuwa inatoka kwangu wengine walikuwa karibu waanze ku-act.

    Kwa hiyo ni kuwa zile information za simu yangu ziliwasaidia ku-disable line yangu toka kwenye simu card yangu na na kuziweka kwenye simu card yao maana pia walihitaji ICC number ya sim card yangu, hivyo kuweza kuwasiliana na watu waki-impose kuwa ni mimi. Pili details za benki ziliwapa access kwenye account yangu na kuikwangua yote.

    Kwa hiyo ndugu, kama hujawahi tokewa na hili au ulikuwa unalisikia tu kwa mbali leo hii mimi ninakuwa shahidi kwako na tafadhali usotoe taarifa zako zozote kupitia simu kama nilivyofanya mimi. Teknologia ina faida na hasara zake kwa hiyo siyo mbayo kushiriki vyote ila pale iwezekanapo jaribu kuepuka hasara. Kama utataka kujua mbinu waliyotumia unaweza kuuliza nikujuze ili uwe makini kitokea mtu akakupigia simu kama hiyo.

    Mungu awabariki sana!

    Wenu Mhanga wa Teknolojia

    Source: http://www.wavuti.com/#ixzz1lzwK4Uct
     
  2. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #2
    Feb 10, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hali hiyo inaweza kumkumba yeyote kati yetu kutokana na Imani tuliyonayo miongoni mwetu na kwenye asasi zinazotuhudumia. Kwa jinsi ilivyoelezwa naweza kuhisi machungu aliyonayo huyo mhanga!

    Habari mbaya sana hiyo.
     
  3. m

    moshingi JF-Expert Member

    #3
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pamoja na kwamba hadithi yako inaacha maswali mengi lakini ukweli unabaki
    kuwa ni kweli maendeleo ya teknolojia yameambatana na maendeleo ya wizi.
    Wizi huu unarahisishwa na ulegelege wa TCRA kutosimamia sheria ya kusajili
    simu. Pia makampuni ya simu yamechangia kufanikisha wizi huu kwa vile wa-
    mekuwa hawatoi ushirikiano ili kuwakamata wezi wa njia ya mtandao...
    Aidha tatizo kubwa lipo kwenye benki...haipo wazi jinsi fedha za mteja zinavyolindwa
    je pesa iliyoibiwa ni mali ya nani? benki au mteja?
    Jaji Atkins alifafanua vema katika kesi ya Libya Arab Foreign Bank dhidi ya Bankers
    Trust ya mwaka 1989 QB ukurasa728, na 748 kuwa mahusiano kati ya benki na mteja
    ni yale mkopaji na mkopeshaji.
    Natoa wito kwa victims kuishitaki benki mahakamani kwa kushindwa kutekeleza wajibu wake
    wa kulinda fedha za wateja ili tuweze kupata msimamo wa kisheria hapa Tanzania...na pia
    kutoa funzo kwa mabenki. Kuendelea kutegemea Polisi wapeleke kesi ya jinai mahakamani
    ni kupoteza muda na hapatakuwa na manufaa ya kutosha kwa vile nchi hii haina sheria
    dhidi ya wizi wa mtandao na makosa mengine ya kimtandao.
     
  4. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #4
    Feb 10, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wewe si mzima wewe umeibiwa kizembe sana huitaji hata kuonewa huruma
     
  5. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #5
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Hii mambo ya teknolojia bongo tumebakwa tu! Aaaggghhhrrr!
    Kuna mdada aliibiwa na mumewe
     
  6. Dachr

    Dachr Senior Member

    #6
    Feb 10, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 110
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Angalizo limetolewa.unachotakiwa kuwa makini na mambo mengine yatafata.
     
  7. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #7
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
    angekuwa binadamu ningesema umebakwa mpwa ila kwa simu sijui niiitaje
     
  8. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #8
    Feb 10, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,059
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145

    kwani ulitaka aibiwe kivipi,aibiwe kikomandoo ama kivitavita ndio ujue kuwa jamaa sio mzembe?

    kuwa mwelewa leo kwake kesho kwako,take care
     
  9. Thomas Odera

    Thomas Odera Verified User

    #9
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 634
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Pole mkuu ila nadhani tuwe makini sana na watu tusiowafahamu wanapotupigia na kuhitaji taarifa zozote ambazo ni siri yako
     
  10. Sunshow

    Sunshow JF-Expert Member

    #10
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 943
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Dah, pole mkuu.
     
  11. RasJah

    RasJah JF-Expert Member

    #11
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 5, 2009
    Messages: 685
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    **** wewe unaibiwaje hivi...
     
  12. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #12
    Feb 10, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,286
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    thanx 4 warning!
     
  13. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #13
    Feb 10, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    msije leta uzi tu zakulalamika wakati mshapewa taarifa shaurilo..
     
  14. faithful

    faithful JF-Expert Member

    #14
    Feb 10, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 375
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Mi pia juzi nilipigiwa.wanajua habari nyingi za kwako nahisi watumishi wa kampuni za simu au bank wasiowaaminifu.ila nilimstukia mapema.pole sana
     
  15. N

    Njangula Senior Member

    #15
    Feb 10, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pole sana ndugu yangu pia nashukuru kwa kunijuza. Pia kuna mabinti wanaodai wakimbizi toka kambi fulani Dakar- Senegal wanaomba urafiki kupitia mtandao fulani wa kijamii. Ukikubali wanakuomba uwe trustee ktk kutoa pesa zilizoachwa na wazazi wao ktk benki fulani huko Ulaya. Kiwango cha chini ni dola milioni 3.5 za Usa.unatakiwa kugharamia mchakato mzima kuhamisha pesa kutoka benki ya kigeni kuingia ktk akaunt yako. Unatakiwa kutuma dola 2000 kama gharama. Mabinti kama tisa hivi wameomba msaada wakitokea Liberia, Sierra Leone, sudan na Ivory coast. Jamani huu si utapeli? Wanawatumia pastors kama njia ya mawasiliano.
     
  16. n

    ngony Senior Member

    #16
    Feb 11, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 153
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    pole sana engmtolera! hebu tufahamishe wametumia ujuzi gani?
     
  17. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #17
    Feb 11, 2012
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Kilichokuponza ni kukimbilia bonus. Nijuavyo mimi mwenye kunufaika zaidi na mobile banking ni bank wenyewe na hao wa mtandao husika.
     
Loading...