Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tahadhari ya ugonjwa kwa wakazi wa dar es salaam

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by dubu, Mar 27, 2012.

  1. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #1
    Mar 27, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Kama wewe unajijua upo dar es salaam kaa chonjo. Kuna ugonjwa wa macho umeibuka kwa kasi ya ajabu. hadi baadhi ya member wa jf wamekumbwa na huo ugonjwa wa macho. huu ugonjwa umetapakaa kila kona ya dar es salaam. kama hamuamin waulizeni member wa jf senetor na kiduku.
    hii hali imenifanya kila jioni niwe naogelea hapa barakuda au mikadi kwenye maji ya chumvi ili usinipate. kesho ntaenda kuogelea kipepeo iliyopo mji mwema kigamboni na dena amsi au angel msoffe mchana kweupe bila nguo. karibuni sana.
     
  2. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #2
    Mar 27, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Hapa Jei Efu naweza kuupata huo ugonjwa? :flock:
     
  3. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #3
    Mar 27, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Dah!!!!
    Asante kwa taarifa but hayo mengine una lako jambo!!!!
     
  4. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #4
    Mar 27, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kimtazamo wako unaweza kwa kuwa unaspread kwa wireless sio wired au contacted ilo la wezekana..
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    Mar 27, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 548
    Trophy Points: 280
    Usisahau kuja ogelea The Hunters au Chadibwa!!!
     
  6. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #6
    Mar 27, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    wewe ndie utakaeuleta humu...sisi tuko swafiii!..
     
  7. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #7
    Mar 27, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    POLENI wote mnaosumbuliwa na Red Eyes..
     
  8. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #8
    Mar 27, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Poleni sana
     
  9. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #9
    Mar 27, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Bahati nzuri mimi sipo Bongo kwa sasa ila huo ugonjwa nilishaugua tkea niko mtoto so hata ningekuwepo usingenisumbua.
     
  10. K

    Kiduku JF-Expert Member

    #10
    Mar 27, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 481
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ​huu ugonjwa unanisumbua tokea jana sina raha hata kidogo
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    Mar 27, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,293
    Likes Received: 3,069
    Trophy Points: 280
    pole. . . . .
     
  12. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #12
    Mar 27, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Hahaha! Bora umeamua kuwa kondoo yaishe! Mie msabato, pita baba sina mkuki!
     
  13. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #13
    Mar 27, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Asante kwa kufikiria kutoa alert. Ugonjwa unaoongelea ni red eyes. Haukingwi kwa kuogelea baharini, usistutishe sie wa gongo la mboto bure! Good hygiene ndo mpango mzima, usijishike macho bila kuna mikono na sabuni na nawa mikono kila baada ya kuhudumia mgonjwa.
    Watumiaji wa gesti ama mnaolala kwa watu, funika mto kabla ya kulala.
     
  14. cheusimangala

    cheusimangala JF-Expert Member

    #14
    Mar 27, 2012
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 2,590
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    heri mi niko lilunga,huku tuko salama.
     
  15. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #15
    Mar 27, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    hahahaa huu ugonjwa ni kiboko yani ukiinama unasikia jicho linachomoka, mimi niliupata nikaenda kunawa maji ya baharini mara 2 tu! kwisha kabisa habari yake
     
  16. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #16
    Mar 27, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Sio Dar tu. . .
    Watu wa Arusha wapo waliopata na kupona tayari.

    Dawa.
    Chemsha chai ila tia majani mengi, yakishachemka na kupoa kidogo osha macho na yale maji/chai.
     
  17. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #17
    Mar 27, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,891
    Likes Received: 273
    Trophy Points: 180
    Huo ugonjwa haukwepeki lazima uupate! kama usipoupata mwaka huu utaupata miaka mingine inayokuja .....bora miye nipo MASAKI magonjwa kama hayo huwaga hayafiki.
    MP.
     
  18. S

    Skype JF-Expert Member

    #18
    Mar 27, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hii kitu (RED EYES) imesumbua sana maeneo ya pale udsm main campus na kule mabibo hostel kwa takriban wiki 3 sasa ila jambo la muhimu ni kujitahidi kuepuka mdudu inzi ambaye ndo hubeba vijidudu vya ugonjwa toka kwa mtu mmoja hadi mwingine. Vilevile kuzingatia kanuni za afya kama vile kunawa mikono mara tu na baada ya kushika kitu kutasaidia sana.
     
  19. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #19
    Mar 27, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    dah, nikupata mwaka huu naandamana, kila mwaka ambao tarakimu 2 za mwisho zinagawanyika kwa nane huwa naupata.

    Niliapa sitaupata mwaka huu.
     
  20. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #20
    Mar 27, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    Pole jamani....sie wapenda kushika macho kila saa si ndo itatucost?
     
Loading...