Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tahadhari: tuache kula mafuta ya alizeti la sivyo tutapofuka.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Gama, Jun 19, 2011.

  1. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #1
    Jun 19, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,521
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Miaka miwili iliyopita niliwahi kupashwa habari na whole seler wa mafuta ya alizeti jijini dsm kuwa madukani sasa kuna mafuta ya alizeti ya aina mbili.

    Aina ya kwanza ni yale yalikamuliwa kwa njia ya kawaida - haya sina ugonvi nayo.
    Aina ya pili ni mafuta yanayokamuliwa kutoka katika mashudu baada ya ukamuaji wa kawaida kumalizika - haya ndiyo shaka langu.

    UKAMUAJI HUFANYIKAJE?

    Mashudu ya alizeti humwagiwa ETHANOL kisa mafuta yaliyobaki ndani ya mashudu hujitenga.

    Kutokana na biashara hii mashudu ya alizeti yamepanda bei kuliko kawaida. Nawashauri mtumie mawese ili musipofuke.
     
  2. s

    solution JF-Expert Member

    #2
    Jun 19, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kama wanatumia ethenol .... is crime!!

    Kupofuka sawa!! Je kulewa .. ?
     
  3. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #3
    Jun 19, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    tuambie basi tutayatofautishaje ili tusipofuke?
     
  4. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #4
    Jun 19, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    asante kwa swali KUNTU......
     
  5. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #5
    Jun 19, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,798
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    ethanl haipofui, methanol inapofua
     
  6. D

    Degelingi Member

    #6
    Jun 19, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wataalam wa inteligency je ni kweli? isije kuwa ni mawazo ya mtu na story za vijiweni mnatuletea humu.
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Jun 19, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,054
    Likes Received: 2,452
    Trophy Points: 280
    mmh! Hii ni hatari.
     
  8. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #8
    Jun 19, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 11,934
    Likes Received: 656
    Trophy Points: 280
    Mkuu hii habari yako huenda ina kitu ndani lakini isije ikawa unatoka Kigoma na hivyo unataka kuharibu uchumi wa Singina na mikoa mingine ambayo inalima alizeti!!!

    Nasema huenda kuna kitu ndani kwa kuwa jana nilikuwa mkoa mmoja hivi na nikaenda kiwandani (kiwanda kidogo - SIDO type) kununua mafuta ya alizeti nikawa naongea na mzee mmoja ambaye ni mmiliki wa kiwanda. Mzee aliniambia mafuta yale ni mazuri ukilinganisha na Sunola (mafuta ya alizeti ya viwandani). Nikamwambia yale si yanakuwa purified akasema wananunua mashudu toka kwao na kwenda kuweka chemicals na kupata hayo mafuta. Tena akasema kiwanda kipo Arusha!! Huenda hizo chemicals ndiyo hiyo ethanol.

    Kwa hiyo mkuu haya ya viwanda vyetu yana nafuu au?
     
  9. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #9
    Jun 19, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 27,891
    Likes Received: 2,495
    Trophy Points: 280
    heri kula chukuchuku
     
  10. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #10
    Jun 19, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,707
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Ahsante kwa taarifa.
     
  11. Mtumiabusara

    Mtumiabusara JF-Expert Member

    #11
    Jun 19, 2011
    Joined: Nov 18, 2009
    Messages: 473
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Unaijua bei ya ethanol ili utumie kukamulia mafuta? Hayo mafuta utayauza bei gani?
     
  12. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #12
    Jun 19, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,521
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    viwanda viko Arusha, singida na Dodoma. Ni habari ya uhakika.
     
  13. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #13
    Jun 19, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kitu nazi tuuuuuu.....
     
  14. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #14
    Jun 19, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,521
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Ndugu yangu, hata nazi ni deadly.
     
  15. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #15
    Jun 19, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 11,934
    Likes Received: 656
    Trophy Points: 280
    Mkuu nazi nayo ina methanol ama ethanol? Nadhani nazi iko poa hasa ukipata tui bubu!
     
  16. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #16
    Jun 19, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 11,934
    Likes Received: 656
    Trophy Points: 280
    mkuu nilishangaa kuona mashudu yakiwa yamekamuliwa hadi yamegandamana lakini jamaa akaniambia watu wa Arusha wanakuja kuyanunua na kukamua mafuta basi nikadhani huenda wao wana technologia ya juu kuliko hawa wa SIDO, kumbe ni mambo ya ethanol. TFDA wako wapi? TBS wako wapi? Kesho nataka nichukue mafuta ya SUNOLA niyapeleke TFDA ili yapimwe. Sijui kama naruhusiwa kama Mlaji (Consumer)?
     
  17. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #17
    Jun 19, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,521
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Asante kwa kuniunga mkono, taarifa za uhakika nilizopata ni kwamba hata wachuuzi toka kenya huja kuyanunua kwa wingi kwaajiri ya kukamua mafuta. Ni vema mamlaka husika zingechukua hatua.
     
  18. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #18
    Jun 20, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,493
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Hapa ulinzi wa TBS unahitajika kwa nguvu!
     
  19. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #19
    Jun 20, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,983
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 145
    TBS ipi, hii hii iliyopo Ubungo au nyingine?
     
  20. Songambele

    Songambele JF-Expert Member

    #20
    Jun 20, 2011
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 2,519
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Andiko liko general sana, ni kweli technologia inayotumika katika viwanda vingi vidogo haikamui mafuta yote kutoka katika alizeti. Ndio maana viwanda vya arusha vinanunua mashudu na kuyakamua tena na ku export mashudu.

    Demand ya Mashudu pia imeongezeka, la upofu bado linahitaji utafiti zaidi.
     
Loading...