Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tahadhari-simu za mkononi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Technician, Mar 21, 2012.

  1. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #1
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [FONT=&amp]TAHADHARI-SIMU ZA MKONONI[/FONT]

    [FONT=&amp]Wanabodi:[/FONT]
    [FONT=&amp]Nashauri kila mwenye simu ya mkononi[/FONT]
    [FONT=&amp]Amtambulishe mke wake kwa maneno "My Wife" au "Mke wangu"[/FONT]
    [FONT=&amp]Au kwa wanawake "My Husband" au "Mume Wangu"[/FONT]
    [FONT=&amp]Na kwa bachelors "My Fiancee" au "Mchumba wangu"[/FONT]
    [FONT=&amp]Na kwa watu wa kawaida majina muhimu kama "Mjomba,Kaka,[/FONT]
    [FONT=&amp]Dada,Shemeji,Baba Mzazi,mama Mzazi Nk.nk.nk
    [/FONT]

    [FONT=&amp]Sababu za haya majina:[/FONT]
    Kwanza unapopata matatizo ya ajali zisizotegemewa [FONT=&amp]kama wanafanikiwa Kuokota simu yako wasamaria [/FONT]
    wema wanaweza kutoa taarifa mara moja either [FONT=&amp]kwa mumeo au mke wako Au ndugu yako wa karibu.
    [/FONT]

    Watu wengi wamezoea kuandika majina kama Sophia, [FONT=&amp]Zainabu, shabani, Julius, Esther nk huwezi kujua Mtu [/FONT]
    muhimu kwa huyu marehemu aliyepata ajali akafariki [FONT=&amp]porini mara moja. Hii ni muhimu Sana wanaJF.[/FONT]
    [FONT=&amp]
    Tuzingatie hili wanaJF lisijekupata lililompata jamaa [/FONT]
    mmoja baada ya kupata ajali na kuzimika (kuzimia) [FONT=&amp]bahati nzuri alikuwa na ka-mchina kake lakini [/FONT]hawakuweza kumpata Mke wake mpaka jamaa [FONT=&amp]anapelekwa hospital baada ya siku tatu ndo mke [/FONT][FONT=&amp]anapata Taarifa toka kwa mumewe.[/FONT]
     
  2. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #2
    Mar 21, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    ni kweli mkuu ni muhimu ila UZINZI UNATUSUMBUA KWELI!
     
  3. rushanju

    rushanju JF-Expert Member

    #3
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 457
    Trophy Points: 180
    Asante mkuu. ni kweli na muhimu
     
  4. Akthoo

    Akthoo JF-Expert Member

    #4
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 5, 2007
    Messages: 471
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Je sisi tunaoweka "security Lock" kwenye simu ili kumpata tabu mwizi asiitumie kwa urahisi?
    Itasaidia nini?
     
  5. gmosha48

    gmosha48 JF-Expert Member

    #5
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,450
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Kuna ukweli kwenye somo lako lakini kiusalama sii sahihi sana kuji- expose kiasi hicho. Inaweza kutokea bahati mbaya sim yako ikaibwa na watu wenye nia mbaya na wakatumia majina hayo (ya mke au mume) kukufanyia kitu mbaya zaidi.
     
  6. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #6
    Mar 21, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Angalia pia upande wa pili wa shilingi. Suppose unapoteza simu na ATM card yako na ume-save namba ya mke/mume kwa namna itakayo mtambulisha alieokota/alieiba na mwizi akatuma msg kama hii: Baby, hebu nikumbushe password ya Barclays", hutamjibu huyo mwizi na mkaibiwa mara ya pili?

    Uzinzi unazuwiwa toka rohoni na si kwa ku-save namba ya mume/mke au kuvaa pete!
     
  7. Manjagata

    Manjagata JF-Expert Member

    #7
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 2,791
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    Ki-usalama siyo njema sana! Basi kama jamaa hawakuweza kumsaidia itakuwa bahati mbaya sana! Kinachofanyika kwenye tukio kama hilo ni kuangalia kwenye call log na kuangalia namba ya karibuni, mbona wife au husband utampata tu?!
     
  8. kirumonjeta

    kirumonjeta JF-Expert Member

    #8
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 2,605
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Wazo zuri ila kama alivyosema gmosha hapo juu kuna wakati matapeli walikuwa wanatumia namba hizo zenye majina ya Dear,Sweetie,Husband na pia Wife kutishia kuwa wamemteka nyara mhusika na kudai malipo.Muhimu mara inapotokea ajali namba yoyote iliyoko kwenye simu atakuwa anamjua mhusika,we piga tu
     
  9. Michese

    Michese JF-Expert Member

    #9
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 372
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    tumekupata mkuu
     
  10. Ndetirima

    Ndetirima JF-Expert Member

    #10
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 660
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Kwa wanaume au wanawake wazinzi ni rahisi sana kuvunjiwa ndoa endapo mngonokaji mwizi atapata nafasi kidogo ya kushika simu na kukutana na majina kati ya haya kama Honey, Wife, Sweetie, Dear au Husband na kupiga simu na kujisifia kwamba yuko na muhusika wanangonoka na wakati huo niwa mapumziko kidogo kabla ya kuendelea na mchezo. Mara nyingi kuna wivu na kupenda kuharibiana kunakofanywa na wezi wa mapenzi wanapofanikiwa kumjua mwenye mali, sijui ni kwa nini. Nawashauri wazinzi waache uzinzi Baba hapendi (Mungu).
    Kwa wezi na matapeli itakuwa ni rahisi sana kufanikisha wizi au utapeli wao pia. Ila kwa kurahisisha kuwahisha ujumbe ni vizuri kuwa na majina ya kueleweka. Kwa hii kesi ingekuwa ni vizuri kama msamaria mwema angejaribu namba mpaka apatikane mtu wa karibu kabisa, hapo ndio angekuwa ameonyesha usamaria wema wa ukweli.
     
  11. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #11
    Mar 21, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,903
    Trophy Points: 280
    Asante kwa ushauri.
     
  12. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #12
    Mar 21, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ni wazo zuri. Unaweza ukaona halina maana mpaka pale utakapopata dhalulua.
     
  13. N

    Nsuri JF-Expert Member

    #13
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 938
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    mi nashauri mtu atembee na kitambulisho au kitu chochote kitakachomtambulisha
     
  14. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #14
    Mar 21, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,780
    Trophy Points: 280
    Kweli ni wazo zuri sana...
     
  15. M

    Mringo JF-Expert Member

    #15
    Mar 21, 2012
    Joined: Jun 23, 2010
    Messages: 302
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Ila tumesahau kwamba watu wengi siku hizi simu zao password protect kila sekunde...Sasa hapo labda pia tushauri kwamba matumizi ya password pia ni hatari
     
  16. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #16
    Mar 21, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,663
    Likes Received: 612
    Trophy Points: 280
    asante mkuu, sasa hivi narekebisha jina la mwenzangu.
     
  17. L

    LAT JF-Expert Member

    #17
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    haa haaa haaaa

    Henge bana,ngoja ni switch kwenye desktop halafu nikugongee like
     
  18. Nyetk

    Nyetk JF-Expert Member

    #18
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 1,366
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Simu yangu ina "tracking system", so ukiniibia at least nitajua namba (na jina) la/ya anayeitumia.

    Kwenye waleti (wallet) yangu daima kuna kadi yenye taarifa zifuatazo:
    NANE: Nyetk Nyetk
    NATIONALITY: Mbongo
    HOME TOWN: Chitunja
    CONTACTS: Reserved phone NO. & Email
    MARITAL STATUS: Divorced
    FAITH: Traditionalist
    BLOOD GROUP: B+
    HEALTH COMPS: Diabetic
    ALLERGY: Magamba ya SISIMII
    EMERGENCY CONTACT PERSONS: Namba ya swahiba, namba ya boss (huwezi jua) & kiongozi wa imani.

    Mwenye uwezo wa kuniibia waleti sina uwezo wa kumzuia mengi, so this is a manageable risk.
     
  19. M

    Mpigaji JF-Expert Member

    #19
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 6, 2011
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pamoja 100%
     
  20. Mtagwa lindi

    Mtagwa lindi JF-Expert Member

    #20
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 262
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    nimeikubali hii cna ubshi mze.
     
Loading...