Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tahadhari: Mafuriko makubwa kutokea Tanzania

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Rogie, Dec 26, 2011.

  1. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #1
    Dec 26, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 4,747
    Likes Received: 722
    Trophy Points: 280
    Kuna taarifa imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa kuwa watu wawe na tahadhari kwani kuna uwezekano wa kunyesha mvua kubwa sana kama ilivyotokea hv majuzi.

    Mvua hizo zitaathiri mikoa ya Dar es Salaam, Pwani, Mtwara, Lindi, Unguja, Mbeya, Iringa, Dodoma, Singida, Rukwa, Tabora na Kigoma.

    Kwa wale wanaoishi Dar watakubaliana na hili hasa ukiangalia upande wa Magharibi kuna wingu kubwa limetanda.

    Source: Clouds FM
     
  2. Songambele

    Songambele JF-Expert Member

    #2
    Dec 26, 2011
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 2,765
    Likes Received: 502
    Trophy Points: 280
    Nilikatiza kigogo luhanga na kuona athari manake watu wanafanya usafi wa kuondoa tope na kufua. Kama ile ni trailor basi picha yenyewe itakuwa hatari sana.
    Kiukweli serikali na jamii kwa ujumla haiwezi kuwafidia waathirika wa mafuriko ni wengi sana na damage ni kubwa mno na tahadhari hazionekani zikichukuliwa.

    Msiba mwingine huo
     
  3. nachid

    nachid JF-Expert Member

    #3
    Dec 26, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    ngoja kwanza
     
  4. Matope

    Matope JF-Expert Member

    #4
    Dec 26, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Dah hii ni balaa jamani hata watu hatujasahau!
     
  5. Bornvilla

    Bornvilla JF-Expert Member

    #5
    Dec 26, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Mamlaka ya hali ya hewa nchini TMA imetoa tahadhali kutokea mvua kubwa kuanzia kesho na kuelekea mwaka mpya.Mikoa inayotarajiwa kuathirika zaidi ni Dar,Pwani,Dodoma,Singida,Tabora,Iringa,Mbeya na Kigoma.Wananchi wanaoishi mabondeni wametahadharishwa kutokurejea maeneo hayo. Source:TBC1.
     
  6. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #6
    Dec 26, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Wana JF.
    Mamlaka ya hali ya hewa nchini yatoa tahadhali kutokea kwa mvua kubwa kuanzia hapo kesho.

    Kuelekea mwaka mpya wa 2012 mvua hizo zitaathiri mikoa ya Dar es Salaam, Pwani, Mtwara, Lindi, Unguja, Mbeya, Iringa, Dodoma, Singida, Tabora, Kigoma.

    Wakazi waishio mabondeni wanatahadhalishwa waondoke mapema.

    SOURCE: TBC HABARI MPASUKO
     
  7. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #7
    Dec 26, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ongeza: Rukwa, Tabora na Kigoma.
     
  8. n

    noma Member

    #8
    Dec 26, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kuna taarifa ambayo TBC1 wameitoa kama habari mpasuko usiku huu nafikiri inahusu mvua maana nimekuta inaishilia. Maneno ya mwisho niliyoyasikia ni kuwa watu wa mabondeni wachukue tahadhari. Kuna yeyote aliyeisikia taarifa kamili atujuze?
     
  9. g

    gidytitus JF-Expert Member

    #9
    Dec 26, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 333
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 33
    Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, imetoa taarifa kua kuanzia kesho mpaka Mwaka mpya kunatarajia kuanza kunyesha mvua kubwa kuliko maelezo! Mikoa itakayokubwa na kadhia hyo ni Dar km kawa, Kgm, Singda, Ddma, Iringa, Mtwara, Pwani, Tanga, Mbeya, Morgr. Wakazi wa mabondeni hasa wale wabishi wanatakiwa kuyaaga makazi yao mara moja kabla ya kukutwa na hiyo noma!
    Nawasilisha. (Source; TBC1)
     
  10. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #10
    Dec 26, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    nasikia washarudi ktk makazi yao
    tatizo la sisi watanzania ni wabishi hadi tuone maji yakijaa ndio tuanze kulaumu.
    serikali nayo ifanye fasta kuwapa viwanja na uwezo wa kujenga makazi mapya
     
  11. n

    noma Member

    #11
    Dec 26, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ni taarifa ya mamlaka ya hali ya hewa inayosema kuwa kuanzia kesho kutakuwa na mvua kubwa katika mikoa ya dar, dodoma, pwani, mtwara, lindi, unguja, mbeya, rukwa, singida, tabora, iringa na kigoma. Wakazi wa mabondeni wanatahadharishwa.
     
  12. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #12
    Dec 26, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kama hiyo tahadhari imetolewa na mamlaka ya hali ya hewa ya nchi hii, hata haina haja ya kuhofia kwani wanaweza wakasema mvua itanyesha badala yake bonge la jua linatandika.
     
  13. MUSONI

    MUSONI JF-Expert Member

    #13
    Dec 26, 2011
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 526
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Tumekwisha...!! na hii miundombinu yetu, na kuwaachia watu wanajenga kwenye mkondo wa maji...!! sasa watu wanakufa hakuna wa kusema tunabakia maneno tuuuu...!!
     
  14. nachid

    nachid JF-Expert Member

    #14
    Dec 26, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    sometimes tma wasanii tu wale wenzangu wa mabondeni angalieni juu mpaka muone wingu jeusi
     
  15. Bitabo

    Bitabo JF-Expert Member

    #15
    Dec 26, 2011
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 1,852
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Masasi, Mtwara leo imetandika ya nguvu japo walikuwa hawajasema
     
  16. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #16
    Dec 26, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    likija usiku.....?
     
  17. Ralphryder

    Ralphryder JF-Expert Member

    #17
    Dec 26, 2011
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 4,589
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wanabahatisha tu!
     
  18. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #18
    Dec 26, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,111
    Likes Received: 196
    Trophy Points: 160
    Dharau dharau hizo ndugu? Ni bora ukachuku tahadhari hata kwa taarifa za kichaa, kuliko, kuzipuuza then zikawa kweli.
     
  19. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #19
    Dec 26, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ngoja tuone tena kama wanavyosema watabiri wa hali ya hewa!
     
  20. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #20
    Dec 26, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    nasema hivi hiyo mamlaka siiamini hata kidogo.
     
Loading...