Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tahadhari kwa maafisa elimu wanao zunguka na fomu za vitisho

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by nkisumuno, Jul 30, 2012.

  1. n

    nkisumuno JF-Expert Member

    #1
    Jul 30, 2012
    Joined: May 22, 2012
    Messages: 208
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Natoa ushauri kwa maafisa wanaozunguka na fomu kuwa waache mara moja, nadhani wamefanya taathimini na kuona hali halisi nawashauri kwa kesho wasifanye hivyo tena vinginevyo wasije kutuona wabaya kwani uoga wa walimu haupo tena. Unawaambiaje walimu wajaze fomu wanaogoma wakati wamepita na kuona hawapo kazini wajaze wenyewe kuwa wlimu hawapo kazini. wanawapa wakati mgumu walimu wakuu walioamua kujitolea kukaa shuleni.

    Halafu wakumbuke kuwa na wao ni walimu wasijione kuwepo ofisi za elimu wao nao ni miungu. Kama vipi wagawane waende kufundisha. Wakiendelea na vitisho hivyo na sisi tuunde jeshi la kuwasaka maana sisi tunajua kona zipi za kuwavizia ili kuwaonyesha kuwa tumechoka na unyanyasaji. Leo wamejionea kuwa wao si tishio tena kwa walimu.

    Kama ni hivyo waache mara moja kututisha tumegooooooooooooooooooooooooooma!!!!!!!
     
  2. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #2
    Jul 30, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Haya mdau,,,kama wapo wanausoma ujumbe wako mdau
     
  3. d

    dada jane JF-Expert Member

    #3
    Jul 30, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sehemu kubwa ya maafisaelim ni mafisadi. Wanatafuna sana hela za halmashauri,
     
  4. Msalagambwe

    Msalagambwe JF-Expert Member

    #4
    Jul 30, 2012
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Maafisa elimu wengi,
    wamepata vyeo hivyo,
    kwa aibu kubwa.

    Kuwavulia kaptula viongozi wa CCM,
    au kuwa makuwadi wa waheshimiwa,
    kufanikisha kuwabaka,
    walimu wapya wa kike,
    kwa matishio ya kuwahamishia bushi zaidi.
     
  5. n

    nkisumuno JF-Expert Member

    #5
    Jul 30, 2012
    Joined: May 22, 2012
    Messages: 208
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hayo maovu yao ndo yanawafanya wakurupuke. Ni wakati wetu kuwaonyesha kuwa sisi ni walimu wala si mazuzu. Vitisho havitasaidia watulipe madai yetu. Na huyu mzee wa wazee wa dare ssalaam atahutubia nini au anasubiri ashauriwe na Pinda na Rwemamu ndo ahutubie.

    Wanamdanganya sana hivi yeye akili ya kuambiwa hachanganyi na yake maana huwa anakurupuka tu. Akikurupuka hili la walimu litamweka pabaya maana walimu wameamua aache kuahirisha matatizo kwa kwenda mahakamani. Na hata tukirudishwa kazini kwa nguvu tutaenda kupiga stori mwanzo mwisho. Viongozi wa kisiasa si tishio tena kwa walimu TUMEAMUA HATUTAKI KUONEWA. KUONEWA SASA BASI. TUNASUBIRI VIRUNGU SI ALISEMA ATATUPIGA VIRUNGU DIKITETA WETU.
     
  6. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #6
    Jul 30, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kama vp waanzishieni tu,,liwalo na liwe!
     
  7. STK ONE

    STK ONE JF-Expert Member

    #7
    Jul 30, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 628
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Me sikanyagi shule hadi nisikie kauli ya Gratian Mkoba....bila kauli yake, hakuna ambacho kitafanyika. Leo hapa Mpanda mjini, askari polisi waliwakamata Katibu na Mwenyekiti wa CWT kwa sababu walipita mji mzima na gari lenye mic ambalo lilikuwa likitangaza kuwa kesho (leo tarehe 30) hakuna mwalimu kwenda shule, na kwamba atakaye kwenda atakuwa amejidhalilisha...! Wamewashika na kuwasweka Lumande...walimu walikusanyika kituo cha kati cha Wilaya na kuhakikisha kuwa viongozi wetu wameachiwa huru na hakuna kesi iliyofunguliwa dhidi yao...tukaandamana hadi ofisi za CWT wilaya tukaacha na kurudi makwetu....RAHA KWELI, HADI WAKOME WASHENZI HAWA WAMEZOEA KUTUFANYA SISI VIJAKAZI VYAO....Kesho kama kawa...mimi asubuhi naingia kwenye bustani zangu...sikanyagi shule. SOLIDARITY FOREVER!!!!
     
  8. suleym

    suleym JF-Expert Member

    #8
    Jul 30, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,655
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    wakazieni msuli 2muone kawambwa atafanya nn, nilikimbia hii kaz kwa upuuz wa wa2 wa elimu pale temeke manispaa.
     
  9. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #9
    Jul 31, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Hii ngoma safi sana,nimefurahi sana kupata taarifa mbalimbali za mgomo na mafanikio ni makubwa sana.Hakuna kuchoka wala kurudi nyuma,liwalo na liwe.....Arrrrrrrrrrrrrrrrrgh!
     
  10. Mpatanishi

    Mpatanishi JF-Expert Member

    #10
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,695
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    haah haah mkuu hapa naunga mkono hoja mia.mia
     
  11. Baba Collin

    Baba Collin JF-Expert Member

    #11
    Jul 31, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    tuko pamoja walimu
     
  12. Msalagambwe

    Msalagambwe JF-Expert Member

    #12
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Waheshimiwa walimu poleni,
    kwa masahibu yote yalo wakuta,
    nawaunga mkono kwa dhati,
    endelezeni msimamo wenu,
    hata ikibidi gomeni mpaka Novemba 2015,
    acheni fanywa bwegge na CCM,
    kwa faida yao binafsi na wake zao.

    Kazeni buti walimu,
    manunda wapigeni makwanja,
    ukombozi jikomboa kata kamba,
    wakoloni weusi tii wa CCM ya mafisadi,
    si jambo la kuchelea asilani
    ni la lazima na muhimu tekelezeni,
    wasiwachezee manunda habithi CCM,
    hekima yao siku zote ni ujinga na kiburi.

    Weusi wenzetu hawa mamruki,
    kwa kutamani shangingi waiuzaa nchi,
    siku zote waabudu fedha na wageni,
    matapishi yao ya kale wayafanya Tunu,
    wajitunisha mifuko kwa ngawira haramu,
    kwa gharama ya taabu na ufukara wetu,
    wauza ardhi na watu pia,
    Uhuru wetu bei sokoni wamefikia.

    Walimu nawaomba msiwalegezee,
    manunda kenge hawa wa CCM,
    wao hujilipa posho za mabilioni,
    kwenye warsha za ovyo gubikwa utusi,
    zajaa umalaya ubasha sagana,
    tembezan wake waume changanya,
    hayawani mbwa twawasingizia,
    wazee mvi sharubu magugu makavu,
    kuzini na vijana wadogo uturi maziwa ya mama,
    Warsha za kupeana na kuvuliana,
    vyeo vya chupi na heshima uchini.

    Walimu sasa inatosha,
    mmnenyanyasika kwa miongo mingi mno,
    hata lini mtadumu fanywa wajinga,
    kugeuzwa vijiko vya chipsi,
    visoogopa mafuta makaa ya moto pia???

    Hata lini sauti zenu zitaendelea kubanwa,
    na kupwelea kwa kikohozi cha chaki?

    Walimu ndiyo mshikao dira,
    kuonyesha kule tuendako,
    mabango imara yaelekezayo daima,
    bila ushuru kutoza.
    walimu ndiyo viongozi mahususi,
    wa ujanja wote dunia nzima,
    kiduchu kiduchi mwatusindilia,
    wa elimu na teknolojia mlo nayo,
    bila wivu hiana wala majivuno.

    iweje walovilaza Werema pia Mwigulu,
    kuwatusi ya nguoni?
    Iweje Kikwete alo uzaowa DESSA,
    kuwatishia nyau kucha paruza?

    Mgomo wenu walimu,
    nyonga ya CCM vipand vipande,
    mmewatia ngeu kifo ki njiani,
    na kuondoa kilanga chao,
    Walimu pekee mwatosha,
    kuifungisha vilago na machulupwete,
    Dola mufslisi ya CCM.

    CCM yawatumia kama Chupi,
    Siri mwahifadhi heshima kwenu sifuri,
    CCM yawatumia kama chambio,
    mwaisafisha pee nyie mwanuka shonde,
    CCM yawageuza shimo maji taka,
    mahali pa kutolea uoza wake.
    CCM yawaona nyie mbumbumbu hamnazo,
    Ionyesheni Nyie ndo Walimu.

    Zamu yenu hii sasa jamani,
    itumieni vema kamwe msiipote,
    waonyesheni CCM na vibaraka wao,
    Nyie ni walimu na siku zote mwalimu hapuuzwi,
    Nafasi yenu katika jamii,
    yashinda ile ya dhahabu safi,
    walimu muhimili katika jamii
    Jiwe la pembeni kwa maendeleo ya taifa.
     
  13. TETILE

    TETILE Member

    #13
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Umenenaaaaaaaaaaaaa!
     
  14. Msalagambwe

    Msalagambwe JF-Expert Member

    #14
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Haya nipige LAIKI basi!
     
  15. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #15
    Jul 31, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ila wazee tuseme ukweli, hawa maafisa elimu wanawagonga sana walimu wa kike wageni, hata walio olewa tayari.
     
  16. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #16
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    wanawalazimisha?
     
  17. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #17
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    hawa wanataka kuf.ilwa...njoon kwangu na iyo fomu,mi nina kondom
     
  18. Kitaeleweka

    Kitaeleweka JF-Expert Member

    #18
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 389
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wazunguke tu cwanatfuta posho(night) ni kaufisadi kalikoendelea kuota mizizi kutoka juu. Hawawezi kutuambiakitu mi mwl wa mpwapwa vijijini kituoni kwangu hakuna umeme wala network nimekuja mjini nipate na updates za mgomo. This tym no retreating kabsaa we r sick n tired of these bloodsuckers.

    Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
     
  19. i

    iluminata Member

    #19
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 28, 2012
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kikubw kuliko vyote waalimu wasing'ae kabisa kazini.ili tuone hizo fomu watampa nani azijaze kama watawapa wanfunzi hapo sawa waalimu endeleeni kukomaa maafisa elimu ni watu kama nyie wala sio miungu,ni kama wamesahau kwamba na wao walishawahi kuwa waalimu,
     
  20. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #20
    Jul 31, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,434
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    masalia ya shabai robert na seifu khatibu wa miaka ya 1960s
     
Loading...