Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TAHADHARI - Dawa bandia za malaria Afrika

Discussion in 'JF Doctor' started by Absolute, Jan 17, 2012.

  1. Absolute

    Absolute JF-Expert Member

    #1
    Jan 17, 2012
    Joined: Jan 19, 2007
    Messages: 335
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dawa bandia za malaria zaongeza madhara

    [​IMG]mgonjwa wa malaria


    Wanasayansi katika Chuo Kikuu cha Oxford nchini Uingereza wamesema kuwa ongezeko la dawa bandia barani Afrika, ni pigo kubwa katika juhudi zinazoendelea za kupambana na maradhi ya Malaria.
    Malaria huwaua karibu watu milioni moja kila mwaka katika bara la Afrika.

    Wanasayansi wa chuo hicho wamesema kuwa kuuzwa kwa dawa hizo bandia huwadhuru wagonjwa mbali mbali na kusababisha wagonjwa hao kutoweza kupata tiba kamilifu wanapotumia dawa sahihi.
    ''dawa bandia zatoka Uchina''

    Wataalamu hao wa dawa walisema baadhi ya dawa hizo bandia zinatoka Uchina.
    Wameshauri kuwa wataalamu wa maswala ya afya katika bara la Afrika wanapaswa kuchukua hatua kambambe za kusitisha kuenea kwa dawa hizo bandia katika bara la Afrika au sio mamilioni ya watu watafariki.
    Watu walio taabani sana kutokana na dawa hizo bandia ni watoto na wanawake waja wazito.


    SOURCE: BBC Swahili - Habari - Dawa bandia za malaria zaongeza madhara
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Jan 17, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    hao wote lao moja kuwamaliza waafrika..
     
  3. Msambaa mkweli

    Msambaa mkweli Senior Member

    #3
    Jan 17, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 185
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Haya ndio madhara ya soko huria, serikali ya Tanzania, ichukue hatua kwani dawa hizo zipo sokoni, na madaktari wengi wanashawishi wagonjwa kuzitumia kwenye maduka yao binafsi yaliyo karibu na vituo vya Afya.
     
  4. serio

    serio JF-Expert Member

    #4
    Jan 17, 2012
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 5,284
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180
    tuone mwisho wake....lazima watumalize aiseee..
     
  5. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #5
    Jan 17, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Waambie TFDA na Wizara ya afya waache kuruhusu makampuni yasiokuwa na hadhi kudump madawa yasiokuwa na standard. Wao huruhusu kampuni yeyote ilimradi % wapate.
     
  6. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #6
    Jan 18, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    ndio maana mimi kesi ya malaria huwa naimaliza kwa Aloevera chugu... Hii midawa hii?
     
Loading...