Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

TAHADHARI: ATM ZA Standard Chartered Bank

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Kachanchabuseta, Jul 11, 2010.

  1. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #1
    Jul 11, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    WanaJF nawapa tahadhari na ATM hizi za SCB.

    Jana mida ya sa 5 asubuhi nilienda kudraw hela kutoka ATM ya SCB HQ, nilicommand laki 3 ATM machine ikarun HAIKUTOA HELA ikanipa list kwamba nimetoa LAKI TATU. Nilikaa nimeduwaa kilichotokea ikabidi niwambia wanaonifuata wasitoe hela, niliingia ndani kumueleza Bank officer what happen.

    Bank offer kwa Jeuri ananiambia mimi tapeli hela nimechukua ikabidi nimshike mkono mpaka kwa wale mashuhuda niliowaacha kwenye foleni wakamwambia hela hazijatoka.

    Long story......

    Mwisho tukafika kwa Branch manager nikapewa hela Yangu

    Swali:

    1. Kama ATM zinakosea kihivi je ukipata tatizo siku ya weekend ndo hutapata hela yako??
    2. Je inawezekana huu ni mradi mdogo kwa baadhi ya Mabank officer??
     
  2. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #2
    Jul 11, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    mkuu pole sana, nilihama standard 2003, niliacha atm zao zikiwa bomba, sasa nipo kcb hayo mambo unayoyasema huko kcb ya kawaida kila kukicha wanafanya mambo ya kustaajabisha. mwe! pole sana
     
  3. H

    Hanzi Member

    #3
    Jul 11, 2010
    Joined: Jun 27, 2010
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Writing fiction is great. You can say anything you want.
     
  4. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #4
    Jul 11, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Kwa nini unamwambia mwenzako hivyo? Ikiwa wewe haijawahi kukutokea haina maana kwamba huwa haitokei.

    Azungumzie fiction ya kitu kama hicho kwa manufaa ya nani, au una shares katika hiyo bank?
     
  5. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #5
    Jul 11, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hicho kitu nadhani sio kigeni kwenye ATM sekend hand za kibongo.

    Nakumbuka CRDB kilishanitokea kitu kama hicho, bahati ilikuwa weekday kwenda ndani wakaniambia watanirudishia hela yangu baada ya masaa 24.

    Bongo tambarareeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
     
  6. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #6
    Jul 11, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Same experience from NBC. Walikula hela zangu na nilikuwa safarini siku ya weekend. Nilipofika Dar es salaam niliriport kwenye branch ya benk yangu akanambia natakiwa niifuatilie kwenye tawi husika. Kwa hiyo ikawa imekula kwangu. In general, benk zetu zina shida.
     
  7. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #7
    Jul 11, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,057
    Likes Received: 9,755
    Trophy Points: 280
    Abdulhalim nadhani nilisoma hapa hapa Jamii. Jamaa alikuwa na kawaida ya kutoa mabulungutu kupitia ATM na bila kuhesabu kuzitia mfukoni na kuendelea na hamsini zake. Siku hiyo alikuwa anakwenda kununua kitu kama nakumbuka vizuri kilikuwa ni laki nne, akapitia bank kwenye ATM na kutoa pesa hizo kufika huko akalipa hela alizotakiwa kuzilipa akijua zimetimia lakini mwenye duka akamwambia kulikuwa na upungufu wa 80,000 jamaa alipigwa na mshangao wa mwaka. Alipoandika akasema basi kishaabiwa sana maana yeye hakuwa na kawaida ya kuhesabu pesa kila anapotoa toka ATM. Huziweka mfukoni na kunaza kunyofoa kidogo kidogo kila alipohitajika kununua kitu. Kwenye hizo ATM muwe waangalifu mno hasa mnapotoa kiasi kikubwa cha pesa. Hakikisha unahesabu na kama kuna tatizo uombe waliyo nyuma yako wawe mashahidi wako vinginevyo unaweza kabisa kuibiwa.
     
  8. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #8
    Jul 11, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Jamani poleni mie NBC niliomba kutoa 30,000/= ndiyo ilikuwa imebakia, lakini ATM ikanipa 300,000/= hawajashtuka hadi leo!!!!!
     
  9. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #9
    Jul 11, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,057
    Likes Received: 9,755
    Trophy Points: 280

    Duh! kumbe kuna vice versa pia eh!
     
  10. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #10
    Jul 11, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ndo maana wanasema Tz shamba la bibi..

    Bahati tu kwamba threshold za kuchukua hela kwene ATM sio kubwa, la sivyo waizi wooote duniani wangetua bongo kuvuna.
     
  11. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #11
    Jul 12, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Benki za bongo ni full loaded comedy.

    Last year nilienda kwene branch yangu ya CRDB nikamuuliza mhusika ni procedure gani za kufuata ili kupata credit card, akadai eti CRDB haitoi credit cards. Nikasema these people are recruiting funny faces, yaani huyu ndio reliable person kwene hili tawi anasema CRDB haitoi credit cards??? Hivi hawa jamaa huwa wanapewa crash course walau kuijua kampuni wanayoifanyia kazi??

    Kama ni hivi bora waje wazungu na mabenki yao waje kuchuma.
     
  12. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #12
    Jul 12, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135

    Mkuu naona utakuwa na share hapo
     
  13. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #13
    Jul 12, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    :mad:
     
  14. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #14
    Jul 12, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,733
    Likes Received: 428
    Trophy Points: 180
    Ungemuuliza na kama wanatoa 'debit card' pia?
     
  15. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #15
    Jul 12, 2010
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    ni jana tu hapo arusha, nimeingia kwenye atm ya crdb hata cjaingiza kadi yangu nikakutana 35 elfu, inaelekea mashine ilikuwa na shida na mtu alienda kutoa 35 elfu may b akasubri kwa muda akaona hazitoki akaondoka, kumbe nyuma zimejitoa...hakukuwa na mtu hata mmoja zaidi yangu!
     
  16. Obuntu

    Obuntu JF-Expert Member

    #16
    Jul 12, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nyamayao,

    Hiyo pesa ulirudisha kwa Banki au ndo hivyo tena ulisepa nayo?
     
  17. Kamaka

    Kamaka JF-Expert Member

    #17
    Jul 12, 2010
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    naamini jamaa alisepa nayo!
     
  18. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #18
    Jul 12, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hahahahahaa-- du!! Mkuu rudisha 270,000 ya watu. Huu nao ni ufisadi wa aina yake.
     
  19. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #19
    Jul 12, 2010
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,779
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    True, mimi ilishanitokea kama mara tano hivi but ni mara moja nilicomplain wakaniambia itarudishwa then hizo nyingine nilisubiri baada ya muda wanarudisha. Wanasema baada ya reconciliation zinarudi.. well zinarudi lakini why inakuwa hivi ndo sina jibu.
     
  20. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #20
    Jul 12, 2010
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    kaka yangu jana ningezirudishaje?....lakini nitapita arusha j5 nitafanya maarifa.
     
Loading...