Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tahadhali kwa wakazi wa dodoma hasa wapenda filamu,mziki na nyimbo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by hengo, Mar 17, 2012.

  1. hengo

    hengo JF-Expert Member

    #1
    Mar 17, 2012
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 404
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Katika hali isiyo ya kawaida wimbi la vijana wanaodurufu(copy) na kuuza CD`s,VCD`s na DVD`s mbalimbali hasa za maigizo,muziki na nyimbo lazidi kuongezeka siku hadi siku katika maeneo mbalimbali ya nchi hususani mikoa ya Dar es salaam,Mwanza,Dodoma na Arusha na hivvo kutapeli watu kwa kuwauzia bidhaa hizo feki pia kwenda kinyume na sheria ya hakimiliki. kitendo hiki ni kosa na kinyume cha sheria.

    Siku za karibuni kumeibuka kikundi la vijana mkoani Dodoma katika maeneo mbalimbali ya mji hususani stand ya Jamatini,majengo,stand kubwa changombe,makole na ipagala wakiuza CD`s,VCD`s na DVD` mbalimbali ambazo zimechakachuliwa.Kitendo ambacho ni kosa na nikinyume cha sheria ya hati miliki inyozuia mtu yeyeote kudurufu(kupigachapa/copy) kazi ya msanii kwa lengo lolote lile.

    Vijana hao jana tarehe 16.03.2012 wameonekana wakifanya biashara hiyo maeneo ya Jamatini kuanzia mida ya Jioni saa 12 hadi saa mbili usiku wakiwa na gari yenye namba T.670AAW ambayo hutumia kurusha matangazo na kubebea bidhaa hizo


    Aidha imebainikakuwa vijana hao wanamiliki vibanda vya kuonyesha VIDEO katika maeneo mbalimbali ya mji wa Dodoma kama vile makole karibu na msikiti,majengo na chang`ombe

    Ili kulinda haki, maslahi na heshima kwa wasanii wetu jamii kwa ujumla ikishirikiana na vyombo vinavyohusika na uthibiti wa haki za wasanii pia vyombo vya dola haina budi kuwachukulia hatua za kisheria watu hao kukomesha swala hili.Inapendeza kuona sheria ya hakimiliki iko hai na inafanya kazi kulinda haki za wasanii wote.



    Umma na wa kazi wadodoma hawanabudi kujihadhari na vijana hao,pia kutoa taarifa kwa vyombo vya dola kila waonapobaini makosa kama hili na mengine yakitendeka.Aidha vyombo husika vinapaswa kufatilia swala kadri inavyostahili.


     
  2. N

    Ndole JF-Expert Member

    #2
    Mar 17, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 352
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Acha wenzako wapate riziki zao. Hayo yote yataisha kama walionunua rada,mafisadi wa EPA, Richmond na wengine watakamatwa nakufikishwa mahakamani na sheria kuchukua mkondo wake. Bila uwajibikaji tokea juu hakutakuwa na kuheshimu sheria sijui kazi za wasanii.
     
  3. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #3
    Mar 17, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kumbe wale jamaa siyo. Hivi zile CD, na DVD kumbe za kuchakachua. Jamaa nawajua vizuri sana wale. Wameanza kuonyesha video pale Makole long time sana.
     
  4. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #4
    Mar 17, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,452
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    We unatakaje?

    Mbona mi ninazo nyingi tu kwenye flashi?
     
  5. hengo

    hengo JF-Expert Member

    #5
    Mar 17, 2012
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 404
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kweli mkuu wale watu hawafai,wanawaliza sana watu na ukinunu tu kisha ukawastukia hawakubali kurudishiwa na badala yake hupakia bidhaa zao na kukimbia kama wacheza kiusi na kekundu kukwepa zali
     
  6. hengo

    hengo JF-Expert Member

    #6
    Mar 17, 2012
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 404
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kweli mkuu wale watu hawafai,wanawaliza sana watu na ukinunu tu kisha ukawastukia hawakubali kurudishiwa na badala yake hupakia bidhaa zao na kukimbia kama wacheza kiusi na kekundu kukwepa zali
     
  7. hengo

    hengo JF-Expert Member

    #7
    Mar 17, 2012
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 404
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wizi huu.kwanini tuufumbie macho.wizi ni wizi tu sheria lazima ichukue mkondo wake kila panapo stahili.Unashare nao nini mkuu mbona unawatetea sana?
     
  8. hengo

    hengo JF-Expert Member

    #8
    Mar 19, 2012
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 404
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    uchakajuaji huo hufanyika barabara ya kumi na moja mjini Dodoma kwa URIYO ENTERTAIMENT.
     
Loading...