Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tafiti: Wanawake wanaamini ruksa mume kumpiga mkewe

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by EMT, Jun 7, 2011.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    Jun 7, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Utafiti uliofanyika mwaka jana unaonyesha kuwa asilimia 54 ya wanawake wa Tanzania wanaamini kuwa mume anayo haki ya kumpiga mkewe. Asilimia 38 tuu ya wanaume wanaamini hivyo. Uhalali wa mume kumpiga mke unaaminiwa na wanawake na wanaume wa Kitanzania kama ifuatavyo kwa asilimia (%):

    1. Kama mke akiunguza chakula - wanawake -17.7%, wanaume - 5.4%
    2. Kama mke akigombana na mume wake - wanawake - 38.5%, wanaume -22.5%
    3. Kama mke akitoka bila kumjulisha mumewe - wanawake - 40.3%, wanaume -24.6%
    4. Kama mke akitelekeza watoto - wanawake - 40.3%, wanaume - 24.6%
    5. Kama mke akikataa kufanya tendo la ndoa - wanawake - 31.1%, wanaume - 13.8%
    6. Wale wote wanaoamini yote hapo juu - wanawake - 54.1%, wanaume -34.4%

    Findings nyingine zinatisha hasa zile zinazolenga kwenye physical and sexual violence.
    Source: The Demographic and Health Survey for Tanzania 2010: http://www.measuredhs.com/pubs/pdf/FR243/FR243.pdf
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Jun 7, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hayo maswala ya kumpiga mke yamepitwa na wakati...kama vipi nyumba igeuzwe ulingo wapigane kabisa badala ya mmoja kumpiga mwenzake!!!
     
  3. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #3
    Jun 7, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Uongo mtupuuu!
     
  4. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #4
    Jun 7, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Yamepitwa na wakati au ni uongo mtupu lakini wanawake wengi ndio wanaoamini hivyo.
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Jun 7, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    duhhhhhhhhhh


    nilikuwa sijui wanaume tuna haki nyingi hiviii

    wakati wa kuanza kuzitumia sasa lol
     
  6. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #6
    Jun 7, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hao wanawake wengi ni wa umri gani haswa?!Asili?!Elimu?!Historia za kifamilia??!
     
  7. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #7
    Jun 7, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
  8. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #8
    Jun 7, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
  9. Somoe

    Somoe JF-Expert Member

    #9
    Jun 7, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 758
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 60
    Utafiti wa kubuni, kila kona upo bwana. Hao waliofanya utafiti wametia chumvi au pengine wanapenda kupiga wake zao na wanajitetea kwa kusingizia sisi wenyewe wanawake wanalikubali sawa la kupigwa na mume kwa kosa kiduchu. Au walifanya utafiti kwenye makabila yanayopenda kupigwa.

    Kama mke anaunguza mtoto moto au anasaliti ndoa yake kiudharau na kinyama, hapo naweza kukubali mke apigwe kuinyosha akili ya yake iliopinda. sio kaunguza ugali, kofi, katia chumvi nyingi ktk ubwabwa, gumi, duh. Sizani kama kuna mwanamke atakae weza kuishi maisha hayo
     
  10. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #10
    Jun 7, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Sitakupa mikataba yangu usaini ng'o. Utaishia kusaini bila kusoma.
     
  11. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #11
    Jun 7, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Na tutaomba kupatiwa mlisho-nyuma baada ya kuzitumia haki hizo
     
  12. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #12
    Jun 7, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hahhahaha....hiyo ntasoma bwana ila hii inaonyesha sio hata imepikwa bali imechemshwa!!
     
  13. Kamkuki

    Kamkuki JF-Expert Member

    #13
    Jun 7, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 1,055
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Ni kuanzia miaka 18 hadi 35, ni kaskazini mwa Tanzania jirani na Kenya pale ziwa Victoria, darasa la saba tu kwani kuna tatizo gani?, ni jamii ya wafugaji na wavuvi wenye maisha ya kawaida teh teh teeeh!
     
  14. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #14
    Jun 7, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kaskazini mashariki au magharibi?!Naomba unichoree na ramani kabisa maana tangu nifanye mtihani wa maarifa ya jamii darasa la saba sikuwahi kurudia kuangalia ramani ya nchi hii!!

    Darasa la saba nalo la shule za kata au zile akademi za wazungu weusi!!?
     
  15. Kamkuki

    Kamkuki JF-Expert Member

    #15
    Jun 7, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 1,055
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Lizzy vp mbona unaniangusha! ni jirani na Kenya, pale ziwa victoria ebo!
     
  16. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #16
    Jun 7, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Embu nitajie mikoa bwana...mi ramani ilishafutika kichwani!!
     
  17. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #17
    Jun 7, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Haya ngoja nikumegee kidogo, ila ile 10% ni yangu mwenyewe.

    Jumla ya wanawake 10,139 na wanaume 2,527 men wenye umri kati ya miaka 15 na 49 walihojiwa.
    Wanawake 6 kati ya 10 wameolewa and wanaume 5 kati ya 10 wameoa.
    Asilima 5 ya wanawake na 4 ya wanaume wanaishi pamoja lakini hawajaoana rasmi.
    Asilimia 25 ya wanawake ana 41 ya wanaume hawajaolewa/kuoa.
    Asilimia 12 ya wanawake na 7 ya wanaume wametengana, wameachana au wamefiwa na waume/wake zao.
    Wanaume walioa wana umri mkubwa kuliko wanawake waliolewa.
    Asilimia 29 ya wanawake na 27 ya wanaume wanaishi mijini
    Asilimia 97 ya waliohojiwa wanatoka Tanzania Bara.
    Asilimia 9 ya wanawake na 8 ya wanaume wanaishi Dar Es Salaam.
    Asilimia 8 ya wanawake na 11 ya wanaume wanaishi Mwanza.
    Asilimia 8 ya wanawake na 7 ya wanaume wanaishi Shinyanga.
    Nusu ya waliohojiwa wamemaliza elimu ya msingi.
    Asilimia 15 ya wanawake na 23 ya wanaume wamemaliza elimu ya sekondari

    Umegundua kitu hapo?
     
  18. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #18
    Jun 7, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mwanamke anatakiwa kuwa chini ya mume! Mume ndio kichwa cha familia!
     
  19. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #19
    Jun 8, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Anipige aone!!! Nitamvizia akirudi kwenye mapombe yake, nitamshughulikia na hatanisahau!
     
Loading...