Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tafakari !!!!!!!!!!!!!!!!!!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by mayenga, Oct 26, 2010.

  1. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #1
    Oct 26, 2010
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,409
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Nikiwa kati ya WATU waliohudhuria mikutano ya kampeni hasa ya urais,nimeona
    mengi,nimesikia mengi,ahadi kemkem,tamu,nzuri na zenye kuvutia na kama
    JK,SLAA au LIPUMBA mmoja wo akishinda na kutekeleza ahadi zake basi TANZANIA
    itakuwa kama Boswana au kama sio kuifikia Afica kusini. Sina sababu ya
    kuzitaja ahadi kwani wengi wenu mwazijua.

    Ni saa 12:30 za jioni siku ya ijumaa,natoka ofisini kwangu JMOO nakwenda
    posta ili kupanda gari la kuelekea mbezi nyumbani kwangu(mbezi ya
    kimara).Abiria ni wengi kama kawaida,wezi wamo,ila kuna magari ya kwenda
    mbezi ya buku(elfu moja) naingia na muda si mrefu gari inajaa na
    kuondoka,wote tumekaa,foleni ni kama kawaida kwani inaanzia faya na uku gari
    ikiwa imewekwa radio moja ya chama tawala.Watu tupo kimya na aliyesimama ni
    konda tu.

    Mara hiyo radio ikaanza kutangaza sera za mgombea uras wa chama
    tawala,ahadi nyingi,kile mara iki najua mwazijua sina shida ya kuzitaja ila
    ni moja tu ambayo nitaitaja ambayo imenipelekea kuandika UJUMBE huu kwenu,ni
    ile ya KUNUNUA BAJAJI 40 KWA WAMAMA WAJAWAZITO,hapo ni saa 1:30 za jioni na
    hatujavuka magomeni.

    Mara baada ya huyo mgombea kutaja iyo ahadi,nikasikia sauti kuoka nyuma
    ya gari ikisema "ZIMA RADIO YAKO AU BADILISHA STESHENI"ni sauti ya kike tena
    mwanamama mjamzito.Dereva alizima radio,tukawa kimya kila mtu nahisi alikuwa
    anajiuliza kwanini huyu mama kasema radio izimwe au ibadilishe
    stesheni,ukimya ulitawala kama dk 15.Tukiwa tunaanza foleni ya ubungo pale
    mahakama ya ndizi au bigbrother, na ikiwa ni saa 2:07 za usiku,nikasikia
    sauti ya mwanamama mwingine(sio mjamzito) ikisema "KAMA MIMBA ZINGEKUWA
    ZINABEBWA KWA ZAM HUYU KIKWETE ASINGETAMKA MANENO HAYO"nikashtuka nikageuka
    nyuma nikakutana uso kwa uso na yule mama mwenye mimba,mimba yake ilikuwa ni
    kama ya miezi nane tena ilikuwa kubwa(namaanisha tumbo ni kubwa sana).

    Tukiwa tupo stand ya mkoa na gari likiwa limesimama na ni saa 2:45 usiku
    kumbuka nimetoka posta saa 12:30 za jioni.Yule mama mjamzito akasimama
    akaanza kusema "MIMI SITOMPA KURA KIKWETE KWA JAMBO ILI,NILIKUWA NIMPE ILA
    KWA JAMBO KAMA HILI SIWEZI KUMPA"huku akilia na kutokwa na machozi,yule mama
    mwingine aliyesema "kama mimba zingekuwa zinabebwa kwa zam huyu kikwete
    asingetamka maneno hayo" akaanza kumbembeleza yule mama mjamzito akimsii
    akae.Nilimtazama kila mtu ndani ya gari sura zilibadilika zikawa sura za
    majonzi.

    Nikatoka kwenye daladala(kimawazo) nikaleta taswila ya BAJAJI nikamuweka
    yule mama nyuma na mimi nikawa dereva,nikafikiria umbali wa kilometa 50 toka
    kijijini kwetu kule kanyigo kuja hospital,barabara imejaa mashimo,nikawaza
    tumbo la yule mama akiwa yuma na uchungu na babaji ikiwa inayumba kwenye
    mabonde ya barabara,"NILILIA" nilishutushwa na honi nyingi za magari ambazo
    zilikuwa zikilipigia daladal letu kwa kutotembea, kwani kila mtu alikuwa
    kwenye mawazo ya yule mama(naisi) na dereva alijisahau kwa kumuonea huruma
    yule mama.Nilikuwa karibu na dereva nikamuuliza vp?,akajibu "WE ACHA TU"uku
    akitoa leso na kufuta machozi na kuanza kuendesha gari.

    Ni saa 3:07 usiku tupo kimara tunaanza foleni ya kimara stopover,watu
    wote wapo kimya akuna aliyeshuka mpaka sasa na konda kaka kwenye mlango
    ameinama,kila mtu kainama,uku wengine wakivuta mafua,na yule mama mjamzito
    akionekana ana asira na uku machozi yakimtoka yenyewe.Nikajiuliza ina maana
    watu wote tunakwenda mbezi?,pia huyu mama vp mbona kabadilisha kila mtu
    ndani ya daladala? Katumwa nini?.Nikasikia sauti ya baba mmoja kutoka
    katikakti ya gari akisema shusha konda hapo,konda akasema wapi?,baba akajibu
    hapo hapo,Mmmmmmmmm?,"Samahani konda nilikuwa nashuka bucha nimejisahau"
    alisikika yule baba akisema,Mmmmmmmmm?.Ndipo nilipoona kila mtu karudi
    katika hari yake ya kawaida na wengine wakashuka hapo kama watu sita
    hivi.Nikajiuliza je walikuwa wanawaza nini? Mpaka wapitishwe kituoni?.Je
    walikuwa katika taswila kama yangu?,au uchovu wa kazi?

    Kati ya wale walioshuka pale njiani(sio kituoni) baba mmoja akasema
    akimwambia yule mama mjamzito "POLE SANA MAMA NA MIMI NAKUHAIDI SITOMPA KURA
    KIKWETE"akatelemaka.Tunavuka stopover na ni saa 3:30 usiku,kila mtu kaanza
    kusema lake"KIKWETE HANA AKILI"alisikika baba mmoja,"KIKWETE NI MGONJWA"
    alisikika dada mmoja,"WANAIGEUZA NCHI YA FAMILIA KWANI HAPA TUNATAWALIWA
    KIFALME" alisikika kaka mmoja.Ni saa 3:45 nashuka kibanda cha mkaa na
    niliposimama nikwaambia abilia "HUYO NDIO RAIS WENU HATA AKIWA CHIZI SI
    MLIMCHAGUA WENYEWE" nikajibiwa na konda "SHUKA UKO NA NENDA ZAKO",Mmmmmmmm
    hata konda?

    Nikiwa njiani nakwenda kwangu nikawa natafakari "JE YALE MACHOZI YA MAJI
    YALIYONDONDOKA NDANI YA DALADALA LEO"je ni ya bure tu?,na je "IPO SIKU
    YATALIPWA"?,na je "IPO SIKU YATAGEUKA KUWA NI MACHOZI YA DAMU"? nisingependa
    ilo tafakari langu la mwisho litokee.

    Je wewe unatoa machozi gani au maneno gani?,je machozi ya furaha? Au ya
    uzuni kama yule mama mjamzito?au maneno ya kumtukana rais wako kama wale
    watu kwenye daladala.Kazi kwako. Nikipata nauli kabla ya UCHAGUZI nitakwenda
    kanyigo nimuulize babu "JE BABU UMESHAWAHI KUONA KICHUGUU CHA SENENE"?.
     
Loading...