Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tafakari Gharama za Maisha za Watanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by msemakweli10, Mar 1, 2012.

  1. m

    msemakweli10 JF-Expert Member

    #1
    Mar 1, 2012
    Joined: Oct 14, 2013
    Messages: 230
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana JF na watanzania wote kwa ujumla heri ya mwaka mpya.

    Inasikitisha sana sana pale ambapo nchi ya maziwa na asali kama Tanzania watu wake wanaendelea kutaabika na umaskini.

    Watanzania tulikuwa tunasubiri kwa matumaini makubwa upatikanaji wa nishati inayotokana na gesi. Upatikanaji wa gesi ungekuwa ni mbadala wa uharibifu wa mazingira ambapo ukataji miti ovyo ungepungua.

    Masikitiko yangu ni kwamba wakati tukielekea kwenye upatikanaji wa nishati hii ya gesi, bei ya gesi imepanda badala ya kushuka ili kuwawezesha wananchi kujipatia nishati hiyo.

    Mtungi wa gesi kwa kg 50 ni 63000 badala ya 54000 kama hapo awali.

    Je, kwa hali hii, tunaenda wapi? Wewe mwananchi, acha ushabiki usio na tija. Fikiri kabla hujaamua.

    Source: Mwananchi Newz Paper
     
  2. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #2
    Mar 1, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 180
  3. e

    egbert44 JF-Expert Member

    #3
    Mar 2, 2012
    Joined: Mar 17, 2006
    Messages: 344
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    raha jipe mwenyewe!
     
  4. e

    egbert44 JF-Expert Member

    #4
    Mar 2, 2012
    Joined: Mar 17, 2006
    Messages: 344
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    michakato ndio wabongo wanajidaia.

    Hivi tunawezaje kuishi kwa matumizi yafuatayo kila mwezi?

    1. Matumizi nyumbani; chakula, umeme, gesi, maji, soda/juisi za wageni
    2. Ada za watoto zinazolingana na za chuo kikuu
    3. Matibabu hospitalini
    4. pesa ya walinzi kwamwezi,
    5. Sherehe za kuaga na kukaribisha mwaka mpya
    6. Zaka ya kanisani na misikitini Kupanda Mbegu/ Sadaka Shukurani ya Neno
    7. Tozo za Flying (wazoa taka wa mikokoteni ambao huzitupa hapo hapo)
    8. Madalali wa nyumba/viwanja
    9. Pango la nyumba Fremu ya biashara/ofisi
    10. Mazakayo wa mitandao ya simu [airtime vouchers]
    11. Mafuta ya gari Walinda/waosha magari (oya sista/blaza, mdogo wako nipo hapaaa)
    12. Tozo za kuegesha magari
    13. Makato ya Mikopo
    14. Tozo za internet cafe ili uweze ku-surf
    15. Rambirambi ya mfiwa mtaani kwetu
    16. Harusi ya ndugu yako wa ukoo na zawadi
    17. Sendoff ya mtoto ya mdogo wake rafiki yako na
    18. zawadi Kumuaga mfanyakazi mwenzetu na
    19. zawadi Michango ya komunio ya 1 & 2 na kipaimara
    20. Michango ya besdei party na zawadi
    21. Ndugu wa kule kijijini
    22. Mshahara wa Hausigeli na na hausiboi
    23. Bodaboda, teksi na bajaj
    24. Duka la dawa
    25. Tuisheni ya mtoto
    26. Kuchangia wahanga wa mabomu na mafuriko.
    27. Kwenda kumuona mtoto aliyezaliwa,
    28. Kununua CD/DVD ya Uzinduzi wa Kwaya yetu
    29. Chakula cha mbwa
    30. Machango wa Ujenzi wa Kupanua Kanisa
    31. Kuchangia Uinjilisti
    32. Outing ya kitimoto
    33. Ujenzi wa Nyumba Mwabepande
    34. Kuendeleza shamba mkuranga (linalotaka kutaifishwa kwa kutoendelezwa)
    35. Na kwa wale wenzetu wanaokwenda umbali wa Viti Virefu, moja moto moja baridi
    36. Maji ya Traffik
    37. Chai ya Nesi na Daktari,
    38. Kahawa ya Hakimu, Karani na PP
    39. Vishoka waunganisha maji na umeme
    40. Kidogodogo cha mjumbe na mtendaji wa mtaa Hivi hali inakuwaje?
    41. Mia mbili ya watoto wa mtaani/ombaomba,
    42. kitu kidogo cha wale wanaolazimisha kuosha kioo cha gari kwenye foleni.
    43. umeme uliopanda bei,
    44. gesi iliyopanda bei,
    45. maji yaliyoadimika,
    46. bado contingency expenses maana huu usafiri unaotembelea ball joint,bush,fen belt havijafa...bado service,
    47. Chakula cha mchana kazini especially kama maofisi yetu mama ntilie wanakaribiana bei na restaurants
    48. Mchango wa kitchen pati na sare,baby shower...
    49. bado hujatoa watoto outing jumapili n.k
    50. Akiba ya uzeeni ambayo mtu anatakiwa aijenge wakati bado hajastaafu n.k


    Hapo mwajiri amekuongezea mshahara kwa 7% tu wakati inflation ni above 19%.


    Ukifikiria kwa makini unajiuliza Watanzania wanawezaje kuishi kwa style hii???
     
  5. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #5
    Mar 2, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,734
    Likes Received: 4,593
    Trophy Points: 280
    [TABLE="class: frameBorder"]
    [TR="bgcolor: #ffcc33"]
    [TD="width: 209"]BUNDLE
    [/TD]
    [TD="width: 155"] SUBSCRIPTION
    [/TD]
    [TD="width: 75"] FEE
    [/TD]
    [TD="width: 90"] VALIDITY
    [/TD]
    [/TR]
    [TR="bgcolor: #f3f3f3"]
    [TD="width: 209"] Daily Bundle (20MB)
    [/TD]
    [TD="width: 155"] SMS ‘ datasiku ' to 15444
    [/TD]
    [TD="width: 75"]
    500/= ​
    [/TD]
    [TD="width: 90"]
    1 day ​
    [/TD]
    [/TR]
    [TR="bgcolor: #f3f3f3"]
    [TD="width: 209"] 1 Day bundle (300MB)
    [/TD]
    [TD="width: 155"] SMS ‘ dataplus ' to 15444
    [/TD]
    [TD="width: 75"]
    3,000/= ​
    [/TD]
    [TD="width: 90"]
    1 day ​
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  6. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #6
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mamluki wa ccm hao, njaa zinawasumbua!
     
  7. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #7
    Jan 1, 2014
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 9,621
    Likes Received: 1,215
    Trophy Points: 280
    Hali ni mbaya sana hasa tunakoelekea.
     
  8. m

    msemakweli10 JF-Expert Member

    #8
    Jan 1, 2014
    Joined: Oct 14, 2013
    Messages: 230
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naona kama wananchi wametelekezwa.
     
  9. Mystery

    Mystery JF Gold Member

    #9
    Jan 1, 2014
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 5,092
    Likes Received: 1,332
    Trophy Points: 280
    Tatizo la viongozi wetu wa kisiasa,hawatendi yale wanayonena.

    Imagine Rais wetu JK wakati anaingia madarakani mwaka 2005,aliahidi maisha bora kwa kila mtanzania, sasa badala yake siyo tena maisha bora kwa kila mtanzania,bali yamekuwa maisha ya majanga ya majanga kwa kila mTz, except kwa viongozi wakubwa ndani ya chama tawala na serikali ya CCM na wanafamilia wao.

    Hebu jaribu kuimagine,siku zote viongozi wetu wanapokuwa kwenye majukwaa ya kisiasa,wamekuwa wakituhakikishia waTz kuwa baada ya kugundulika gesi nyingi sana nchini,inayokadiriwa kufikia cubic feet trillion 46,badala ya neema hiyo kuonekana kwa bidhaa zinazotumia gesi hiyo hiyo kama gesi ya kupikia na matumizi ya nishati ya umeme kupungua kama ambavyo wamekuwa wakituahidi kuwa zitapungua,badala yake imekuwa vice versa, bei zake ndiyo zimepaa kwa mtungi wa gesi kufikia eifu 63 na bei ya umeme kupanda kwa asilmia zaidi ya 40.

    Hivi viongozi wetu hawa,sisi waTz tukiwaita kuwa ni wasanii wakubwa,watasema sisi waTz,tumewakosea adabu?!!
     
  10. K

    Kituko JF-Expert Member

    #10
    Jan 1, 2014
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280

    Kaka naomba nikusahihishe kidogo hapo kwenye KG ya huo mtungi ni kilo 30 tu na wala sio 50kg
     
  11. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #11
    Jan 1, 2014
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,716
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Wananchi wa tanzania asilimia kubwa hawana akili timamu ndio maana huu ujinga unaendelea
     
  12. m

    msemakweli10 JF-Expert Member

    #12
    Jan 1, 2014
    Joined: Oct 14, 2013
    Messages: 230
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata kidogo. Kwanza kabisa wao wenyewe hawajitambui, ni waongo na kwa hili yatawatokea puani.
     
  13. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #13
    Jan 1, 2014
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 548
    Trophy Points: 280
    Bado sijaelewa hapa kitu gani mnazungumzia wekeni sawa! Mnazungumzia Mtungi Empty bila gesi au? Maana navyojua mimi mtungi wenye gesi wa kilo 30(gesi 15kg+mtungi 15kg) ni zaidi ya 150,000/= ukienda kubadilisha mtungi na kununua gesi ni 55,000/=
     
  14. Iyokopokomayoko

    Iyokopokomayoko JF-Expert Member

    #14
    Jan 1, 2014
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 1,816
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    kweli kabisa.
     
  15. Iyokopokomayoko

    Iyokopokomayoko JF-Expert Member

    #15
    Jan 1, 2014
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 1,816
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    kilo 15 kujaza gesi pekee ilikuwa elfu 22 kwa sasa imepanda mpaka elfu 26 na hii ni kwa dar hatujuwi huko mikoani itakuwaje, kama kuna vitu vimenishangaza ni kupanda kwa bei ya gesi maana wengi tunatarajia ishuke zaidi na zaidi badala yake inapanda! hii nchi sijuwi tunaelekea wapi.
     
  16. m

    m4cjb JF-Expert Member

    #16
    Jan 1, 2014
    Joined: Jul 23, 2012
    Messages: 6,533
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Hakuna sababu ya kulialia hapo,ujinga wetu wa kukubali kuhongwa pilau,tshirt,kofia na chumvi ndio unaotufikasha hapo! wanaotuhonga wanatudharau sana na kutuona wapumbafu na ndio maana wanafanya watakavyo! AMKA, JITAMBUE NA 2015 FANYA MAAMUZI SAHIHI TUWAPUMZISHE HAWA WAKOLONI WEUSI WALIOLEMEWA NA MIZIGO ILI TAIFA LITOKE HAPA LILIPOKWAMA!
     
  17. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #17
    Jan 1, 2014
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Umeme juu
    Gas juu
    Simu juu
    Kazi ipo
     
  18. R

    Rua Senior Member

    #18
    Jan 1, 2014
    Joined: Dec 30, 2013
    Messages: 115
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tanzania ni zaidi uijuavyo,wakati wenzetu wanaupokea mwaka mpya kwa matumain makubwa,cc walala hoi tunaupokea kwa gharama za maisha kupanda mara dufu,wanao washabikia manyan'gau nyinyiemu mungu na awalaan wao na uzao wao.
     
  19. R

    Rua Senior Member

    #19
    Jan 1, 2014
    Joined: Dec 30, 2013
    Messages: 115
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tanzania ni zaidi ya uijuavyo,wakati wenzetu wanaupokea mwaka mpya kwa matumain makubwa,cc walala hoi tunaupokea kwa gharama za maisha kupanda mara dufu,wanao washabikia manyan'gau nyinyiemu mungu na awalaan wao na uzao wao.
     
  20. Kozo Okamoto

    Kozo Okamoto JF-Expert Member

    #20
    Jan 1, 2014
    Joined: Oct 14, 2013
    Messages: 3,181
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 160
    umaskini huu utaishalini?
     
Loading...