Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tafadhali Wabunge wetu, ACHENI KULALAMIKIA bajeti timizeni wajibu wenu!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Honey K, Jun 18, 2012.

  1. H

    Honey K JF-Expert Member

    #1
    Jun 18, 2012
    Joined: Sep 14, 2008
    Messages: 629
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    HIVI KWANINI WABUNGE WETU WANALALAMIKA JUU YA BAJETI BADALA YA KUTIMIZA WAJIBU WAO?! WANAMLALAMIKIA NANI?

    Kimsingi bajeti inapopelekwa Bungeni na serikali inakwenda kwa ajili ya mjadala na marekebisho palipo na mapungufu NA SI KUPITISHWA KAMA WAJIBU TU, tunategemea mjadala wenye lengo la kuboresha bajeti iliyowasilishwa bungeni kwa faida ya wananchi.

    Sasa haya malalamiko ya baadhi ya wabunge barabarani, mara "niko tayari kufukuzwa"!! Nani anamfukuza nani?! Nani anayetishia uhuru, haki na wajibu wa kikatiba wa wabunge wetu mpaka wanalalamika barabarani?!!

    Nashauri wabunge timizeni wajibu wenu, jadilini na kuishauri serikali ndani ya bunge juu ya maboresho ya bajeti iliyoletwa kwenu! Kulalamika barabarani kunaonyesha ama baadhi hawajui wajibu na haki zao kikatiba, au kuna watu wanatafuta umaarufu binafsi. Hivi kila mmoja akilalamika na nyie tuliowapa dhamana ya kuisimamia na kuishauri serikali maana yake nini? Nyie mlalamike na wananchi walalamike kuna sababu gani ya nyie kupewa dhamana hii kubwa mliopewa!!

    With due respect TIMIZENI WAJIBU WENU BUNGENI NA SI BARABARANI KULALAMIKA KUTWA KUCHWA!
     
  2. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #2
    Jun 18, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,146
    Likes Received: 3,692
    Trophy Points: 280
    Nape, hii serikali mnayoiongoza mbona inaonyesha haijui wananchi wanachokitaka, inataka kushauriwa kwa kila kitu, kama vipi si muwaachie wanaoweza!!!!!!! anyway pole kwa kupigwa doro iringa!
     
  3. H

    Honey K JF-Expert Member

    #3
    Jun 18, 2012
    Joined: Sep 14, 2008
    Messages: 629
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Huna aibu sawa! Hata haya huna!??? Nenda kaulize nilichiwafanya Iringa!!! Ninaeleza maswala ya bajeti by the way, ukitaka mjadala wa Iringa anzisha thread!
     
  4. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #4
    Jun 18, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,146
    Likes Received: 3,692
    Trophy Points: 280
    hujaijibu hoja yangu ya msingi, mna-base kushauriwa tuuuuuu! mnaweza kufanya nini sasa! naona umejibu "asante" kwa tafsida.
     
  5. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #5
    Jun 18, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    For first time, nakubaliana na nawe Nape, wabunge wa magamba waache walalamike maana tayari wameshajiona ni chama cha upinzani, 2015 itadhibitisha hili.

    Well wabunge wa CCM timizeni wajibu wenu kwa kuikataa bajeti, that is over, WAKIIKATAA WATAKUWA WAMETIMIZA WAJIBU WAO VIZURI, I support Nape.
     
  6. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #6
    Jun 18, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,181
    Likes Received: 4,718
    Trophy Points: 280
    We ndo unapaswa kuona aibu, manake walichokifanya ndugu zako wa CHADEMA hujafanikiwa kufika hata robo yake. Pamoja na kutumia mihela kibao wananchi hawakukubali kudanganyika kiviiiile.
    [​IMG]

    Linganisha na:

    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
     
  7. Elungata

    Elungata JF-Expert Member

    #7
    Jun 18, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 24,599
    Likes Received: 3,930
    Trophy Points: 280
    Wewe kumbe hujagundua, wanasiasa wa siku hizi wanafikiri kukosoa au kutoa maneno ya kupinga kila kitu kinachopangwa na serikali kutawafanya wakubalike kwa wananchi .kwa hiyo wanafanya sarakasi tu za kisiasa ili kujihakikishia maslahi yao.

    Wananchi pia wameshaaminishwa kila mipango ya serikali ni mibovu kwahiyo lazima hao wambunge wataonekana mashujaa na watetezi wa watu.

    Ni juu ya serikali kupanga mipango makini ili kurudisha imani za wananchi.

    Mfano kama hi? bajeti kama kweli imetungwa ovyo kama wanavyodai wabunge basi itawacost na kama ni siasa tu tutajua tu pindi mjadala ukianza.
     
  8. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #8
    Jun 18, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,146
    Likes Received: 3,692
    Trophy Points: 280
    lengo la nape ni kuwa serikali ya CCM "ishauriwe" na wala si kukwamishwa!
     
  9. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #9
    Jun 18, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kamanda Nape, kwenye RED kimsingi wanalalamika kwa sababu walishaishauri serikali lakini serikali inaleta USANII, walishasema hii bajeti haifai toka kwenye vikao vya kamati zao, serikali ikakubali USHAURI, chaajabu ikafanya usanii wa kuisoma ileile iliyokataliwa, kwa mtazamo wako Wafanye nini, that way wanakwenda said " barabarani" kwa sababu ndiko huko "barabarani" walizipata kura.
     
  10. m

    mamajack JF-Expert Member

    #10
    Jun 18, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hahahahahaha,nape,pale sokoni ulwafanya kweli duh.hata mshipa wa aibu mafsadi wamekukata duh.
     
  11. Kakulwa P

    Kakulwa P JF-Expert Member

    #11
    Jun 18, 2012
    Joined: Feb 8, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sioni ajabu kwa tamko kama hili Ndugu yangu Nape, maana tukisema ugumu wa maisha wewe huwezi kujua kwa kuwa kila kitu kipo tayari kwenye stoo yako wewe ni kuchukua na kutumia.

    Bajeti hii ya sasa ni bajeti jina na wewe unajua ila huwezi kutamka hadharani kuwa ni mbaya, sasa wabunge hawalalamiki barabarani wanawaambia wananchi waliowachagua juu ya kilichowasilishwa bungeni, huku wakiwajulisha kuwa ITAPITISHWA kwa wingi wa wabunge wa CCM pamoja na ubaya wake.
    Wabunge hao hawalalamiki barabarani wanawaambia wananchi waliowachagua ili kuwajulisha kuwa siyo wale WALIOTEULIWA kiushuikaji ili kutetea wale waliowaweka walipo KAMA WEWE ULIYE MIONGONI MWA WATEULE.

    Wabunge hawalalamiki barabarani ila wanawajulisha wananchi waliowachagua kuwa wote walioteuliwa wanatumia raslimali za Taifa bala kuwa na uchungu maana wanapita kila eneo nchini wakiwatukana wananchi wenzao kuwa ni VINYAGO, OIL CHAFU na mambo kama hayo huku wakisahau kuwa wanatumia kodi za watanzania wote.

    Wabunge ni haki yao kuwajulisha wananchi maana ndio waliowatuma bungeni ila wakifanya hivyo vinatumwa vimemo, sms za vitisho kutoka kwa WATEULE kuwa wanakiuka maagizo ya CCM, basi kama hawatishwi mbona hakuna kukanusha habari wanazozitoa kutoka kwako Nape.

    Msiwatishe wawakilishi wetu jamani ngoja watimize wajibu wao waliotumwa na waajiri wao WANANCHI.
     
  12. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #12
    Jun 18, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,146
    Likes Received: 3,692
    Trophy Points: 280
    Nape tueleze, ukiwa njiapanda kwenye jambo lolote hapo ndipo unahitaji ushauri, kwenye post yako umetaka serikali inayoundwa na chama chako ishauriwe na wabunge, UMESHAGUNDUA KUWA IKO NJIA PANDA KIASI KWAMBA HAIWEZI KUTOFAUTISHA Z NA 2 ???????
     
  13. Elungata

    Elungata JF-Expert Member

    #13
    Jun 18, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 24,599
    Likes Received: 3,930
    Trophy Points: 280
    wewe sijui hasa hata unaongelea nini.au ndo unaamka nini....kushauriwa nini,wapi na lini?naona unaongea tu bila mpangilio.ama unataka tujuwe nawewe upo.
     
  14. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #14
    Jun 18, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Malalamiko ya wabunge wa CCM yanatokana na msimamo mnaouweka kwenye party caucas.

    Ndiyo maana mtasikia wabunge wa CCM wakiikosea bajeti lakini HITIMISHO lao linakuwa
    ninaunga mkono BAJETI 100%
     
  15. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #15
    Jun 18, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    nape unatapatapa sana,mbona kama upo mwenyewe ccm au wamekususia chama,kaaaazi kweli kweli
     
  16. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #16
    Jun 18, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    WALISHAISHAURI kwenye kamati ya kudumu ya bunge, fedha na uchumi. ilishaishauri na kusema hii bajeti haifai... serikali ikakubali then wameleta usanii wa kuirudisha the same, kushauri walishashauri...watimize wajibu wao.. kwa kuikaata
     
  17. Chigwiyemisi

    Chigwiyemisi JF-Expert Member

    #17
    Jun 18, 2012
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 528
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mkuu Nape, pole kwa kazi..

    Nadhani hata wewe unalalamika.. Kimsingi mjadala wa bajeti bado haujaanza na unategemewa kuanza leo. Kwa hiyo huwezi kusema kama wabunge wametimiza wajibu wao au hawajatimiza hadi hapo watakapoanza kujadili bajeti. Kuhusiana na suala la kuongelea bajeti wana haki ya kuizungumzia kulingana na jinsi wanavyoiona na kuitafakari. Tatizo litakuwa pale kama watalalamika nje na ndani ya bunge wakakaa kimya, hata hivyo hii ni kawaida sana kwa wabunge wa CCM. Najua una kiwewe cha M4C kwa sababu ni dhahiri imeingia kila mahali hata bungeni na wabunge wa CCM wanaonekana kuchanganyikiwa zaidi, wamesoma alama za nyakati na hawataki kuzikwa kaburi moja na chama chao!

    Kazi unayo. Nakushauri mshauri bosi wako mtumie style ya BWM kuja Dodoma na kuwapiga mkwara wabunge wake. Kuhusu Iringa umenisikitisha sana kuanza style ya Lusinde.. Kwa nini utukane Nape? Wewe ni mtu mkubwa kama huelewi. You are a public figure! Maneno yako yanabeba taswira ya chama moja kwa moja! Jifunze nini cha kuongea na wapi kiongelewe! Hivi hujui kuwa hata Arumeru mitusi ya Lusinde ilichangia chama chako kushindwa! Grow up!
     
  18. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #18
    Jun 18, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,146
    Likes Received: 3,692
    Trophy Points: 280
    niliyemuuliza ni nape! uwepo wangu jf haufungamani na uwepo wa mwanajamii yeyote. ili kuwadhihirishia wasomaji kama wewe ni au si poyoyo, tuambie wewe ni nani kwa mistari isiyozidi mitatu!
     
  19. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #19
    Jun 18, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,146
    Likes Received: 3,692
    Trophy Points: 280
    Asprin, picha zimemkimbiza nape kwenye uzi wake!
     
  20. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #20
    Jun 18, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mkuu ni lini serikali yenu itaacha kutegemea kukusanya ushuru kwenye pombe na sigara?
     
Loading...