Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tafadhali usisome hapa!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Smarty, Mar 26, 2011.

  1. S

    Smarty JF-Expert Member

    #1
    Mar 26, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    niaje waungwana? Kwa muda mrefu nimekuwa nikifuatilia mijadala mbalimbali hapa jf. Hii forum naikubali sana kwani ni ya ukwe-eh 7bu robo ya siku huwa najikuta nakuwepo hapa maana hapa huwa naamini ni stress free zone. Ila kuna baadhi ya thread na reply huwa sizipendi kabisa kama zile zinazohusu maswala ya udini. Wewe ni muislamu kwa 7babu ulizaliwa ukakuta wazazi wako ni waislamu na mwingine ni mkiristo kwa sbb ulizaliwa ukawakuta wazazi wako hivo, ni wachache wanaosoma wakatambua dini ni ipi ya haki au vipi!! Mi nashauri maswala ya udini tuachane nayo kwa sbb hapa duniani tunapita tu, wengine familia zetu tumemix dini tena ndugu wa tumbo moja kwahiyo huwa tunakawzika. Sawa?? Sawa!!!!!!! Haya!!!!!
     
  2. M

    MWananyati Senior Member

    #2
    Mar 26, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mdau umeonge jambo la msingi sana. Tatizo hili la kuongelea udini ukiangalia kwa undani wake lilianza wakati wa kampeni za uchaguzi mkuu. Chama tawala ndio chanzo, na mkuu wa nchi inaonekana hana dhamira ya dhati kukomesha hii mbegu inayomea taratibu. Ukiangalia kwa wenzet rwanda, ni marufuku kutamka hata kabila, na serikali imefanikiwa kwa hili. Hapa kwetu, usimamizi wa maelekezo ya serikali yetu ni hafifu kwa vile wasimamizi wenyewe ndio wanao-propagate suala la udini

    Rai kwa watanzania, sisi wote ni ndugu, dini zimeletwa kwa nia njema ya kutufanya tuishi kwa amani na upendo. Tusifute msingi huu
     
  3. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #3
    Mar 26, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Sijasoma, sichangii.
     
  4. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #4
    Mar 26, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Namkumbuka Baba wa Taifa,RIP Sir. Alisema mtu akishindwa kwa HOJA basi atajihalalisha kwa UDINI, UKABILA, UMKOA nk. Huyu Mzee kweli namheshimu kwa hilo alikuwa na uwezo usio wa kawaida ndio leo tunaona wakuu wa nchi wanajihalalisha hivo.
     
  5. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #5
    Mar 26, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,608
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    Heading na content vimepishana....
    Hakuna Mchango.....
    Kwa sababu hukutaka mchango according to your Heading.....
     
  6. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #6
    Mar 26, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Sasa umeweka ya nini? Hata sichangii sababu sijasoma.
     
  7. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #7
    Mar 26, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Mkuu, upo serious? Kama hutaki tusome umepost ya nini? No comment, sijasoma
     
  8. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #8
    Mar 26, 2011
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ha ha haa si mmesoma lakini! Changieni tu! yale yale unakuta heading kuubwa "MREMA AFUMANIWA NA MTOTO WA SHULE" ndani ya habari unakuta mzee wa huko kijijini kakutwa na mtoto wa shule akikojoa kichakani!
     
  9. SHINYAKA

    SHINYAKA Member

    #9
    Mar 26, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    post yako saaaaaaaaaaaaaafi, tatizo heading mkuu, au ni namna ya kuwavuta watu, kwa sababu bin Adam kwa vitu vilivyofichika Mh!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  10. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #10
    Mar 26, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Prof Kasambanda
     
  11. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #11
    Mar 26, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    nafikiri heading ameandika hivo.. ili wale wahusika.. "wadini" piaje waisome ..... maneno yake kweli kabisa.. ! i hope wahusika watayafanyia kazi.. na wanajulikana kabisa....
     
  12. Mr. Mwalu

    Mr. Mwalu JF-Expert Member

    #12
    Mar 26, 2011
    Joined: Feb 4, 2010
    Messages: 603
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Unaweza kukuta huyo wanayemsema wa dini yetu kabaki jina tu! Anavyoishi hana tofauti na mpagani smtimes mpaka shetani anamuogopa(jinsi anavyofisadi) si mishipa ya shingo inavyotutoka kwa kumtetea kama vile ye ndo njia ya PEPONI!
     
  13. mfarisayo

    mfarisayo JF-Expert Member

    #13
    Mar 26, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 4,924
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Poleni sana tatizo udini ni mtaji wa sera za watu flani
     
  14. S

    Smarty JF-Expert Member

    #14
    Mar 26, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    sichangii nao nimchango pia.
     
  15. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #15
    Mar 26, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    umekunufaisha nini huu mchango wangu wa sichangii?
     
  16. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #16
    Mar 27, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Hus mdogo mdogo..........
     
  17. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #17
    Mar 27, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Ngoja nipunguze speed. Ila ameboa, ametuambia tusisome sasa ametuma ili iweje?
    Mi mpaka sahv sijasoma na siisomi ng'o.....
     
  18. Jahmercy

    Jahmercy Member

    #18
    Mar 27, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 69
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Ni kweli mkuu hakuna sabab ya kuwa na malumbano ya kidin kabisa, sabab kila mtu anaiman yake na anaabudu kivyake so unapoanza kulumbana na kukishifiana dini zetu yawezekana tunamkosea hata huyo mungu. Mungu atusaidie.
     
  19. Magogwajr

    Magogwajr JF-Expert Member

    #19
    Mar 27, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    ni kweli tuliowengi tumezaliwa na kukuta wazazi wetu ni wakristo au waislam but haizuii mtu kujua dini ya ukweli ni ipi. Kumbuka utahukumiwa wewe km wewe na si mzazi wako. Kila mtu atabeba mzigo wake mwenyewe! Kutotafuta ukweli si suluhisho bali mtu mwenyewe mwenye akili tim amu bila influence ya wazazi asome maandiko na kujua ukweli
     
  20. k

    kasimba123 JF-Expert Member

    #20
    Mar 28, 2011
    Joined: Apr 18, 2010
    Messages: 1,160
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Jukwaa la imani na dini lifutwe kwani linaleta udini na kupoteza mshikamano wetu hapa JF. Hatutaki udini lifutwe tu nafikiri lianzishwe Jukwaa la Utanzania kwani huwa naamini dini ni mfumo na utaratibu wa maisha ya kila siku anayofuata mtu lkn hizi dini wakati mwingine zimekuwa kama sumu ya fikira zetu
     
Loading...