Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tabora yarudisha chenji ya Mil. 300 hazina

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Luteni, Mar 29, 2010.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Mar 29, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    MKOA wa Tabora umerudisha hazina Sh 326,192,517 walizopaswa kulipwa walimu wa Shule za Msingi baada ya kubainika kiasi hicho cha fedha kilizidi ikilinganishwa na madai yao halali. Madai ya walimu hao yalikuwa Sh 1,167,856,406 lakini baada ya kuhakikiwa yalionekana halali kulipwa ni Sh 841,662,889 hivyo fedha zilizobaki zimerudishwa hazina.

    My take
    Tukio hili ni kuonyesha uaminifu au kujipendekeza,
    au wameogopa PCCB wangezifisadi wangejulikana,
    au mgao haukueleweka mtu akamwaga unga,
    Kama wamezirudisha hazina ina maana Tabora hakuna madai zaidi ya malimbikizo ya mishahara ya walimu
    Nani alizidisha madai hayo na je kaadhibiwa?
    Je hazina imeridhika kurudishiwa? kama wameridhika kabla ya kuzitoa ilijiridhisha kuwa hakukuwa na udanganyifu wa madai?

    Mimi huwa najiuliza kwani tunapozungumzia utawala bora ni nini hasa ni kuona mtu anahubiri utawala bora au kuona matendo, je matukio kama haya yanahusika au hayahusiki na utawala bora elewa huu ni mkoa mmoja tu ambao angalau wamediliki.
    Mwisho napenda kuuliza hapa mzembe ni nani aliyepeleka hazina idadi zaidi ya mahitaji au hazina iliyotoa pesa bila kuhakiki.
    Ni tukio moja tu lakini tukijibu maswali hapo juu itawakilisha jinsi mali ya umma inavyotumika bila uangalifu, na ukiangalia kwa juu juu utasema kuna tatizo gani wakati pesa imerudi ilikotoka?
     
  2. F

    Froida JF-Expert Member

    #2
    Mar 30, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    Madiwani wote wa Tabora wanatakiwa kufutwa kazi mwezi wa kumi kwa kutokuchaguliwa tena mkoa wenyewe uko nyuma kwa kila kitu si wangechimbia bwawa jipya la kuhifadhi maji manake lilopo lilichimbwa wakati wa mkoloni na maji hayatoshelizi katika mji wa tabora au wangenunua madeski kwenye shule zao au basi wanunua ambulance ,ziwasaidie wa mama wajawazito wanapotaka kujifungua badala ya kurudisha fedha hazina ambazo zitatumika kuwaongezea CCM kwenye harambee yao ,Kwanza mwenyekiti wa halmashauri ya Tabora ni nani anaruhusu chenzi zote hizo kurudi hazina kweli maskini ataishia kuwa maskini milele
     
  3. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #3
    Mar 30, 2010
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0

    Mkuu waliomba hela za kulipa walimu, wamepewa; zimezidi wanatakiwa kurudisha. Is that simple....
     
  4. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #4
    Mar 30, 2010
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Tabora yangu hii walimu wenyewe shule za msingi wa kuhesabu.
     
  5. m

    miner Member

    #5
    Mar 30, 2010
    Joined: Dec 14, 2009
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari hii haijakaa sawa madai ya walimu yalichukua muda mrefu kulipwa mpaka yalipohakikiwa hivyo basi pesa iliyopelekwa Tabora ilikua ni kiwango ambacho tayari kimehakikiwa inakuaje pesa zilizopelekwa ni zaid kuliko madai halisi lipo tatizo mahali fulani HAZINA. Serekali hii jamani kila mahali ni tatizo
     
  6. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #6
    Mar 30, 2010
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,474
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Watanzania bwana
    Sasa inaonekana kurudisha kisicho halali ni ujinga, teh teh teh teh.harafu hapo hapo unapiga dhidi ya ufisadi, na kubwata eti unataka viongozi wanaofuata sheria na kanuni teh teh.
     
  7. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #7
    Mar 30, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    mkuu hata wangeema wameomba milioni moja ya kumalizia takweimu ungesema

    nadhani sasa inatosha iwapo tutaishia kuwa stereotypes bila analytical skills etc

    come again bro
     
  8. Kiwalani

    Kiwalani Senior Member

    #8
    Mar 30, 2010
    Joined: Feb 25, 2010
    Messages: 125
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 33
    Mkuu, suala ni kwamba kwa nini zilizidishwa in the first place??!! Inavyotakiwa ni kwamba orodha iliyoomba pesa wizarani iwe sawa na ya malipo huko Tabora; na si vinginevyo.
     
  9. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #9
    Mar 31, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    MkamaP ukisoma para yangu ya mwisho(red) niliitoa makusudi kwa sababu nilijua kuna watu wa type kama yako watahoji hicho unachohoji, tatizo si kurudisha kisicho halali tatizo ni kimepatikanaje nani amesababisha kiwe si halali?
     
Loading...