Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

tabora:kwanini vyuo vikuu vimechelewa kuanzishwa?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by kapya, Oct 8, 2012.

  1. k

    kapya Senior Member

    #1
    Oct 8, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wana jf,mpaka sasa tbora kuna vyuo vikuu viwili ambavyo ni SAUT TABORA kilichoanzishwa 2010 na teofilo kisanji 2012.sasa je kwanini mkoa mkongwe kama huu haukupewa kipaumbele wakati wasaomi wengi kama j.k nyerer,sitta,lowasa n.k wamesoma hapa?
     
  2. Mwana Mtoka Pabaya

    Mwana Mtoka Pabaya JF-Expert Member

    #2
    Oct 8, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 7,265
    Likes Received: 2,183
    Trophy Points: 280
    Sasa hivi nitaambiwa nimetukana.

    Hivi, vyuo hujengwa kwa kuwa watu wameamua kutoa kipaumbele au kwa kuwa mahitaji yameonekana? Na kwa nini basi uhoji kuhusu vyuo, niambie ni nini kilichowahi Tabora.

    Hayo maswali yako ungemuuliza Rage. Nyerere kusoma hapo hakumaanishi angejenga chuo porini. Mkoa usio na sekondari unaujengea chuo kikuu ili wasome njiwa au nyuki?
     
  3. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #3
    Oct 8, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Sehemu zote alizokaa mwarabu hakuna maendeleo mfano Bagamoyo,Tabora,Tanga,Lindi,Mtwara.Huko aliacha Elimu Ahera na misikiti tuu.
     
  4. S

    Suleiman Kinunda Member

    #4
    Oct 8, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Shule iliyoongoza kitaifa mitihani ya form 6 inatokea bagamoyo
     
  5. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #5
    Oct 8, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    watu wengine unasifia ujinga
     
  6. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #6
    Oct 9, 2012
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    marian!!?? ya wakwere ile kwani? watu wa bara ndio wako kibao pale, nimeish bm kwa zaidi ya miaka 7 sasa, hata maendeleo na vijumba vizuri unavyoviona pale si vya wazawa, wenyewe washauza na wanazudi kuzama maporini
     
  7. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #7
    Oct 9, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,055
    Trophy Points: 280
    Vijana woote wanaosoma sekondary na vyuo vya Tabora si wakazi wa mkoa huo,wanatoka pande zote za Tanzania,sasa kwa sababu karibu kila kanda kuna chuo kikuu,Tabora itakosa vijana wa kuijaza nafasi za chuo kikuu,kwa hizo 2 zilizopo zinawatosha sana wakaazi wa Tabora maana mji mgumu kidogo kujaza watu wengi huku huduma zikiwa hakuna (Maji) na nyumba.....na walimu piaa ni issue sana sababu ya usafiri kuwa wa shida (barabara mbovu kwenda nzega) train ndio hivyo!
     
  8. Osaka

    Osaka JF-Expert Member

    #8
    Oct 9, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,764
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    :focus:
     
  9. Osaka

    Osaka JF-Expert Member

    #9
    Oct 9, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,764
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kaaazi kweli kweli!
     
  10. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #10
    Oct 9, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Wananchi wa huko wamelala doro
     
  11. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #11
    Oct 9, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Teh teh teh wakwere wajenge nyumba nzuri? Wakwere waulize kuhusu ngoma na shuhuri usiulize maendeleo
     
  12. FULLUMBU

    FULLUMBU Senior Member

    #12
    Oct 9, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 155
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ni ya kikristo
     
  13. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #13
    Oct 9, 2012
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    umeona eh!?
    afu mbona umepotea sana? au kuna ntu kakuficha
     
  14. Autorun

    Autorun JF-Expert Member

    #14
    Oct 9, 2012
    Joined: Mar 21, 2008
    Messages: 550
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    afadhari kwenu vimechelewa kwingine hamna kabisa hata VETA
     
  15. m

    mwamola Senior Member

    #15
    Oct 9, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Muulize sheikh ponda, prof lipumba, maalim seif na jk
     
  16. brazilian

    brazilian JF-Expert Member

    #16
    Oct 9, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 607
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    hivi Teofilo Kisanji kinastahili kuwa chuo kikuu? maaana naona wamechukua iliyokuwa Diamond Cinema
     
  17. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #17
    Oct 9, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Tabora ndiyo mkoa wa kwanza kuwa na special school tanzania
     
  18. S

    Suleiman Kinunda Member

    #18
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haijaulizwa dini
     
  19. S

    Suleiman Kinunda Member

    #19
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbinu mbovu za kiongozi wa wakati huo ndizo zilizopelekea maeneo ya pwani mengi kutokuwa na maendeleo ingawa maendeleo yamezaliwa huko ikumbukwe kilwa ndo mji wa kwanza kutumika pesa
     
Loading...