Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tabia ya ' kidada' kwa wadada wa iringa ina tija ktk mapenzi..!?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by MORIA, Jul 24, 2011.

  1. M

    MORIA JF-Expert Member

    #1
    Jul 24, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    'Kidada' kwa kihehe ni tabia ya kususa...nilimuuliza rafiki yangu wa huko ira akaniambia ni katabia flan kanakoendekezwa kwa sana na wadada wa huko...huyu rafiki akahitimisha ukikijulia hicho 'kidada' basi dada wa kihehe yu tayari kufwariki kwa ajili yako...tulikuwa na wachagga na mambo yao..sasa nawaombeni tukijadili hiki 'kidada' cha wadada wa iringa..je kipo..kina tija? au huyu rafiki yangu ni mzushi tuu..
     
  2. m

    mchongi Senior Member

    #2
    Jul 24, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mdau ebu weka topic sawa "kidada" unamaanisha nini?
     
  3. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #3
    Jul 24, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,225
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    Lazima ujue maana ya hilo neno "Kidada"
    Hiyo ni silika iliyo rithiwa toka kwa mtemi Mkwawa kiboko ya Zelewsk!

    Kidada ni tokeo la kutokukubali kupelekwa mputa/kuburuzwa/kulazimishwa kwa aina yoyote ile na hutendwa na jamii ya wahehe hasa wanaojitambua!

    Mtemi Mkwawa alifanya hivyo nae alirithi toka kwa baba yake Mnyigumba wa pale Rungemba!

    Chifu Adamu Sapi alimfanyia hivyo Nyerere pale alipo mpokonya uspika na kumpa waziri wa mali asili!
     
  4. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #4
    Jul 24, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Naona mazonge 2 hata haieleweki.
     
  5. M

    MORIA JF-Expert Member

    #5
    Jul 24, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    mtemi mkwawa alikuwa na kidada au alikuwa jasiri...kidada si kususa au...asante mkuu
     
  6. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #6
    Jul 24, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,225
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    Na hautaona wala kuelewa kamwe!!
     
  7. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #7
    Jul 24, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Kidada ni Kiburi bana. Kweli wa dada wa Iringa si mchezo kwa KIDADA beee!! Utasikia nyelaa ndi mnyamumooo, ndi mnyabaha yaani mie wa hapa hapa tuuu hahahaha watani zangu hawa bana si mchezo! enzi za mwalim ilikuwa mpaka upate game kwa mtoto wa kihehe unasota mbayaaaaaaaaaa sijui miaka hii utandawazi umewaharibu ndo maana hata NGOMA inaongoza huko kwao!!
     
  8. M

    MORIA JF-Expert Member

    #8
    Jul 24, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    mazonge tena...kidada kwa maelezo ya rafiki yangu ni tabia ya kususa (kununa)
     
  9. M

    MORIA JF-Expert Member

    #9
    Jul 24, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Duh..kumbe ni kiburi...rafiki yangu aliniambia kuwa hiyo kidada ina faida kwani hapo bint anahitaji kubembelezwa
     
  10. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #10
    Jul 24, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,225
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    Sio kususa mkuu! Tatizo lako wewe umeitafsiri ktk kunde penzi! Hebu panuka kifikra hayo niliyokwambia hapo juu ndiyo tafsiri stahiki ya neno KIDADA/lubesa/lunyololombi/kitefu nk
     
  11. M

    MORIA JF-Expert Member

    #11
    Jul 24, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwa maelezo ya hizi terms za mwisho sina hoja mkuu
     
  12. wende

    wende JF-Expert Member

    #12
    Jul 24, 2011
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 683
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    "Kidada/shidada" ni kiburi na si kususa! Mfano,"Umwanayu ana kidada/shidada"=Mtoto huyu ana kiburi.
     
  13. Foundation

    Foundation JF-Expert Member

    #13
    Jul 24, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,326
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Kidada ni kiburi.
     
  14. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #14
    Jul 25, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,225
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    Haina tofauti saana na Wahaya!!
     
  15. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #15
    Jul 25, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,752
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    tena cyo kiburi cha ukaidi! Ni kiburi chenye ujasiri wa kutotaka kupelekwa pelekwa kama mzigo!
     
  16. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #16
    Jul 25, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Ndemngajasida unene
     
  17. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #17
    Jul 25, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kidada=kiburi, kususa= kusila
     
Loading...