Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Taasisi gani z/ipewe jina la Kawawa na kwanini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, May 17, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 17, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Kuna mjadala unaendelea wa kutafuta namna ya kumuenzi mzee Kawawa kwa kuliweka jina lake katika taasisi moja au zaidi ili kuakisi mchango wake katika historia ya ujenzi wa taifa letu. Hii inatokana na ukweli kwamba alitoa mchango mkubwa katika haki za wafanyakazi, sanaa, lugha na michezo na hata katika jeshi.

    Alikuwa ni mwigizaji wa kwanza mzalendo
    Muasisi wa shirikisho la wafanyakazi wa serikali
    Mkuu wa nchi
    Alitoa agizo la matumizi ya lugha ya Kiswahili katika shughuli za ofisi (agizo lake limerudiwa hivi karibuni)
    Alishiriki katika uhamasishaji wa JWTZ wakati wa vita vya Kagera hadi kwenda mstari wa mbele kuwahamasisha wapiganaji
    Alishiriki katika kandanda na hata kuwa mwamuzi

    Ukiondoa barabara iliyopewa jina lake, ni taasisi gani nyingine ambazo zingeweza kupewa jina lake kwa heshima yake na mchango wake kwa taifa?
     
  2. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #2
    May 17, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Mwanakijiji,
    Kwa sababu elimu haina kikomo, ningependekeza tujenge Technical College nyingine tuipe jina The Rashid Kawawa Technical College of Tanzania.
     
  3. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #3
    May 17, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Ikulu ipewe jina la Kawawa kwani alihimili sana mashuti na lawama zilizotokana na maamuzi mengi ya Ikulu.
    si vibaya kuitwa jina lake kwa kuwa majengo mengi ya serikali yana majina mf. sukari hausi, Mawasiliano hausi (TCRA), Nkurumah hall, n.k.

    natoa hoja
     
  4. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #4
    May 17, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Nafikiri vitu karubu vyote vimeshapewa majina ya watu kasoro bandari na vitakavyojengwa baadae
     
  5. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #5
    May 17, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Ringo acha utani.
    Bandari iitwe kawawa, unajua maskhara yaliyopo pale? usijekupeleka jina lake kusiko shekhe.

    Nimesema Ikulu maana wengi tutamkumbuka hata vizazi vijavyo watakuwa na shahuku ya kumjua shujaa huyu wa imani
     
  6. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #6
    May 17, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,244
    Trophy Points: 280
    Kwa kuwa alikuwa muigizaji wa kwanza mzalendo (sikujua hili, asante Mkjj), pengine chuo cha sanaa Bagamoyo kingeweza kupewa jina lake. hii ita-draw attention na kukiwezesha kupandishwa hadhi (natamani hata kingefikia kuwa chuo kikuu).
     
  7. Mpelijr

    Mpelijr Member

    #7
    May 17, 2010
    Joined: May 17, 2010
    Messages: 85
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni kweli nadhani ingeundwa taasisi ya elimu au sanaa na ikapewa jina lake kumuenzi au hata taasisi za lugha kwani alikuwa akikipenda kiswahili na alikuwa anahimiza sana matumizi yake....
     
  8. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #8
    May 17, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    KIA = Kawawa International Airport
     
  9. saitama_kein

    saitama_kein JF-Expert Member

    #9
    May 17, 2010
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ile university ya dodoma iitwe Kawawa university
     
  10. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #10
    May 17, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Mbona kashaenziwa kwa vitu vingi tu?kuna barabara ina jina lake,shule za msingi na sekondari kibao zina jina lake bado tu mnataka na mataasisi tena.Lakini pili hivi mtu anaenziwa kwa kupewa jina kwenye taaisisi au ni kwa kufuata matendio yake?Kila mtu akifa jina lake linapewa taasisi lol..Hivi hatuna staili nyingine ya kuwaenzi hawa ndugu zetu?hebu tuanze kuthink outside ze box..Lol.
     
  11. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #11
    May 17, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Katika mambo aliyofanya mwishoni kabla hajaachia madaraka yake ilikuwa ni kuhamasisha wananchi wawe na "mshikamano," na nadhani ni yeye aliyeeneza masamiati huo kwa haraka. Kwa vile ofisi ya msajiri wa vyama vya siasa inatakiwa kuhudumia vyama vyote kwa usawa, na hivyo kudumisha mshikamano miongoni mwa wanatanzania wote bila kujali vyama vyao, basi ninashauri kuwa Ofisi ya Msajiri wa Vyama vya siasa iitwe "Ofisi ya Vyama Vya Siasa ya Kawawa (Kawawa Political Parties Office)" au simply "Ofisi ya Kawawa" (Kawawa Office)" na ijengewe jengo la kudumu (kama halipo) na lenye vifaa vya kisasa litakaoitwa "Kawawa House." Kufanya hivyo watanzania wote tutapewa mwanya wa kutosha wa kutunza legacy ya Mzee Kawawa bila kujali itikadi zetu.
     
  12. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #12
    May 18, 2010
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mzee Mwanakijiji nadhani tutakuwa wanafiki tukianza kusema tutafute namna ya kumuenzi Kawawa wakati wote tunaijua na ipo wazi, ila tunajutahidi kuikwepa kadiri tuwezavyo. Si kwa kuipa jina lake shule fulani, barabara au hata kijiji. Tunaweza kumuenzi kawawa kwa kuwa waadilifu kama yeye, kwa kutokuwa wezi, waongo, na walaghai. Tukimuenzi Kawawa kwa njia hiyo tutakuwa na manufaa makubwa sana.
     
  13. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #13
    May 18, 2010
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,025
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    kwa kuwa tuna sokoine univesity, Mkwawa Univesity, basi Dodoma univesity iitwe Kawawa Univesity, vile vile naunga mkono KIA-Kawawa Internatioal Airport
     
  14. masharubu

    masharubu Senior Member

    #14
    May 18, 2010
    Joined: May 5, 2010
    Messages: 155
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa kuwa kawawa alikua pia ni mwanzilishi wa JKT basi ni vyema makao makuu ya jkt yakaitwa R. M. Kawawa au hata mgulani jkt paitwe kawawa, pia Machinga complex kwa kuwa zipo barabara ya kawawa ziitwe kawawa complex.

    Pia jamani kuna huyu makamu wa Raisi aliefariki akimalizia kazi zake barabara ya kilwa, kwa heshima yake kwa nini barabara hiyo isiitwe Dr. Omar Ali Juma Road?ni ushauri tuu
     
  15. W

    WAMURUBHERE JF-Expert Member

    #15
    May 18, 2010
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    wang'wise hii naikubali imekaa vizuri bila usumbufu na kuleta karaha za kutamka
     
  16. Ilulu

    Ilulu Senior Member

    #16
    May 18, 2010
    Joined: Mar 22, 2008
    Messages: 161
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ile Ukumbi wa kisasa (theather) pale Mkumbusho ya Taifa
     
Loading...