Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Taasisi Gani iondolewe kabisa katika aktiba mpya?

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by YeshuaHaMelech, Jan 27, 2011.

  1. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #1
    Jan 27, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jamani,
    unaona taasisi gani ivunjwe kabisa na ifutwe kabisa toka ktk katiba. Sio tu kwamba iundwe upya bali ifutwe kabisa!
    Karibuni!
     
  2. K

    Kituko JF-Expert Member

    #2
    Jan 27, 2011
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,970
    Likes Received: 1,111
    Trophy Points: 280
    Wakuu wa Wilaya na Mikoa waondolewe kabisa
    Teuzi za Raisi zipunguzwe na nyazifa nyingi ziwe za kuomba
     
  3. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #3
    Jan 27, 2011
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    wakuu wa wilaya waendelee kuwepo ila wakuu wa mkoa na jopo lao lifutiliwe mbali,
    -Taasisi ya haki za binadamu iwe kitengo chini ya wizara ya sheria na katiba na isiwe taasisi inayojitegemea
    -Tanzania Investment ifutwe kabisa sitaki kuisikia,Wizara ichukue jukumu
    -Wizara zote chini ya Ofisi ya Makamu wa Raisi,chini ya Raisi na chiny ya Waziri Mkuu ziondolewe,ziwe idara ndani ya ofisi
    -Tume ya uchaguzi iteuliwe na bunge na iwajibike kwa wananchi
    -Raisi atawale kwa miaka mitano tuu inatosha
    -Wabunge wawe na kikomo miaka kumi inatosha kabisa
     
  4. N

    Nonda JF-Expert Member

    #4
    Jan 27, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,860
    Likes Received: 1,174
    Trophy Points: 280
    Mkuu,

    mimi ningefurahi kuona Serikali ya Muungano na taasisi zake zote zifutwe na badala yake iundwe serikali ya Tanganyika na bunge la Tanganyika na taasisi zake hasa kwa vile tunasherehekea sherehe za 50 za uhuru wa Tanganyika.

    well, sio hasa ifutwe lakini ifanywe iwe ndogo sana. tuwe na shirikisho ndani ya shirikisho.
     
  5. PatPending

    PatPending JF-Expert Member

    #5
    Jan 27, 2011
    Joined: Aug 17, 2007
    Messages: 490
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    TAKUKURU, EWURA na TANESCO
     
  6. L

    Leornado JF-Expert Member

    #6
    Jan 27, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ziondolewe taasisi zote na kuanzishwa chache mpya. Taasisi nyingi ziemanzishwa kinyemela ili kuwapa watoto wa vigogo ajira na mishahara minono...

    unakuta taasisi imejaa kabila moja au dini ya aina moja tu. Useless....
     
  7. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #7
    Jan 27, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    tume zote zifutwe kazi zifanywe na wizara husika; iwe marufuku kuunda ispokuwa kama kuna janga na dharula
     
  8. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #8
    Jan 27, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hizo mbili sawa, ila hujafafanua tanesco ikivunjwa usimamizi wa umeme apewe nani!
     
  9. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #9
    Jan 27, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    zitaje basi ambazo ungependa zifutwe kabisa! Ukitaja kwa majina ni rahisi kuzijadili
     
  10. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #10
    Jan 27, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    so far so good, karibuni wengine pia mtuambie! Taasisi gani hai perform ifutwe? Na mimi niongeze tu:
    takukuru ifutwe,
    Tiss ifutwe iundwe taasisi nyingine ya kusimamia mambo ya kijasusi, iajiri upya kabisa!
    TTCL ifutwe na TCRA pia. Iundwe taasisi moja itakayosimamia majukumu yote ya taasisi hizi.
     
  11. N

    Nonda JF-Expert Member

    #11
    Jan 28, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,860
    Likes Received: 1,174
    Trophy Points: 280
    mkuu,
    Hukupenda pendekezo la kuifuta serikali ya muungano na kuunda serikali ya Tanganyika?
    Hii itatusaidia sana kufikia hatua unayoitaka kuunda taasisi zetu upya!
     
  12. Seto

    Seto JF-Expert Member

    #12
    Jan 28, 2011
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    1. takukuru
    2. wale wanaoitwa sijui mawaziri chini ya ofisi ya rais na waziri mkuu hawana cha kufanya, ziwe ofisi za kawaida tu wanatumia hela bila kazi yoyote ya msingi.
    3. wakuu wa mikoa, wilaya.
    4. wabunge wa kuteuliwa.
     
  13. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #13
    Jan 28, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Wabunge wa kuteuliwa, Taasisi ya rais, pamoja na wizara ya utawala bora,na wamaziri wote ktk ofisi ya waziri mkuu.
     
  14. F

    Festo Kife Member

    #14
    Jan 31, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapa napo nami niweke wazo langu dogo nikiwa nina maana ni mdau mdogo wa katiba mpya hapa nyumbani tanzania wapo pia wadau mimi nawaita wadau wakuu nikiwa na maana si wasomi tu bali pia ni wasomi katika katiba hawa wanaweza wakawa wanasheria na sio wazazi wangu walio kule katika vijaruba vya mpunga kule mabwawani ambao hata ukiwaambia katiba mya ni kuzuia mvua basi wataipinga wakijua vijaruba vitakosa maji na mwakani watakufa njaa...hivyo suala laweza kuwa si kubadili taasisi au jina lake maana hata kama jina lake litakuwa ni UCHAWI ila kama kilichomo ndani ya taasisi iitwayo UCHAWI ni faida kwa watoto wangu,wajukuu zangu na vilembwe vyangu basi mimi sioni kunasababu ya kubadilisha taasisi mbalimbali kwa ngozi yake bali iwe kwa nyama yake.....ukitaka nyama iwe nono basi hatuna sababu ya kuichukia ngozi yake bali tumpe malisho ng'ombe mwenye ngozi mbaya ili atupe nyama nono...nadhani tupo.
     
Loading...