Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Taarifa ya Msimamo wa CDM Juu ya Uteuzi wa Tume ya Mchakato wa Katiba Mpya

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tumaini Makene, Apr 7, 2012.

  1. Tumaini Makene

    Tumaini Makene Verified User

    #1
    Apr 7, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 2,594
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160


    TAARIFA KWA UMMA


    Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) kinaendelea kuchambua wasifu wa wajumbe walioteuliwa na Rais Jakaya Kikwete kuwa wajumbe wa tume ya mabadiliko ya katiba.

    CHADEMA kitatoa tamko juu ya uteuzi wa tume husika baada ya uchambuzi kukamilika wa kutafakari iwapo uteuzi husika umezingatia matakwa ya umma na dhamira ya kujenga muafaka wa kitaifa wa kuwa na katiba mpya na bora.


    Pamoja na kutaja majina ya wajumbe wa tume, CHADEMA kilitarajia kwamba Rais Jakaya Kikwete angeeleza pia ratiba ya kufanyika kwa marekebisho mengine muhimu ya awamu nyingine kuhusu bunge maalum la katiba na hatua ya kutunga katiba mpya na usimamizi wa kura ya maoni itakayowezesha wananchi kufanya maamuzi kwa uhuru na kwa haki kabla ya mchakato kufikia katika hatua husika.


    Katika muktadha huo, Kamati Maalum ya Kamati Kuu ya Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) iliyoundwa tarehe 20 Novemba 2011 kwa ajili ya kukutana na Rais Jakaya Kikwete kuhusu sheria ya mabadiliko ya katiba ya mwaka 2011; itafanya kikao chake karibuni kupitia taarifa ya uchambuzi unaoendelea kufanywa juu ya uteuzi uliofanyika wa wajumbe wa tume na tamko litatolewa kwa umma kuhusu mchakato huu muhimu kwa maslahi ya taifa.

    Itakumbukwa kwamba tarehe 27 na 28 Novemba 2011 Rais Kikwete alifanya mkutano wa siku mbili na viongozi wa CHADEMA kuhusu muswada wa sheria ya mabadiliko ya katiba na pande mbili kukubaliana kuhusu haja ya sheria husika kufanyiwa marekebisho kwa mashauriano na wadau mbalimbali kwa lengo la kudumisha muafaka wa kitaifa kwenye mchakato wa katiba mpya.

    Kamati Maalum ya CHADEMA ilikutana tena na Rais tarehe 21 Januari 2012 Ikulu Dar es salaam ambapo kamati hiyo ikiongozwa na Mwenyekiti Freeman Mbowe ilitaarifiwa hatua ambayo ilifikiwa na serikali katika kuanza kuiboresha sheria ya mabadiliko ya katiba ya mwaka 2011 ili ikidhi mahitaji ya kujenga kuaminiana na muafaka wa kitaifa kwa mawasiliano na mashauriano na wadau mbalimbali.


    Tarehe 22 Januari 2012 Kamati Kuu ilipokea na kujadili taarifa ya Kamati Maalum kuhusu Sheria ya Mabadiliko ya Katiba ya mwaka 2011 na kujulishwa hatua ambazo serikali ilifikia katika maandalizi ya kuifanyia marekebisho tajwa katika Mkutano wa Sita wa Bunge unaotarajia kuanza tarehe 31 Januari 2012.

    Kamati Kuu iliamua kwamba Kamati Maalum iendelee kufanya mawasiliano na mashauriano na Rais Kikwete na Serikali kwa ajili ya kuhakikisha kwamba Sheria ya Mabadiliko ya Katiba ya mwaka 2011 inafanyiwa marekebisho ya msingi kabla ya mchakato wa kukusanya maoni kwa mujibu wa sheria husika haujaanza.

    Kamati Maalum ilitakiwa kuendelea kufuatilia utekelezaji wa maazimio matatu ya Kamati Kuu yaliyofikiwa kwenye kikao cha Kamati Kuu ya CHADEMA kuhusu mchakato wa katiba mpya; maudhui ya maazimio hayo ni kama ifuatavyo:

    Mosi; “kutoa elimu kwa wananchi na wadau wote juu ya ubovu wa Sheria ya Mabadiliko ya Katiba na juu ya haja ya kuwa na sheria itakayoweka utaratibu bora zaidi wa kuunda Tume Shirikishi ya Katiba kwa lengo la kukusanya maoni ya wananchi, kuandaa ripoti na Rasimu ya Katiba Mpya, Bunge Maalum la Katiba na usimamizi wa kura ya maoni itakayowezesha wananchi kufanya maamuzi kwa uhuru na kwa haki”.

    Pili; “Ushiriki wa CHADEMA katika mchakato mzima wa kupata Katiba Mpya uliowekwa na Sheria ya Mabadiliko ya Katiba utategemea utayari wa Serikali ya Rais Kikwete kufanya mabadiliko ya kimsingi katika sheria hiyo kwa lengo la kujenga muafaka wa kitaifa juu ya mchakato huo”.

    Tatu; “viongozi wote wa chama na wa kuchaguliwa katika ngazi zote kufanya mikutano ya ndani na ya hadhara yenye lengo la kuwaelimisha wananchi juu ya Sheria ya Mabadiliko ya Katiba na madhara yake kwa mchakato wa kupata Katiba Mpya na bora kwa nchi yetu kwa lengo la kuunganisha umma wa watanzania kuweza kufanya mabadiliko ya msingi”

    Imetolewa tarehe 07 Aprili 2012 na: John Mnyika (Mb)
    Mkurugenzi wa Habari na Uenezi
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Apr 7, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Asante kwa taarifa hii, ninanasubiri sana maoni yenu kuhusu hawa walochaguliwa.

    Mie sijaridhika nao, sioni mtu mwenye kusimamia anachokiamini kwa hoja.
     
  3. STK ONE

    STK ONE JF-Expert Member

    #3
    Apr 7, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 628
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kukosekana kwa Prof Issa Shivji...kwangu ni pengo kubwa sana na nina wasi wasi na mwenyekiti wa tume na msaidizi wake.????
    Angelikuwepo Prof Issa Shivji....moyo wangu ungelikuwa swaffffffffffffiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii kabisa...
     
  4. Tumaini Makene

    Tumaini Makene Verified User

    #4
    Apr 7, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 2,594
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Haya kaka utapata analysis, wala usihofu. Tunapaswa kuwa makini sana Watanzania na kila hatua au kila kinachofanywa na watawala. Asante.
     
  5. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #5
    Apr 7, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,680
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    Mkuu mimi binafsi kama mwananchi mzalendo ninakubaliana na majina yaliyotajwa kwa upande wa bara'ninaamini hata nyie mtakubaliana na hilo'swala moja ambalo linanitia mashaka ni kwamba hii kamati ikishamaliza kazi itakabidhi kwa mwenyekiti wa ccm ambaye ni rais'na inasemekana anaweza kuikataa au kuikubali''hapo ndio kwenye tatizo na nafikiri mngeangalia jinsi ya kurekebisha kabla hatujafika mbali
     
  6. F

    FJM JF-Expert Member

    #6
    Apr 8, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ni muhimu wananchi wakawa na imani na wajumbe wa hii kamati na kwa maoni yangu Prof Kabudi ni mgogoro. Sina imani naye kabisa. Msimamo wake alishaanza kuuonesha kupitia TV huko nyuma. Atoe maoni kama mwananchi wa kawaida lakini sio mtu wa kukusanya maoni ya wananchi maana ataacha yale yasiyompendeza mteule wake.
     
  7. a

    assuredly4 JF-Expert Member

    #7
    Apr 8, 2012
    Joined: Nov 7, 2011
    Messages: 1,209
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    nilivyoona orodha ya wajumbe wa tume kuanzia mwenyekiti wake nilichoka na nikajua matokeo yatakuwa ni katiba itakayokuwa inatakiwa na magamba sio wananchi

    Warioba ni kada wa ccm kuwa m/kiti sio sahihi kabisa

    mbona prof. Issa Shivji ameachwa wakati ni mchambuzi mzuri wa masuala haya

    kwa maoni yangu m/kiti alipaswa kuwa mtu neutral, asiyetokana na chama chochote cha siasa, halafu wajumbe wengine wawe ni watu ambao wanaaminika katika jamii

    sehemu kubwa ya wajumbe wa tume mm naona ni ccm A na CCM B, hamna watu wanaoweza kuaminika na watz, ikiwa magamba hawataki amani watajbiwa uzuri wa amani na mifumo ya amani ni nini
     
  8. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #8
    Apr 8, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    @asuredly4

    Like Like Like
     
  9. T

    Topical JF-Expert Member

    #9
    Apr 8, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mimi sijarizika na wajumbe wa upande wa Tanganyika kati ya wajumbe 15; wanne tu ndio waislam kwanini? ina maana Tanganyika inawakilishwa na wakristo tu?
     
  10. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #10
    Apr 8, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    bange!!!!
     
  11. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #11
    Apr 8, 2012
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Dah!!....

    Udini...Udini...Udini!!!..

    Na wa Zanzibar/Visiwani je?....Wakristu ni wangapi?....

    Ubaguzi wa aina yoyote ile(wa rangi,kabila,ukanda n.k) ni unyama.....Tuuepuke
     
  12. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #12
    Apr 8, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,752
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    ina maana ulitaka mbake mchakato mzima? Haya katika 32 wakristo 10 waliobaki wote ni mashabiki wa dini,au ndo mambo yenu ya kutaka mambo yenu ya dini tusiyokuwa na manufaa nayo yaendeshwe kwa kodi zetu? Wengi wenu najua ccm mtaihama 2015 mgombea mkristo atakapowekwa. Si mukama ameshawaambia sasa hivi siyo zamu ya wacheza ngoma? Watu mnahamishia ikulu kwenye ngoma za taarabu!!!...sijui mtaanza kukifufua cuf, maana cdm inataka watu wasiopenda mikumbo ya kidini.
     
  13. T

    Topical JF-Expert Member

    #13
    Apr 8, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kwanini aisee? kweli nimesikitika sana JK kuchagua viongozi wakuu wa tume wakristo (chair na makamu) wake..hii katiba lazima itakuwa na elements za kikanisa ...bado sijarizika au unaona sawa

    Kwanini katika watu 15 wa Tanganyika 4 tu ndio wawe waislam (very unfair representation of muslims in tanganyika)
     
  14. T

    Topical JF-Expert Member

    #14
    Apr 8, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Usinitishe mkuu hata kama chadema, cuf or ccm, itachukua nchi lazima uondokane na sera za udini..

    Hii tume kwa upande wa Tanganyika imekaa kidini dini zaidi wajumbe 15 vs 4...hii wangefanyiwa wakristo pasingetosha hapa..nashangaa masheikh wamelala???
     
  15. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #15
    Apr 8, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mimi sijaridhika kwa sababu wajumbe wengi ni waislam tupu.
     
  16. U

    Ubongo Silaha Senior Member

    #16
    Apr 8, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Topical lazima una kasoro za kimaoni.
    Bahati nzuri aliyeunda tume ni muislam
    Hii habari ya kuhesabu wakristo na waislam kwenye kila kitu ni dhambi ya kipuuzi lakini ambayo itatugharimu sana
    Mnahesabu idadi ya mawaziri kwa misingi ya udini, wakuu wa mikoa na sasa wajumbe wa tume
    Huu ni udini wa hatari sana, unapandikiza mbegu za hovyo sana
    Leo raisi na makamu waislamu, umeongezwa nini ambacho hukuwa nacho kabla au wakristo wamepungukiwa nini walichokuwa nacho kabla?
    Acheni upuuzi huu wa udini
     
  17. Don Mangi

    Don Mangi JF-Expert Member

    #17
    Apr 8, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,198
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Hivi katika nchi hii hamuwezi tazama watu kwa tofauti zao za ki dini, ki kabila hata kwa mara moja tu? SHAME UPON YOU... lakini nisiwalaumu, pengine ni mfumo uliolelea hilo ndio mbovu.
     
  18. Jaffary

    Jaffary JF-Expert Member

    #18
    Apr 8, 2012
    Joined: Oct 29, 2011
    Messages: 729
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 45
    kubwa jinga tu wewe
     
  19. Jaffary

    Jaffary JF-Expert Member

    #19
    Apr 8, 2012
    Joined: Oct 29, 2011
    Messages: 729
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 45
    tuweni fair Zanzibar wametoka wakristo wangapi? Si kulalamika tu kuonewa
     
  20. F

    Fahari MJ JF-Expert Member

    #20
    Apr 8, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 425
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Na albino nao hawana mwakilishi.
     
Loading...