Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Taarifa ya hali ya Rushwa nchini inahitajika

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by Rwiai, May 25, 2011.

  1. R

    Rwiai Member

    #1
    May 25, 2011
    Joined: Jul 17, 2009
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ndugu wanaJF, naomba mwenye taarifa ya hali ya rushwa nchini aiweke hapa ili wananchi tuweze kuisoma na kuelewa kilichomo katika taarifa hiyo!
     
  2. c

    cesc Senior Member

    #2
    May 26, 2011
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 151
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    records speaks its self...ndio inaongoza kuliko kitu chochote ukijuacho...imeshika bingo...
     
  3. D

    Domo Zege JF-Expert Member

    #3
    May 26, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 687
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Ilishawekwa mkuu na mzee wetu mwanakijiji, tafuta utaipata
     
  4. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #4
    May 26, 2011
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    .......hiii hapa. Soma
     
  5. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #5
    May 26, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,584
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Ningependa kama Ungetaka tukupe situations za Rushwa tulizo kutana nazo.

    1. Kutoa mzigo bandarini bila Rushwa imekula kwako. Gari lazima wata uplift, Upande wa makontena kuna wafanyakazi wa Customs TRA side wamepata utajiri wa kutisha in a very short time!!

    2. Traffic akikusimamisha toa mkono nje ukiwa umeukunja, weka kiasi chochote cha pesa, atakuja ataangalia ndani ya gari lako kama akina Jerry Muro hawamo anapokea Chake then hakuna storry.

    3. Tax Audit, Ni balaa tupu

    4. Auditing za Halmashauri, Lazima mhusika akimaliza kazi anaondoka na Kibahasha cha Kaki.

    5. Ukiwa na Tshs 80,000. unapewa Driving Licence hata kama hujawahi kuona gari katika maisha yako yote.

    6. Katika vyuo vingi sasa hivi kuna ma Lecturer mabrazameni, Mademu Kupewa mitihani sio kitu kigeni tena.

    7. Ukitaka Tenda yoyote serikalini, Lazima uhonge karibu nusu ya Faida utakayopata.

    8. Ukitaka kuunganishiwa umeme nyumbani kwako, Bila rushwa labda wajukuu ndio watakuja kufaidi huo umeme.

    9. Ukitaka Insurance wakulipe bila usumbufu lazima utoe kitu kidogo.

    10. ........... so Embarrassing!!!!!
     
  6. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #6
    May 26, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    101.....Ukipeleka mtuhumiwa wako polisi lazima utoe kitu kidogo

    102......

    103.....

    110. Ukitaka kupata viwanja wa serikali lazima utoe hongo zaidi ya pesa utakayonunulia

    111. Ukitaka mgonjwa wako atibiwe haraka lazima utoe kitu kidogo
    ......

    .......

    201...Hata fundi wa nguo ukitaka akushonee haraka mpe advance ya uhakika!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    112. ukitaka upatiwe maji na dawasko lazima umwage michuzi ya kuelewa!
     
  7. R

    Rwiai Member

    #7
    May 26, 2011
    Joined: Jul 17, 2009
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Asante sana mwanaJF.
     
  8. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #8
    May 26, 2011
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,649
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    ama kweli
    nina uchungu sana asa polisi aisee!!
     
  9. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #9
    May 26, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    223...ukitaka mchumba lazima umtoe outing sana......

    224...ukitaka kupigiwa kula honga wananchi.....haya yote yananiuma ww acha tu.
     
  10. a

    al-karim Member

    #10
    May 28, 2011
    Joined: Dec 23, 2009
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wanaJF,mnahabari yeyote kuhusu hatua zinazochukuliwa na china kuhusu mtu kutuhumiwa kwa rushwa?
    Sheria nyingi hutungwa kwa kuchukua sheria zilizowekwa nchi zingine,mi naona haitakuwa mbaya hiyo china ikawekewa maanani na kujumlishwa ndani za sheria zetu.
     
Loading...