Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Taarifa toka NEC ya CCM - Yaridhia mabadiliko ya Katiba ya CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Msanii, Feb 12, 2012.

  1. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #1
    Feb 12, 2012
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Taarifa kwa vyombo vya habari

    Utangulizi:
    Halmashauri kuu ya chama cha mapinduzi imefanya kikao chake maalum chini ya mwenyekiti wake wa taifa dr. Jakaya mrisho kikwete tarehe 12.02.2012. Katika kikao hicho halmashauri kuu ya taifa pamoja na mambo mengine imeamua;

    Kufanya marekebisho ya katiba ya ccm ya 1977, toleo la 2010 na kanuni zake.

    Halmashauri kuu ya taifa imeridhia marekebisho ya katiba ya CCM ya 1977, toleo la 2010 hivyo kubadili namna ambavyo wajumbe wa halmashauri kuu ya CCM taifa inavyopatikana.

    Kwa mujibu wa mabadiliko hayo wajumbe wa halmashauri kuu ya taifa ya CCM watakuwa katika makundi yafuatayo:-
    (a) ngazi ya taifa
    wajumbe 10 kutoka tanzania bara
    wajumbe 10 kutoka tanzania visiwani
    (b) wajumbe 10 wa kuteuliwa na mwenyekiti wa CCM taifa
    (c) wajumbe wanaoingia kwa nafasi zao.
    (d). Wajumbe wanaotoka kwenye vyombo vya uwakilishi
    i. Wanaochaguliwa na bunge 10 (bara 8, zanzibar 2)
    ii. Wanaochaguliwa na blw 5 (zanzibar 5)
    (e). Wajumbe wanaochaguliwa kutoka wilayani.-221
    wajumbe wa halmashauri kuu ya taifa waliochaguliwa kupitia wilaya watakuwa ni viongozi wa kazi za muda wote ili kuweka wazi zaidi wajibu wa wajumbe hao wa kuwa karibu na wanachama na kushughulikia shida zao.
    (f). Wajumbe toka kwenye jumuiya za chama
    i. Wanaochaguliwa na uwt 15 (bara 9, zanzibar 6)
    ii. Wanaochaguliwa na uvccm 10 (bara 6, zanzibar 4)
    iii.wanaotokana na wazazi 5 (bara 3, zanzibar 2)

    Aidha halmashauri kuu ya taifa imeamua kuwa viongozi wakuu wastaafu ngazi ya taifa waundiwe baraza la ushauri.
    Baraza hilo litakuwa na wajumbe wafuatao:-
    • marais wastaafu wa jamhuri ya muungano wa tanzania ambao walikuwa wenyeviti wa ccm taifa.
    • marais wastaafu wa zanzibar ambao pia walikuwa makamu wenyeviti wa ccm taifa.
    • makamu wa mwenyekiti wa ccm taifa wastaafu.

    Baraza litakuwa na kazi ya kutoa ushauri kwa chama cha mapinduzi na serikali zinazoongozwa na ccm, kwa madhumuni hayo hayo katika jambo mahsusi. Wajumbe wa baraza hilo wanaweza pia kualikwa ama wote au mwakilishi wao kuhudhuria vikao vya chama ngazi ya taifa.
    Imetolewa na:

    Nape M. Nnauye.
    Katibu wa NEC wa itikadi na uenezi


     
  2. Hassan J. Mosoka

    Hassan J. Mosoka JF-Expert Member

    #2
    Feb 12, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 645
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Naona lengo ni kuwafungia wastaafu nje na sidhani kama hili ndo litakuwa suluhisho la matatizo na anguko la chama.
     
  3. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #3
    Feb 12, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,046
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    tutayajua tu mengine
     
  4. M

    Makupa JF-Expert Member

    #4
    Feb 12, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Bravo jk ilikua ni muda muafaka kuleta mabadiliko ya katiba ya ccm ili kwenda na wakati
     
  5. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #5
    Feb 12, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Pongezi kwenu wana CCM, mabadiliko haya ni mwafaka katika kipindi hiki ili kukinusuru chama katika uchaguzi wake wa ndani na hata uchaguzi mkuu 2015
     
  6. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #6
    Feb 12, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Only if you deserve to know!
     
  7. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #7
    Feb 12, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni kwa upeo wako wa uelewa
     
  8. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #8
    Feb 12, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    asante sana kwa taarifa

    hili la marais lilisemwa na Mwana halisi CCM walikuja juu na kudai hakuna kitu kama hicho leo yametokea

    i;a huu ulipaswa uletwe na akina Rejeo, ritz, FF Malaria Susu etc
     
  9. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #9
    Feb 12, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Nahisi kuna dalili za kushughulikiana. Na kushughulikiana huku ndio mwanzo wa mwisho wa Chama tawala. Masikini CCM sijui kama itapita salama kwenye uchaguzi ndani ya chama mwaka huu. Manake watu wanajipanga ili wawe na nafasi ya kuteuliw 2015. Naona kama CCM wanatoana macho.
     
  10. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #10
    Feb 12, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Hata gazeti la Rai lilisema na Nnape akasema analipeleka kwa pilato kuwa hakuna kitu kama hicho.
     
  11. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #11
    Feb 12, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Ni kama wamechoka kusikia ushauri wa wastaafu. Hawa CCM wanajiona ni much know.
     
  12. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #12
    Feb 12, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    CCM is a dead party !

    RIP hakuna namna ya kuwanusuru hawa m.agamba
     
  13. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #13
    Feb 12, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,516
    Likes Received: 1,712
    Trophy Points: 280
    Mh! Mabadiliko yamekaa kama C.C.M. kitatawala milele!

    Marais,spika na waziri mkuu wasipotoka C.C.M. ina maana chama kitakosa washauri na wajumbe,na hivyo kuwa na idadi pungufu ya wajumbe!

    Pia inaonekana wamekubali kuendelea na utaratibu wa rais na mwenyekiti kuwa mtu mmoja,kwa vile kama sivyo,rais hasipokuwa mwenyekiti,hawezi kuwa mshauri kwa chama!!
     
  14. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #14
    Feb 12, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,175
    Trophy Points: 280
    Not yet dead, they still have one and only chance kama wakimsimamisha naniliu, atawanusuru!.
     
  15. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #15
    Feb 12, 2012
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Haya ni maandalizi ya Dk (i.e.dikteta) kumsimika mtu wake 2015..
     
  16. vivian

    vivian JF-Expert Member

    #16
    Feb 12, 2012
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Nape is Killing it more quiker than we Thought. Kila siku anamponda jamaa wa nywele nyeupe kule ngarenaro, Hajui madhara yake!!!
     
  17. Bei Mbaya

    Bei Mbaya JF-Expert Member

    #17
    Feb 12, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 2,152
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    ndiyo tuseme wameamua kushughulika na kundi la Mkapa kwa style hii

    tumemwona mwenyekiti akikerwa 'eti anasingiziwa' kumpora madaraka Pinda na kundi hili

    kwa kuanzia akamwachia waziri mkuu zigo la madaktari afe nalo mwenyewe

    pili ameamua kudeal na kundi hili, baada ya kujitahidi kusafisha masalia kule tiss
     
  18. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #18
    Feb 12, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,229
    Likes Received: 11,576
    Trophy Points: 280
    Hapo kwa viongozi wastaafu kuwa washauri kuna namna flani hivi.
     
  19. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #19
    Feb 12, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ni suala jema sana, lakini mimi bado sijaona ukubwa wa impact yake na outcome yake katika maslahi mapana ya Chama na UMMA kwa ujumla. Kinachowakwaza wananchi wengi zaidi ni utendaji dhaifu wa Serikali ya CCM. Hivyo kama mngeamua kucapitalize kwenye utendaji wa serikali na uwajibikaji nadhani mngejiongezea credit zaidi.

    Kikubwa zaidi ya yote, ni ule ufungamanisho uliopo baina ya chama na Serikali. Kwa hiyo mapungufu ya serikali, hayawezi kutenganishwa na chama, (kwani watendaji walewale wa chama ndio mawaziri wa serikali, sasa suala la chama kuiagiza serikali ni usanii mtupu). Sasa chama kitasimama vipi upande wa wananchi wananchi wanyonge, ambao ndio wapiga kura?. Mimi nilidhani mabadiliko haya yangeendana na kutenganisha kofia za Chama na Serikali (kama walivyofanya wenzenu wa ANC)
     
  20. KIJIKI

    KIJIKI Member

    #20
    Feb 13, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakitenganisha mawaziri wactokane na vyama matumizi yatakuwa makubwa na tutaanza tena kulalamika na huo tena utakua ni mwanzao mwingine wa matumizi mabaya ya pesa za umma,,na kwa mfano wa ANC ikumbukwe South A,,,ni nchi yenye nguvu kubwa sana kiuchumi so hata bajet yake inaruhusu...sisi hatuwezi km walimu tu na ma docta imekua timbwili la asha ngedere je huko so ndo watatumaliza kabisa na hii nusu drip ya maji iliyobaki
     
Loading...