Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Taarifa: PCCB Mtuhumiwa Wenu Huyoooo Amekimbia! Mkamateni Jamani!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ndebile, Mar 19, 2012.

  1. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #1
    Mar 19, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,675
    Likes Received: 633
    Trophy Points: 280
    Huyu ni mfamasia wa jiji la Mwanza Bw. Edward, kwa wiki sasa yupo chini ya uchunguzi kuhusu ubadhilifu wa mali ya umma, uchunguzi ambao pia PCCB wanashiriki.

    Janja anayoifanya mtuhumiwa kuna uwezekano mkubwa akawaachia koti, tangu majuzi mfamasia huyo anachakachua Issue Voucher za vifaa na madawa ili ionekane kweli alisambaza vifaa tiba na dawa katika vituo vya afya na zahanati za jiji kumbe sio kweli. Taarifa za uhakika ni kwamba kituo cha afya X wamemkatalia mbinu yake chafu baada kutaka wachakachue issue voucher za tangu 2010, kituo Y wamekubali na kituo Z tangu asubuhi ya leo mfamasia huyo amekuwa akipiga simu kuomba mtunza dawa wafanye uharibifu huo.

    MY TAKE: Mtandao wa wizi wa vifaa na dawa hapa jiji ni mpana, kuanzia mganga mkuu, mratibu wa Mpango wa kupambana na Ukimwi n.k. Nenda vituo vya afya vyote vya jiji hakuna vitenganishi vya kupima Ukimwi tangu juni 2010 wakati hospitali za mkoa, Mwananchi, Jeshi zina vifaa vya kumwaga, dawa mseto za malaria vituo vya jiji kuna zile za watoto tu (ambazo hazina soko) za watu wazima hakuna, mzigo unapelekwa Congo na Edward anafahamika jiji zima kama 'Wakala' wa dawa mseto.

    Kama uchunguzi wenu PCCB unalenga kukagua vitabu tu, mmeliwa nenda vituoni muone wagonjwa wanavyotaabika. Hakina Edward ndio kiini cha mgogoro kati ya serikali na madaktari.
     
  2. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #2
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Network search,,,,
     
  3. g

    gosam New Member

    #3
    Mar 19, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    afadhari mwanza hata kuna uchunguzi,kwingine huku ndo miungu watu mpaka pccb wanabaki kuomba ofa viti virefu
     
  4. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #4
    Mar 19, 2012
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,409
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Michezo ya namna hii ipo sana karibu kwenye kila sekta . Watu wengi sana kwenye maofisi mbali mbali wanaiba sana , siyo serikalini, mashirika binafsi. Viwandani , kwenye NGO's ,mashulen na sehem mbali mbali hi michezo ipo sana. Ukitazama karibu kila mtanzania mwenye kazi anaishi zaidi ya kipato chake halali . Unafikiri wanatoa wapi hela ya ziada ya kufanya hivyo ? Ndio maana unakuta mtu amemaliza chuo na kuanza kazi lakini ndani ya miaka 3 unamkuta ana nyumba 2 na magari kadha . Watanzania wengi sana wanapenda hela ya fasta mno .
     
  5. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #5
    Mar 20, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,015
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Sioni kama PCCB wako well trained kwenye maswala ya uchunguzi. Kwa kiasi kikubwa ni hangover ile ile ya Jeshi la Polisi. Bado wanachukua muda mrefu sana kwenye uchunguzi na hilo linatoa mwanysa kwa watuhumiwa kuharibu ushahidi
     
  6. hengo

    hengo JF-Expert Member

    #6
    Mar 20, 2012
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 404
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    I hate thieves,ikithibitika adhibiwe ipasavyo na washiriki wake wote
     
  7. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #7
    Mar 20, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,755
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    ndo maana drs waliwakatalia kwenye mazungumzo. Wanajua madudu wanayoyafanya yanayosababisha wagonjwa kukosa dawa. Walipofika kwenye kikao wakaanza kuwapiga vijembe madaktari pamoja na kanali wa jeshi wa nursing. Hawa jamaa huwa wanafanya hivi makusudi wakijua lawama zote zitaishia kwa madaktari maana ni wananchi wachache sana wanaojua kuna watu wanaitwa wafamasia. Ndo maana hata pinda aliropoka kwamba madaktari wanamwibia dawa zake.
     
  8. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #8
    Mar 20, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,755
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    hivi kazi za pccb si kupamba na kuchochea rushwa? Sasa wataweza kumkamata jamaa wakati wanakula naye? Kuna utofauti wa hawa jamaa na tiss?
     
  9. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #9
    Mar 20, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,675
    Likes Received: 633
    Trophy Points: 280
    Hapa kuna kutoelewana wenyewe kwa wenyewe,wazi wametofautiana wakaamua kulipuana tu.
     
  10. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #10
    Mar 20, 2012
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,236
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ndio maana wafamasia hawawezi kugoma, japo wanapata mshahara mdogo sana kulinganisha na madaktari ila wanajua namna ya kufanya topup kulingana na kazi zao.
     
Loading...