Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Taarifa muhimu kwa wateja wote wa ma bank nchini

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by white wizard, Feb 11, 2012.

  1. w

    white wizard JF-Expert Member

    #1
    Feb 11, 2012
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 1,949
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    kufuatia hatua ya serikali ya kutunga sheria ya kuzuia utakasaji fedha ya mwaka 2006,benki zinawajibika kisheria kudai na kuhifadhi rekodi na taarifa kamili za wateja wao.hivyo mnatakiwa kwenda ktk mabenki kuboresha taarifa zenu kabla ya tarehe 1 march,japo kuna ma benki mengine hadi tarehe 16 march,ukishindwa kwenda akaunti yako itafungwa.yote hiyo ina lengo la kutimiza kanuni isemayo"mfahamu mteja wako"(KYC).unakwenda na kitambulisho chochote kile.kazi kwenu wadau usije ukaenda kuchomoa vijisenti una ambiwa a/c imefungwa itakuwa balaa.
     
  2. BLUE BALAA

    BLUE BALAA JF-Expert Member

    #2
    Feb 11, 2012
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 898
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mbona Bank zetu hawajatutangazia? Au wewe una bank ya Mpesa.
     
  3. k

    kiparah JF-Expert Member

    #3
    Feb 11, 2012
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 1,176
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hadi tutangaziwe ndo tutaenda!
     
  4. Kipeperushi

    Kipeperushi Senior Member

    #4
    Feb 11, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 168
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Inakuwaje kama nilifugua akaunti yangu Mbeya na sasahivi naishi Mtwara, na sina uwezo wa kwenda Mb kwa haraka hivyo?
     
  5. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #5
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,727
    Likes Received: 1,849
    Trophy Points: 280
    Eti kuanzia Mwezi ujao hata Na kwenye $ huwezi kumuandikia mtu cheki ya kiasi kinachozidi $10,000, itabidi ufanye Telegraphic Transfer kama ilivyo sasa kwa Tzs.
    Huu ni wizi wa kimacho macho, mkimlipa mtu kwa cheki mitachajia Tzs 300/= kama Cheque Withdraw Fees, but nkitumia Telegraphic transfer ntakatwa Tzs 10,000/- nzima kama chaji.
     
  6. Nyaluhusa87

    Nyaluhusa87 JF-Expert Member

    #6
    Feb 11, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 1,238
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hilo tangazo nimeliona leo makao makuu ya NBC limebandikwa kwenye mlango wa kuingilia...nadhani hata mabenki mengine yatakuwepo so,ni bora ukaenda kucheck kwenye benki zenu.
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Feb 11, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,624
    Likes Received: 2,810
    Trophy Points: 280
    NMB tayari wameanza hadi 30 Machi.
     
  8. w

    white wizard JF-Expert Member

    #8
    Feb 11, 2012
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 1,949
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    mbona karibu ma bank yote ndani wameweka matangazo!na hata kwenye magazeti!
     
  9. w

    white wizard JF-Expert Member

    #9
    Feb 11, 2012
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 1,949
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    c lazima uende kwenye domicile branch,nenda tawi lolote la bank yako lililokaribu nawe.
     
  10. w

    white wizard JF-Expert Member

    #10
    Feb 11, 2012
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 1,949
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    mbona karibu ma bank yote ndani wameweka matangazo!na hata kwenye magazeti!
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    Feb 11, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,326
    Likes Received: 3,127
    Trophy Points: 280
    know your customer inatakiwa ifanyike toka mteja anafungua akaunti. Kwa benki makini, inapaswa kujua mzunguko wa kawaida wa fedha wa wateja wao.
    Kiasi kwamba ukiweka pesa kuliko kawaida iwa-alert.

    Pia wanapaswz kuwa na anti money laundrng form. Mfano anapodeposit kuzid mil 5 mteja anapaswa ajaze fomu, na hapo inakuwa rahisi kuwajua wateja wenye deposits kubwa, benki inaweza kuwatembelea sehemu zao za kazo/biashara, hii inasaidia hata kwenye kukopesha au kumfanya mteja kuhisi kuthaminiwa.

    Ila itakapofika tar 1/3/12 wateja wanajaza fomu, then what next? Unapata uhakika gani kuwa maelezo ya mteja ni sahihi? Maana kuna watu kujilipua kwenye mabenki kwao kawaida!!!
     
  12. patience96

    patience96 JF-Expert Member

    #12
    Feb 11, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 1,151
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Mkuu nadhani wewe unakaa ktk sayari ya Pluto. Karaghabaho.
     
  13. m

    mzawahalisi JF-Expert Member

    #13
    Feb 11, 2012
    Joined: Jan 11, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 45
    Watu wa mabenk ni wasumbufu na very arogant.mimi nilijaza hizo 4m tangu jan 11. NBC industrial branch, branch yangu niliko fungulia ni Dodoma, tangu hapo nikaambiwa wataituma na ikikamilika nitapewa taarifa. Mimi nikasafiri nikaenda mkoa mwingine ambapo ndipo office yangu ilipo. Nao wakakaa kimya. Nimepata nafasi nimekuja kufuatiliaa yaani alhamisi nimeshinda pale kuanzia asubuhi mpaka wanafumga, hakunakitu, njoo kesho mpaka leo hamna kitu.
    I hate this habit of lazyness n iresponsibility.
     
  14. mzozaji

    mzozaji JF-Expert Member

    #14
    Feb 12, 2012
    Joined: Jul 28, 2010
    Messages: 257
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Waache wafunge tuu hizo account tuone nani atapata hasara. Hawa kama wanataka lazimisha mambo namna hiyo wanataka tuu kuharibu uchumi wa nchi. Wawabane wanaokopa kwanza kwa ambao hawana madeni nao hakuna haja ya kuwa na haraka za namna hiyo.
    Wakifanya ujinga watu watatumia zaidi Mpesa za nyingineza na mapato yao yatashuka sana...

    Hii ni akili ndogo ya madhara yatakayopatina kwa kulazimisha mambo haraka haraka.
     
  15. Mghoshingwa

    Mghoshingwa JF-Expert Member

    #15
    Feb 12, 2012
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 286
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Taarifa yako ni ya msingi, ila its not official. na hilo ni Jambo ambalo haliwezekani. kwani wewe umepata wapi izi taarifa? its too hanging.
     
  16. t

    trigger Member

    #16
    Feb 12, 2012
    Joined: Nov 30, 2011
    Messages: 81
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 15
    kwa nmb unaenda tawi lolote lililo jiran nawe hauna haja ya kurudi domicile br
     
Loading...